[Hoá 12]các pro hoá vô giải coi!

P

phanthulan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho dòng khí CO qua ống sứ nung nóng chứa 0.12 mol hh X gồm FeO và Fe2O3 ,sau phản ứng thấy có 14.352g hh chất rắn và 0.138 mol CO2(đktc) thoát ra.Cho chất rắn vào dd HNO3 ,thấy thoát ra khí duy nhất là NO.Tìm V NO.
Các bạn cùng nhau giải nhé!:)

Last edited by a moderator:
A

a_little_demon

uhm sorry mình vội quá!!!!!!!!

tìm được n=0.03 và 0.09 rồi

ta có
[TEX]FeO--->Fe^{3+}+1e[/TEX]
[TEX]C^{+2}--->C^{+4}+2e[/TEX]
[TEX]N^{+5}+3e-->NO[/TEX]

=> V=(0.138*2+0.03)/3*22.4=2.2848 l
================================
cầu trời đừng sai!!!!!!:p:p:p

P

phanthulan

tớ đang nghĩ cái gì mà cậu không trả lời được mới thích chứ nhỉ?
uhm..........
hoá hữu cơ nè.hahahaha.......
Cho 6.1g chất A có công thức phân tử C7H6O2 tác dụng vừa đủ với 100ml dd NaOH 1M,muối tạo ra là muối gì?
tớ đã bị nhầm lẫm ở bài này 1 lần nên nhớ mãi,cậu không giải được thì cũng không nên nghĩ mình là kẻ thiếu iôt như tớ nha.hì:D
tớ đi ăn măm đây!

A

a_little_demon

tớ đang nghĩ cái gì mà cậu không trả lời được mới thích chứ nhỉ?
uhm..........
hoá hữu cơ nè.hahahaha.......
Cho 6.1g chất A có công thức phân tử C7H6O2 tác dụng vừa đủ với 100ml dd NaOH 1M,muối tạo ra là muối gì?
tớ đã bị nhầm lẫm ở bài này 1 lần nên nhớ mãi,cậu không giải được thì cũng không nên nghĩ mình là kẻ thiếu iôt như tớ nha.hì:D
tớ đi ăn măm đây!

sorry rớt mạng từ nãi giờ mới lên dc

tạo ra 2 muối : phenolat và fomiat
===========================================
có gì sai xin đừng cười nha!:p:p:p:)>-:)>-

P

phanthulan

nói thật đi cậu lí luận ra công thức hay mò ra đấy.nếu tớ nói là còn một đáp án nữa thì cậu có phản đối không ,nếu có nhảy vô .
cậu cũng thông minh nhỉ.hay là có bài gì không giải được tớ sẽ nhờ cậu nha.năn nỉ nè^:)^^:)^^:)^

A

a_little_demon

nói thật đi cậu lí luận ra công thức hay mò ra đấy.nếu tớ nói là còn một đáp án nữa thì cậu có phản đối không ,nếu có nhảy vô .
cậu cũng thông minh nhỉ.hay là có bài gì không giải được tớ sẽ nhờ cậu nha.năn nỉ nè^:)^^:)^^:)^

nếu còn cái nữa thì mình xin hàng!!!!!!!! bạn nói luôn đi nhé

tới mình nè!!

Cho chất có công thức phân tử: [TEX]C_3H_4O_2[/TEX] có bao nhiêu chất + NaOH tạo muối không tạo nước???? đề này hơi dễ thôi kệ!

P

phanthulan

nếu còn cái nữa thì mình xin hàng!!!!!!!! bạn nói luôn đi nhé

tới mình nè!!

Cho chất có công thức phân tử: [TEX]C_3H_4O_2[/TEX] có bao nhiêu chất + NaOH tạo muối không tạo nước???? đề này hơi dễ thôi kệ!

có 2 liên kết pi ,công thức tớ tìm được là HCOOCH=CH2(1) Và axit acrylic(loại)
(1)+NaOH thì tạo muối+andehit+nước
làm gì có chất nào thoả mãn đâu! nè đúng không vậy .nếu tớ giải sai nhờ cậu vậy nha:D

A

a_little_demon

có 2 liên kết pi ,công thức tớ tìm được là HCOOCH=CH2(1) Và axit acrylic(loại)
(1)+NaOH thì tạo muối+andehit+nước
làm gì có chất nào thoả mãn đâu! nè đúng không vậy .nếu tớ giải sai nhờ cậu vậy nha:D

sorry mình đánh đố bạn rồi!!!!/:)

picture.php

hy vọng bạn thấy chất này rồi!!!!!! đây gọi là este vòng cũng chính là cái bẫy lớn nhất!!
sàn phẩm:[TEX]HOCH_2CH_2COONa[/TEX]

===============================
có bài nào nữa hong share đi!!!:)>-:)>-:)>-:)>-

P

phanthulan

picture.php

hy vọng bạn thấy chất này rồi!!!!!! đây gọi là este vòng cũng chính là cái bẫy lớn nhất!!

tớ cũng đã nghĩ đến công thức này nhưng không bit viết sản phẩm thế nào.nhờ cậu mà tớ đã hiểu rồi,cảm ơn nha!:)

N

nguyenthetu

tròy,phanthulan đây em,thấy lạ ha,em có thể giữ nguyên cho những ai không có việc gì ngồi vắt óc ra mà suy nghĩ cũng được mà.nhóc !

P

phanthulan

picture.php

thôi rồi nhóc ơi,yêu cầu em kiểm tra lại nha, công thức em đưa ra sai mất rồi.O hoá trị mấy vậy em.lúc ý chị cũng không để ý kĩ ,bài này đúng là chỉ có một công thức thoả mãn.sản phẩm của phản ứng như thế này em à:CH3-CH(OH)-COONa.vậy là em sai nhé!:D:D:D:D:D

T

trang14

thôi rồi nhóc ơi,yêu cầu em kiểm tra lại nha, công thức em đưa ra sai mất rồi.O hoá trị mấy vậy em.lúc ý chị cũng không để ý kĩ ,bài này đúng là chỉ có một công thức thoả mãn.sản phẩm của phản ứng như thế này em à:CH3-CH(OH)-COONa.vậy là em sai nhé!:D:D:D:D:D

[TEX]O[/TEX] vẫn đủ hoá trị II đấy thôi .

P

phanthulan

[TEX]O[/TEX] vẫn đủ hoá trị II đấy thôi .

Mong bạn nhìn lại thật kĩ nha.
Chắc bạn chưa gặp công thức này bao giờ đúng không,và bạn cũng không biết công thức của chất cần tìm phải không bạn.este mạch vòng ,vd:C2H2O2 cũng là một este mạch vòng đó bạn!:)|

Top Bottom