Tâm sự Học ngoại ngữ

Trinh Linh Mai

Học sinh tiến bộ
Thành viên
30 Tháng ba 2021
509
2,354
231
Thanh Hóa
THCS Định Hưng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào các bạn nek :Rabbit10
Chúc mọi người một buổi tối zui zẻ, hihi :p>

Câu chuyện hôm nay là ....
- Có một bạn nói với mk rằng: "Học tiếng nước ngoài trong kì nghỉ hè thật là một điều thú vị !!". Nhưng lúc đầu bạn ấy lại chẳng biết cách học và bắt đầu như thế nào? Cũng vì vậy, đã thấy nản rất sớm. Và không... không nha, chính sự quyết tâm, thích thú của bản thân mà bạn ấy đã tự tìm hiểu, tự mày mò trên Internet để học. Và nó thật sự vô cùng hiệu quả đấy nhé !-!

Vậy các bạn đã từng tự mk tìm hiểu như vậy bao giờ chưa nhỉ? Nếu đã và đang học thành công thì cùng chia sẻ với mk nhé ~~~

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Xin chào các bạn nek :Rabbit10
Chúc mọi người một buổi tối zui zẻ, hihi :p>

Câu chuyện hôm nay là ....
- Có một bạn nói với mk rằng: "Học tiếng nước ngoài trong kì nghỉ hè thật là một điều thú vị !!". Nhưng lúc đầu bạn ấy lại chẳng biết cách học và bắt đầu như thế nào? Cũng vì vậy, đã thấy nản rất sớm. Và không... không nha, chính sự quyết tâm, thích thú của bản thân mà bạn ấy đã tự tìm hiểu, tự mày mò trên Internet để học. Và nó thật sự vô cùng hiệu quả đấy nhé !-!

Vậy các bạn đã từng tự mk tìm hiểu như vậy bao giờ chưa nhỉ? Nếu đã và đang học thành công thì cùng chia sẻ với mk nhé ~~~
Thường thì những ai học Tiếng Anh thì sẽ phải tự tìm tòi thêm tài liệu trên mạng...Mình cũng hay tìm thêm tài liệu trên mạng rồi lưu về học, mình thấy cũng khá hiệu quả. Mình thường luyện Listening với Reading qua một số kênh Youtube cộng thêm một số trang như BBC News, VOA,...Khi gặp từ vựng mới thì ghi lại, việc này cũng giúp tăng vốn từ.
Ngoài ra, chúng ta cũng có thể lên mạng tìm một số ebook sách tiếng anh nước ngoài để học thêm, vừa hiệu quả vừa tiết kiệm chi phí.

Top Bottom