Vật lí 10 học lý online từ cơ bản đến nâng cao nên học khóa nào

eminem.no1.98@gmail.com

Học sinh
Thành viên
29 Tháng tư 2015
2
1
21

Dino Jiyeon

Học sinh mới
Thành viên
9 Tháng tám 2019
48
43
11
Quảng Ninh
Trường THPT Lê Quý Đôn
Khóa học tốt 10 có 2 khóa là cơ bản và ôn luyện. Chứ ko có nâng cao.

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,257
606
21
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
bây giờ mình muốn học lý 10 từ cơ bản đến nâng cao. Nhưng trên hocmai mình chỉ tìm thấy khóa vật lí cơ bản thôi. Giúp mình với
Mình nghĩ các khóa học online thực sự không hiệu quả trừ những khóa học luyện đề. Đó cũng là 1 ý kiến từ 1 người anh mình quý nói như vậy!
Việc bạn học online qua các khóa học đòi hỏi bạn dành thời gian cho nó rất rất nhiều và rất dễ nản ấy. Tại sao bạn không thử đi học thêm 1 giáo viên nào đó, mình tin thời gian sẽ tiết kiệm cho bạn rất rất nhiều. Kèm theo việc bạn chăm đọc bài trước ở nhà cũng như là tìm hiểu thêm hay mua thêm sách về nghiên cứu thêm. Thật sự theo quan điểm của mình các khóa học online các bạn mua về bỏ xó còn đi học thêm thì cúp học được ngày 1, ngày 2 chứ có ai cúp được hoài đâu ^^ Cố lên nhé!

eminem.no1.98@gmail.com

Học sinh
Thành viên
29 Tháng tư 2015
2
1
21
Mình nghĩ các khóa học online thực sự không hiệu quả trừ những khóa học luyện đề. Đó cũng là 1 ý kiến từ 1 người anh mình quý nói như vậy!
Việc bạn học online qua các khóa học đòi hỏi bạn dành thời gian cho nó rất rất nhiều và rất dễ nản ấy. Tại sao bạn không thử đi học thêm 1 giáo viên nào đó, mình tin thời gian sẽ tiết kiệm cho bạn rất rất nhiều. Kèm theo việc bạn chăm đọc bài trước ở nhà cũng như là tìm hiểu thêm hay mua thêm sách về nghiên cứu thêm. Thật sự theo quan điểm của mình các khóa học online các bạn mua về bỏ xó còn đi học thêm thì cúp học được ngày 1, ngày 2 chứ có ai cúp được hoài đâu ^^ Cố lên nhé!
cảm ơn nhiều nhiều nhé!! love you 3000 :3

Kyanhdo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
22 Tháng sáu 2017
2,357
4,161
589
19
TP Hồ Chí Minh
THPT Gia Định
bây giờ mình muốn học lý 10 từ cơ bản đến nâng cao. Nhưng trên hocmai mình chỉ tìm thấy khóa vật lí cơ bản thôi. Giúp mình với
theo mình thì bạn nên mua sách tham khảo đi ;).....
đối với mình cách học đó là tốt nhất đó :)
Gợi ý cho bạn vài cuốn sách
cuốn này đủ loại dạng khác nhau)
(Cuốn sách có 27 chuyên đề, sự pha trộn giữa 30% cơ bản và 70% nâng cao, thầy cô Nguyễn Khuyến ra sách nào cũng chất lượng)
Ngoài ra nếu bạn muốn học để thi học sinh giỏi hoặc để nâng cao bản thân thì bạn mua các cuốn này
(cuốn này dùng để làm các bài tập nâng cao, có cả bài chuyên lí nữa...Cuốn này ở nhà mình đang có)
combo-tuyet-dinh-boi-duong-hoc-sinh-gioi-qua-cac-ki-thi-olympic-vat-ly-10.jpg
(đọc cuốn này thử bao nhiều chuyên đề chuyên Lí max hay)
-Theo kinh nghiệm của mình đừng chọn năm mới nhất, khó lắm luôn (chỉ dành cho siêu nhân)- Dĩ nhiên cuốn này làm bạn phê với đề thi học sinh giỏi 30/4 cực chất
nói thật luôn e nhìn chương trình học lý 10 trên hocmai (và các trang web học trực tuyến khác) rất nản học :>(:>(....bài tập dễ hơn trong sách tham khảo e mua....thà mua đọc mấy cuốn chuyên Lí mà hại não còn hơn :D:D

Last edited:
Top Bottom