HMF Confess HMF Confession số 405 - Tình bạn hay sự ích kỷ?

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Chào mọi người.
Mình là thành viên mới của diễn đàn, mình đang dần quen với việc vào diễn đàn hằng ngày, hôm nay mình mạnh dạn chia sẻ câu chuyện của mình lên đây và muốn nghe lời khuyên của các bạn.
HMF Confession số 405.png

Hồi học lớp 9, mình có 1 người bạn thân, cả 2 chia sẻ với nhau khá nhiều chuyện, nhưng năm nay lên lớp 10, mình và bạn ấy học khác lớp. Mình là người khá ích kỷ và cầu toàn, mình tự nhận thấy vậy. vì ở bài kiểm tra trước cậu ấy điểm cao hơn nên về khoe với mình, mình lại tức giận với cậu ấy vì điều đó. mình biết là điều ấy là k nên nhưng mình không hiểu nổi bản thân mình nữa.
mình không biết giờ mình nên làm gì nữa! có phải bản thân mình quá ích kỷ hay không?"

---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chào em. Chị vừa đọc câu chuyện của em và chị nhận thấy như sau. Vốn dĩ bản thân mỗi người đều có những mưu cầu trong tương lai. Cuộc sống cũng như một cuộc chạy đua vậy. Em với bạn em thì đây không phải sự ích kỷ mà điều đó là sự ganh đua lẫn nhau. Tuy nhiên thay vì em có những lời lẽ không hay với bạn thì em nên biến đó thành động lực để phát triển. Mỗi người sẽ có những điểm mạnh và điểm yếu riêng, e và bạn em cũng vậy, không ai là hoàn hảo cả. Khi em phấn đấu vượt qua bạn thì cũng sẽ có những người trên em. Chúng ta như những hạt cát trong sa mạc. Chị hy vọng em bình tĩnh lại, nỗ lực phấn đấu mỗi ngày để đạt tới giới hạn cao nhất của bản thân. Em có thể mời bạn đi ăn coi như làm lành hoặc tặng bạn ấy 1 cây bút đẹp thể hiện cho sự trí tuệ em nhé.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Chúng ta luôn nỗ lực từng ngày để hoàn thiện bản thân. Nhưng nếu điều đó ảnh hưởng đến những mối quan hệ thì c thấy em cũng nên suy nghĩ lại.
Cái tôi quá lớn sẽ làm chúng ta xa cách nhau.
Hãy biết mừng cho sự thành công của người khác đấy mới là trưởng thành.
Hãy lớn lên với một cái đầu cầu tiến nhưng đừng ích kỷ em nhé.

Top Bottom