Học cấp 3 có nên mua điện thoại?

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Mình học 2 năm nữa là lên cấp 3, mình có một điều đang phân vân đó là: Học cấp 3 có nên mua điện thoại riêng không???? Nếu mua thì mua loại gì? Còn nếu không thì tại sao?
Mình cần 1 số lời khuyên ạ.
mk nghĩ là nên, khi đi đâu thì có thể báo cho bố mẹ mk bt, còn mua loại gì thì chắc nên mua cục gạch đã

Hoàng Anh Thư

Học sinh
Thành viên
28 Tháng tư 2017
57
16
26
20
Mình học 2 năm nữa là lên cấp 3, mình có một điều đang phân vân đó là: Học cấp 3 có nên mua điện thoại riêng không???? Nếu mua thì mua loại gì? Còn nếu không thì tại sao?
tớ nghĩ là ko nên tại vì nếu có thì chắc k tập chung vào học đc

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
mik nghĩ là ko nên

• Like
Reactions: Đình Hải

donald trump

Học sinh
Thành viên
21 Tháng bảy 2017
177
45
36
20
Hà Nội
Mik nghĩ nên mua smartphone rẻ rẻ thôi để có thể gọi bố mẹ và tra cứu thông tin dễ dàng hơn

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Bạn có thể nêu ra lí do không?
vì hiện nay một số trường cấm học sinh đưa điện thoại tới trường. hơn nữa dễ nghiện điện thoại. Từ đó, tăng nguy cơ tổn hại mắt, ít vận động, dễ béo phì và ù lì. Hơn nữa, khoa học cũng chứng minh sóng điện thoại ảnh hưởng không tốt đến não của học sinh. Dễ mê game, xem những thông tin, hình ảnh không lành mạnh, hoặc lên mạng xã hội bình luận này nọ, dễ dẫn đến xích mích, đánh nhau...
Đây là ý kiến rieng của mik thôi nha

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
thực ra nếu bạn sử dụng đúng cách thì rất có lợi dễ liên lạc với cha mẹ , bạn có thể cài từ điển học Anh văn hoặc những phần mềm hữu ích khác.

• Like
Reactions: Đặng Thư

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
nếu ý thức được thì bạn cx neen mua. nó cx giúp ích cho việc học tập của bạn mak. nhưng ko nên quá lạm dụng nó... =>gây ra ảnh hưởng ko tốt nha

• Like

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Hồi trước, bọn c không dùng. ^^ thỉnh thoảng mượn đt mẹ để ntin hỏi bài này nọ thôi. Mà giờ c thấy hầu như bạn nào cũng có đt ý.
Vừa lợi ( dễ liên lạc gia đình, hỏi lịch học hay hỏi bài cũng dễ), vừa hại ( ví dụ như đi học mà cứ khư khư cầm đt thì sao mà học nhỉ, giờ MXH phát triển lắm mà)
Phân tích 1 chút xíu vậy thôi. Nên từ đó em đưa ra quyết định cho mình nha.
Mà như chị, chị vẫn nghĩ là không nên. :)

• Like

hatsune miku##

Miss Cặp đôi ăn ý|Tài năng được yêu thích nhất
Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
mình nghĩ là bạn cứ tham khảo ý kiến của bố mẹ trc đã
nếu bố mẹ K cho mua mà bạn lại mún có điện thoại thì bạn hãy giải thích những lý do cần thiết tại sao cần phải có điện thoại :_ nều có chuyện gì cần thiết có thể liên lạc dễ dáng hơn(VD như đi học thêm về mụn chẳng hạn)
_có thể thuận tiên tra cuu tài liệu tham khảo trên mạng ( nếu là cục gạch thì k đc đâu na:p:p)
thế thui . mình mong bạn sẽ tìm ra lời khuyên cho mình r55r55r55

• Like

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
Hồi trước, bọn c không dùng. ^^ thỉnh thoảng mượn đt mẹ để ntin hỏi bài này nọ thôi. Mà giờ c thấy hầu như bạn nào cũng có đt ý.
Vừa lợi ( dễ liên lạc gia đình, hỏi lịch học hay hỏi bài cũng dễ), vừa hại ( ví dụ như đi học mà cứ khư khư cầm đt thì sao mà học nhỉ, giờ MXH phát triển lắm mà)
Phân tích 1 chút xíu vậy thôi. Nên từ đó em đưa ra quyết định cho mình nha.
Mà như chị, chị vẫn nghĩ là không nên. :)
Dạ, em cảm ơn chị ạ
mình nghĩ là bạn cứ tham khảo ý kiến của bố mẹ trc đã
nếu bố mẹ K cho mua mà bạn lại mún có điện thoại thì bạn hãy giải thích những lý do cần thiết tại sao cần phải có điện thoại :_ nều có chuyện gì cần thiết có thể liên lạc dễ dáng hơn(VD như đi học thêm về mụn chẳng hạn)
_có thể thuận tiên tra cuu tài liệu tham khảo trên mạng ( nếu là cục gạch thì k đc đâu na:p:p)
thế thui . mình mong bạn sẽ tìm ra lời khuyên cho mình r55r55r55
Ừm, chắc mình phải suy nghĩ nhiều

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Mình hiện đang học 11 và mình có đt từ năm lớp 10 nhé :)) Mình nghĩ là nên. Lên cấp 3 bài nhiều, có gì chép bài không kịp thì lấy đt ra chụp, về nhà chép lại. Rất tiện mà

• Like

Phạm Trần Ái Ly

Học sinh
Thành viên
15 Tháng sáu 2017
266
130
41
19
Quảng Ngãi
theo mk thì cũng nên mua, mua iphone 5c ấy pạn giá rẻ vô cùng

• Like
Top Bottom