HOC. LY' DAO DO^NG. NE^N THE^' NAO`?

N

namson009

Theo tớ thì cậu nên học thuộc các công thức liên quan đến nó , mỗi khi học các công thức đó thì nên làm bài tập liên quan.Phần này bài tập không khó lắm chủ yếu chỉ cần áp dụng các công thức cho lên chịu khó làm nhiều nhiều vào sẽ nhớ công thức => sẽ tốt thôi

W

www.thanhhoapro.com

Nay Trắc ng roài
nếu cứ đọc mấy cái CM d đ đ h sẽ rất rắc rối
Chỉ cần quan tâm đến CT thôi
Và nhớ chỉ cần học CT thoai
Từ CT có thể suy ra lý thuyết mà
Có gì add nick anh nhé
Anh có nhìu kinh ng lém

P

pandano1

theo tớ thì bạn nên đọc lại toàn bộ lí thuyết sau đó áp dung từng công thức một để giải tổng quát ra công thức mình cần đến. tớ cũng đã làm như vậy và điều này đã giúp tớ nhớ được các công thức :D . với cách học như vậy thì gặp những thường hợp riêng bạn có thể làm tốt :) . bạn phải định hình được các phương pháp giải , như vậy bạn sẽ không thấy khó ;) ,. chúc thành công!

D

duongbg

Theo tớ bạn nên tự chứng minh lại các công thức từ đó sẽ nảy sinh được ấn tượng của bạn với công thức và bạn sẽ nhớ và hiểu được bản chất của vấn đề mọt cách sâu rộng ...Tốt nhất là nên làm ngay khi bạn tiếp xúc với Lý thuyết ngay từ đầu :D

D

dadaohochanh

Theo tui thì bản chất các CT trong dao động điều hòa đều liên quan đến đạo hàm.Về sóng thì bạn nên vẽ hình ra sẽ dễ hiểu hơn đó.

T

tranthoa

minh nghĩ học gì thì cũng vậy phải thuc hành nhièu học chắc lý thuyết rồi làm bài tập cho nhiều để nhớ hơn hihi mình đã học rraats kỹ phàn này nên bây giờ khá ổn
tất nhiên mất không ít thòi gian đâu
cố gang lên nhé

K

kyoletgo

ko học thì cái j cũng khó, học rồi thì cái j cũng dễ.
Ko ai tự nhiên giỏi cả

N

nguyentrang90

theo tớ đọc lại nh` lần lí thuyết làm bài tập nh` lần chắc chắn sẽ nhớ :)

Top Bottom