HMF Confess HMF Confession 396: Cảm giác kém cỏi

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em năm nay 11, em vừa thi xong HSG Toán, em rớt và em cảm thấy mình thật kém cỏi. Kém cỏi hơn khi ở trên trường, em không biết nên học thế nào, em gần như quên tất những gì đã được học. Thậm tệ hơn là em đã đánh mất đi lòng yêu thích với các môn khác, em chả biết bản thân mình thực sự thích gì, yêu gì, ghét gì, muốn làm gì.
“Hay mày ôn Toán luôn, khỏi thi học kì”
Suy nghĩ ấy loé lên trong tâm trí em, em cúp học online trên trường, em giành tất cả thời gian từ hôm nhận tin rớt để cày lại Toán, ôn lại Toán. Nhưng em vẫn rối, rối lắm ạ...

Cảm giác kém cỏi.png

---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

ThanhThuy0511

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tám 2020
153
345
61
17
Bến Tre
Trường THCS Nhuận Phú Tân
Cảm giác ấy con người ai cũng sẽ trải qua thôi anh/chị. Nhưng hãy xem nó như bài học, như mục tiêu để vượt qua nó. Thật sự thì em cũng đang trải qua cái cảm giác tương tự, lớp em 45 bạn nhưng em lại đứng ở vị trí 31. Cảm thấy mình thật kém cỏi, vô dụng, cảm thấy nhục nhã! Nhưng thời gian vẫn chạy, ngày rồi sẽ qua đi, nên chúng ta cũng không thể đứng yên một chỗ mãi. Chúng ta cũng phải chạy chứ? Chạy vì mục tiêu chứ! Nhưng còn vụ cúp học thì cá nhân em không đồng tình vì cuộc đời anh/ chị không phải một màu. Vẫn còn rất nhiều màu sắc khác nữa và tại sao không trải nghiệm nó? Thử thách bản thân rồi có ngày anh/ chị sẽ tìn được niềm yêu thích của mình thôi. Em tin anh/ chị sẽ làm được! Vì vậy cùng cố gắng lại nhé?

Top Bottom