HMF Confess HMF Confession 350: Dần thấy ghét môn mình thích

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[22/04/2021 18:40:15]
Dần dần...tôi càng thấy ghét môn học yêu thích của mình quá >﹏< .
Tôi thấy mệt mỏi khi lúc nào cũng thấy bản thân làm không tốt.
Kể cả việc tôi vừa thi hsg môn ấy xong. Lớp hai người đi thi, tôi điểm thấp hơn bạn ấy
........
Ừ, cũng khá buồn, khá thất vọng. Tôi muốn cố gắng để có thể tham gia vào đội tuyển chính thức để làm lại sự thất bại của bản thân ở năm lớp 9 nhưng... có vẻ như không đơn giản chút nào. Có vẻ như, học cấp 3 thầy cô nâng điểm quá nhiều so với thực lực học ấy nhỉ =)) Tôi cũng chả hiểu sao nữa @@, nó khiến tôi mất niềm tin. Và bạn ấy cũng vậy, có lẽ chỉ cần được thầy cô để mắt đến thì tổng kết 10,0 là bình thường =))
---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

lam371

Học sinh gương mẫu
HV CLB Lịch sử
Thành viên
25 Tháng mười hai 2011
1,065
2,563
406
Bình Phước
Hogwarts School Of Witchcraft And Wizardry
[22/04/2021 18:40:15]
Dần dần...tôi càng thấy ghét môn học yêu thích của mình quá >﹏< .
Tôi thấy mệt mỏi khi lúc nào cũng thấy bản thân làm không tốt.
Kể cả việc tôi vừa thi hsg môn ấy xong. Lớp hai người đi thi, tôi điểm thấp hơn bạn ấy
........
Ừ, cũng khá buồn, khá thất vọng. Tôi muốn cố gắng để có thể tham gia vào đội tuyển chính thức để làm lại sự thất bại của bản thân ở năm lớp 9 nhưng... có vẻ như không đơn giản chút nào. Có vẻ như, học cấp 3 thầy cô nâng điểm quá nhiều so với thực lực học ấy nhỉ =)) Tôi cũng chả hiểu sao nữa @@, nó khiến tôi mất niềm tin. Và bạn ấy cũng vậy, có lẽ chỉ cần được thầy cô để mắt đến thì tổng kết 10,0 là bình thường =))
---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
Khi đọc xong thì mình thấy bản thân mình giống bạn, mình không còn thích môn chuyên của mình nữa, cảm thấy ghét và sợ nó nhiều hơn, có lúc nghĩ bỏ không chuyên nữa nhưng giờ bỏ thì mình thấy tất cả công sức trước giờ phí hoài hết à, bây giờ thua mọi người 3-4 phần nhưng bỏ đi thì mình thua họ hoàn toàn và 1 số thứ khác nên thôi cứ cố gắng dù bản thân rất mệt mỏi..............Mình nghĩ chắc bản thân mình thất bại nên mới tiêu cực như vậy.....
Bạn thử nghĩ tích cực lên mọi thứ sẽ khác thì sao?? Kiểu như đón nhận mọi chuyện theo hướng tích cực và vui vẻ.................
Mình đang thử như vậy .........
Còn vụ nâng điểm thì mình thấy bây giờ thành tích học sinh giỏi, học sinh khá bị biến chất, chả biết có giỏi thật sự ko hay là danh ảo, giáo viên nâng điểm rất nhiều nhất là học onl và thi onl nữa, hmmm, có lẽ bây giờ mình học để tích lũy kiến thức cho bản thân mình, còn vụ điếm số thì @@ gv thích thì họ nâng chứ mình đâu thể lm gì.....
......

Top Bottom