HMF Confess HMF Confession số 387: Em giỏi an ủi người khác, nhưng lại không thể an ủi bản thân

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gửi đến @Ác Quỷ

Em là một thằng Quỷ giả dối, đúng, chính là giả dối đến đáng thương.

Em luôn lừa dối mọi người bằng cách dùng bộ dạng thật xinh đẹp, vẽ trên mặt một nụ cười thật tươi, dùng những lời lẽ hay ho mà an ủi người khác. Để mọi người nghĩ rằng, em thật sự rất ổn, em không hề yếu đuối, dù xảy ra chuyện gì cũng luôn luôn mỉm cười mà đối mặt, em giải quyết những ưu tư của mình mạnh mẽ như câu từ mà em nói để an ủi họ vậy.

Nhưng kết quả thì thế nào? Em chính là không thể thắng nổi cảm xúc của chính mình. Mỗi khi đêm về em lại trốn trong một góc mà khóc nức nở, cùng hàng ngàn kí ức đã vỡ ùa về.

Em chính là không ổn, chính là cần một bờ vai để tựa vào khóc thật lớn. Chính là bao nhiêu tổn thương, cùng ngần ấy sức nặng của xã hội kia làm em sụp đổ rồi.

Phía sau nụ cười kia, chính là vô vàn câu từ dối trá của em. Chỉ cần một người hỏi em "em có ổn không ", thì em lập tức sẽ òa lên khóc.

Em đừng tưởng anh không biết. Em họa nụ cười kia giỏi như vậy, đến cuối cùng lại không thể chống lại một câu "em có ổn không? ".

Em giỏi an ủi người khác như vậy, nhưng bản thân em, em lại không thể an ủi.

Em giỏi an ủi người khác.png

---------------------------------------------------------------------------
Đôi khi chúng ta nghĩ có thể hiểu hết bản thân mình, "bản thân mình sao cũng được", "mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi" nhưng "cái gai ấy" vẫn khắc sâu một góc trong lòng, đợi cơ hội nhắc đến, chúng mới đồng loạt vỡ ra. Nếu không thể tự an ủi mình, hãy cho bản thân cơ hội nhận được sự quan tâm, an ủi, từ người khác. Vì ai cũng xứng đáng được yêu thương!

VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Gửi đến @Ác Quỷ

Em luôn lừa dối mọi người bằng cách dùng bộ dạng thật xinh đẹp, vẽ trên mặt một nụ cười thật tươi, dùng những lời lẽ hay ho mà an ủi người khác. Để mọi người nghĩ rằng, em thật sự rất ổn, em không hề yếu đuối, dù xảy ra chuyện gì cũng luôn luôn mỉm cười mà đối mặt, em giải quyết những ưu tư của mình mạnh mẽ như câu từ mà em nói để an ủi họ vậy.

Nhưng kết quả thì thế nào? Em chính là không thể thắng nổi cảm xúc của chính mình. Mỗi khi đêm về em lại trốn trong một góc mà khóc nức nở, cùng hàng ngàn kí ức đã vỡ ùa về.

Em chính là không ổn, chính là cần một bờ vai để tựa vào khóc thật lớn. Chính là bao nhiêu tổn thương, cùng ngần ấy sức nặng của xã hội kia làm em sụp đổ rồi.

Phía sau nụ cười kia, chính là vô vàn câu từ dối trá của em. Chỉ cần một người hỏi em "em có ổn không ", thì em lập tức sẽ òa lên khóc.

Em đừng tưởng anh không biết. Em họa nụ cười kia giỏi như vậy, đến cuối cùng lại không thể chống lại một câu "em có ổn không? ".

Đôi khi chúng ta nghĩ có thể hiểu hết bản thân mình, "bản thân mình sao cũng được", "mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi" nhưng "cái gai ấy" vẫn khắc sâu một góc trong lòng, đợi cơ hội nhắc đến, chúng mới đồng loạt vỡ ra. Nếu không thể tự an ủi mình, hãy cho bản thân cơ hội nhận được sự quan tâm, an ủi, từ người khác. Vì ai cũng xứng đáng được yêu thương!

VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
Chúng ta thường tự dối lòng mình rằng bản thân có thể vượt qua, mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi nhưng bản thân lại hiểu rõ đáp án là không thể. Tại sao nhỉ? Muốn khóc cứ òa khóc cho nhẹ lòng, giận dữ thì cứ thể hiện ra, hãy cho phép bản thân được bộc lộ cảm xúc với ai đó, hoặc đơn giản là chỉ một mình, bạn sẽ thấy lòng mình nhẹ nhõm hơn. Đừng để những tâm sự và nỗi cô đơn ở bên mình quá lâu nhé^^

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.
Gửi đến @Ác Quỷ

Đôi khi chúng ta nghĩ có thể hiểu hết bản thân mình, "bản thân mình sao cũng được", "mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi" nhưng "cái gai ấy" vẫn khắc sâu một góc trong lòng, đợi cơ hội nhắc đến, chúng mới đồng loạt vỡ ra. Nếu không thể tự an ủi mình, hãy cho bản thân cơ hội nhận được sự quan tâm, an ủi, từ người khác. Vì ai cũng xứng đáng được yêu thương

tự nhiên đang buồn, người ta hỏi mình có ổn không.
thế là mình ngồi khóc mãi, còn người ta ở cạnh lắng nghe mình khóc đến nao lòng.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
tự nhiên đang buồn, người ta hỏi mình có ổn không.
thế là mình ngồi khóc mãi, còn người ta ở cạnh lắng nghe mình khóc đến nao lòng.
Nhiều khi chị cũng như vậy nè. Khuyên nhủ, động viên ng khác rất hay, vậy mà đến khi bản thân gặp chuyện lại tự mình chán nản, tự vẽ lên viễn cảnh tối mù để bản thân chùn bước.
Đấy! Phức tạp thế đấy. :)
Nhưng giờ, ít nhất có người đã nhìn thấy nhưngx lúc em yếu lòng, thì chị nghĩ đấy hẳn là 1 điều may mắn,
Mong là em sẽ mở lòng hơn 1 chút, để bản thân "dễ thở" hơn 1 chút. Rồi mọi chuyện sẽ qua
Chúc em luôn ĐỦ! :D

Top Bottom