HMF Confess HMF Confessions số 444 - làm gì để thay đổi bản thân?

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào mọi người.
Không biết có ai giống mình không nhưng hôm nay mình mạo muội tìm đến đây để xin lời khuyên từ mọi người.
Mình đang học lớp 9, mình cao 1m45 và nặng 65 kg. Mình cảm thấy việc mặc áo dài giống như 1 cực hình vậy. Nhiều lần mình muốn thay đổi bản thân, ăn ít đi, tập thể dục các thứ mà cũng chỉ đc 1 thời gian. Mình là đứa hay nản hay bỏ cuộc. :(

Mình sợ lên cấp 3, mình sẽ lại tăng cân nhiều và sẽ càng xấu xí.

Làm cách nào để đặt mục tiêu vat hoàn thành nó đây ạ.? :( đến mình tự nhìn mình trong gương còn chán nữa là người khác :(

-----------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
Việc cần làm là thay đổi bản thân em nhé :), giảm cân cần nghị lực (vừa thay đổi chế độ ăn vừa tập) mà nghị lực ko có thì như không

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Vừa tập vừa có chế độ ăn hợp lí sẽ tốt hơn là e bỏ bữa nhé. Nhịn ăn k tốt đâu. Ăn bữa sáng, giảm bữa tối. Chế độ sinh hoạt ngủ nghỉ hợp lý. Để giảm cân công nhận khó nên cần phải rất kiên trì. Bạn c từ 48kg lên tận 80kg lúc bầu, đẻ xong chắc cũng phải ngoài 60kg xong cũng khoảng 1 thời gian b ấy lấy lại đc dáng, giờ chắc tầm hơn 50kg tẹo.

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
394
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Xin chào mọi người.
Không biết có ai giống mình không nhưng hôm nay mình mạo muội tìm đến đây để xin lời khuyên từ mọi người.
Mình đang học lớp 9, mình cao 1m45 và nặng 65 kg. Mình cảm thấy việc mặc áo dài giống như 1 cực hình vậy. Nhiều lần mình muốn thay đổi bản thân, ăn ít đi, tập thể dục các thứ mà cũng chỉ đc 1 thời gian. Mình là đứa hay nản hay bỏ cuộc. :(

Làm cách nào để đặt mục tiêu vat hoàn thành nó đây ạ.? :( đến mình tự nhìn mình trong gương còn chán nữa là người khác :(

VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

HMF Confessionviệc thay đổi bản thân là điều cần thiết nhưng bn cx ko nên quá tự ti, trong quá trình giảm cân bạn cứ ăn bận gọn gàng, sạch sẽ, chải chuốt thì bạn sẽ có đc điểm thôi^^ Về động lực thì bạn có thể coi các video ngta giảm cân xong thay đổi thế nào nì

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,154
2,222
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
Mình nghĩ là bạn chưa có động lực có thể là do số cân nặng của b giảm chậm chưa đc như mong muốn của b nên dễ nản ý
Cái này tùy vào thể trạng từng người á
Để đạt hiệu quả cao nhất thì b đến bác sĩ hoặc đến các phòng tập ý
Họ sẽ có phác đồ và chế độ ăn uống riêng cho b
Đóng tiền theo quý theo năm ở phòng tập luôn này
Mua đồ ăn giảm cân kiểu yến mạch,....
B sẽ vì tiếc tiền mà có động lực ngay thôi

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,216
176
19
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Mình nghĩ tập thể thao cũng là phương pháp hay để dáng người đẹp hơn đó. Ngoài ra chú ý uống đủ nước và ăn tối sớm ( vì ăn muộn dễ tăng cân lắm)

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Xin chào mọi người.

HMF ConfessionChị khuyên em phải gom đủ sức lực và ý chí quyết tâm thay đổi bản thân thì mới bắt đầu nghĩ đến việc thực hiện nhé, nếu không thì chỉ phí thời gian thôi. Hãy nghĩ đến những lợi ích khi em có được sức khỏe tốt + body cân đối. Về cách thì chế độ ăn quyết định khá nhiều và nhanh đến việc giảm được cân, cụ thể là giữ được bản thân ăn uống healthy trong lượng calos tối thiểu 1 ngày (đảm bảo đủ chất) thì tầm 1-2 tuần đã thấy có sự thay đổi rồi í

• Like
Reactions: congchuatuyet204

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Ngoài những cách các bạn đã nói ở trên thì có thể rủ người thân cùng rèn luyện với mình nè em. Chạy bộ buổi sáng cũng là một cách hay. Có thêm ng đồng hành thì e ít có lý do để... lười. Nên hãy cứ cố gắng nhé

Top Bottom