hoá trời ơi mình học tồi kinh khủng

H

heocon04

bochongroididau said:
mình rất muốn học tốt môn hoá nhưng sao mình học ko vào .Nhất là hoá hữu cơ co ai có cáh gì giúp mình với
hóa hữu cơ có thể nói là thiên biến vạn hóa . phan ứng ra phải nói là ko theo 1 phương trình nhất định .Nên chị cần học thuộc lý + hoá tính của nó ( có thể ko học mỗi ngày dọc 1 chút sơ wa rùi mình sẽ nhớ dai) đó cũng chỉ là kinh nghiệm của em . Về bài toan thì cần học thuộc công thức thế thôi suy luận 1 chút là ra ( làm ko ra mua sách về coi )

N

nguyentrongxuyen

bochongroididau said:
mình rất muốn học tốt môn hoá nhưng sao mình học ko vào .Nhất là hoá hữu cơ co ai có cáh gì giúp mình với
bạn cũng rơi vào tình trạng giống mình
hồi xưa mình học Hóa kém lắm nhưng năm vừa rồi chịu khó tí nên cũng đỡ
cuối cùng rút ra một kết luận là học Hóa cần chăm chỉ một tẹo
còn cách học tốt môn Hóa thì hơi khó
như chúng nó hỏi mình làm thế nào để hcọ tốt Lý chẳng hạn chỉ biết nói là cứ đúng công thức mà tính thế thôi chứ ko biết nói gì cả :D

H

heocon04

bochongroididau said:
mình thấy cũng dc dc chỉ cần làm bài tập nhìu làok hóa học muôn nam hi hihihhi em thi hoc kỳ 2 hóa dc 10 tròn rùi hahahhah vui wa

S

sadwind

Bạn nào học tốt hóa hữu cơ bày mình phương pháp học hóa hữu cơ với
Có bạn nói là chỉ cần nắm vững hóa tính và lý tính,có thể nói cụ thể hơn được ko?

H

heocon04

sadwind said:
Bạn nào học tốt hóa hữu cơ bày mình phương pháp học hóa hữu cơ với
Có bạn nói là chỉ cần nắm vững hóa tính và lý tính,có thể nói cụ thể hơn được ko?
thì cần nhất là học bài dãy ankan anken ankin HC thom . trong sách gk có với lai làm nhìu bài tap vào lam thật nhìu vào là ok lìn anh hãyco1 gắng có thác mắc gì nữa nếu có thể em giải đáp típ . mọi thác mắc lin lac heoconbitbay_a2 thương len buổi tối 8h >>>> 9h

S

songlacquan

theo tui bạn chỉ cần thuộc làu quyển sgk 12 cũng đủ ăn kha khá điểm trong 50 câu thi dh rùi, kô cần phải lo lăng nhìu đâu

S

sutucon0502

theo mình nghĩ là cần học thuộc trước phần lý thuyết sau đó cố gắng tập viết thật nhiều phương trình phản ứng,nên nhớ là lúc viết thì học thuộc luôn điều kiện của nó, như vậy thì bạn sẽ dễ học hơn, cũng nhờ học vậy mà mình học cũng ko tệ môn hóa lắm :D

G

gaubeo

toi thay hoc hoa huu co khong kho nhu hoa vo co, boi cac pahn no kha la lien quan den nhau cho nen de nho.SU PHU cu atoi day rat hay va su phu bao ko can lam qua nhieu bai tap ban cu nam that vung cac tinh chat cua no la lam duoc ngay thoi.Dung lam nhieu bai tap wa de tau hoa nhap ma lam :shock: SU PHU CONG CUONG MUON NAM!!!!

T

thanhhai1489

hóa dễ hơn toán lý nhiều , môn nào chăm học chả giỏi .- đúng ko kác pác

C

cutysut

gaubeo said:
o dung roi do.
cu cham la khac gioi.
cac cu cha co cau:can cu bu thong minh la gi :p

Lè le`!! chỉ chăm chỉ thui thì cũng chưa chắc học giỏi dược đâu Gấu béo ơi. Nó chỉ giúp cho ta lấy lại chút ít kiếm thúc thui . ( theo em là như vậy^^)

H

heocon04

cutysut said:
gaubeo said:
o dung roi do.
cu cham la khac gioi.
cac cu cha co cau:can cu bu thong minh la gi :p

Lè le`!! chỉ chăm chỉ thui thì cũng chưa chắc học giỏi dược đâu Gấu béo ơi. Nó chỉ giúp cho ta lấy lại chút ít kiếm thúc thui . ( theo em là như vậy^^)
theo em thì em đã trải wa òi tất nhiên là làm nhìu bài tập nhung phải hỉu và còn phải tham khảo thêm sách nữa tìm cách nào giải ngắn nhất . và đương nhiên thông minh là 1% cần cù là 99% . chúc các anh chị 12 thi tốt nhe '

N

nh0cpr0

dễ hơn thật sao

thanhhai1489 said:
hóa dễ hơn toán lý nhiều , môn nào chăm học chả giỏi .- đúng ko kác pác
Em chả thấy dễ hơn tí nào cả. Cứ phải nhớ phương trình, mà quên là tiêu luôn, Học LÝ có công thức còn dễ hơn ý chứ :D
Thế bác bảo dễ hơn, chắc bác phải học giỏi lắm, Có quyển sách nào hay hay giới thiệu cho pà con với. Nhá!

H

haa1

cái này thì chỉ có cách cày thật nhìu thui. Mình nghĩ là nếu cậu thật sự mất căn bản Hóa hữu cơ thì lên thuê thầy dạy riêng thì hơn. Như mình nè.

Top Bottom