HMF Confess HMF Confession 340: Gửi các bạn trong BQT HMF

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[26/02/2021 22:19:35]
Bài viết này gửi đến anh @Lanh Đồng ,anh @Isla Chemistry và các bạn trong BQT HMF.
Em đã từng là 1 thành viên BQT, tuy không còn hoạt động nhiều trên 4rum nhưng em vẫn giữ thói quen lên 4rum thường xuyên và thấy rằng HMF giờ đây ngày càng ít mem tham gia.
Vậy lý do tại sao mà HMF từ 4rum số 1 VN, sau khi anh Hải nghỉ lại bắt đầu đi xuống dần như thế ?
Điều này chắc các mem hoạt động từ 2018 trở lại đây đều cảm thấy nhưng ít bạn lên tiếng mà thôi.
Vì vậy nên em xin viết vài dòng mong rằng anh Lanh, anh Hưng, các bạn trong BQT hiện tại và tất cả mem 4rum có thể đọc và suy nghĩ về nó.
4rum ngày càng đi xuống 1 phần do fb phát triển quá mạnh, em thấy điều này có thể đúng. Nhưng tại sao dù thế mà các 4rum khác vẫn phát triển, vẫn hoạt động sôi nổi được? Có phải lý do 1 phần là vì HMF ít được đầu tư hơn các 4rum khác chăng? Nhưng theo em thì Hocmai vẫn đầu tư nhiều tiền cho HMF đấy chứ, vẫn có khá nhiều event, minigame trên HMF mà giải thưởng thì đâu phải nhỏ? Và cả phụ cấp cho BQT cũng không phải là ít, thậm chí theo em thấy thì còn có phần tương đương / nhiều hơn so với các 4rum khác?
Nói như vậy thì lý do là vì BQT?
Cái này 1 phần đúng mà 1 phần sai, em thấy rằng BQT hiện tại vẫn còn rất nhiều anh chị xuất sắc đấy chứ. 1 lý do nữa là vì mem bắt đầu thấy chán 4rum, mem cũ dần dần bỏ diễn đàn.
Em nhớ không lầm rằng ngày trước HMF cuốn hút thế cơ mà,lý do nào khiến lượng thành viên on thường chỉ vài chục bạn, topic thảo luận thì vắng tanh vắng ngắt, minigame lèo tèo vài người tham gia, các mục quảng cáo sự kiện thì vẫn y nguyên từ thời anh Hải còn làm admin?
Và xin lỗi vì em nói điều này: trong số các admin của các 4rum bây giờ, em thấy admin HMF là ít hoạt động nhất. Em nhớ không lầm thì thường cả tuần anh Lanh mới on một lần, HMF chẳng có mấy thay đổi gì mới, admin không mấy khi tương tác với mem,... Không biết bây giờ anh Lanh vẫn thế hay không nhưng em nghĩ nếu không có thay đổi gì thì chắc chắn không cần bên Hocmai ngừng đầu tư, HMF cũng sẽ tự ''chết dần chết mòn'' như ai đó đang mong đợi thôi.
Cuối cùng lý do em viết cfs này vì HMF đã từng giống như ngôi nhà thứ 2 của em vậy, nhờ HMF mà em có thêm được nhiều người bạn quý giá và em chỉ tham lam muốn giữ lại chút kỉ niệm ấy mà thôi.
---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Last edited:

Takudo

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng tám 2019
518
1,688
181
Hà Nội
Thất học :(
chả biết thế nào chứ đối với mình thì bạn đi sạch : )
mấy trò phá wall cũng chả còn ai chơi cùng mà có khi là chả có ai để phá
còn về lí do topic vắng tanh thì đơn giản
sự kiện viết bài kiếm card hết rồi còn đâu
hồi trước bục mặt phang 200 bài mà còn chả nằm nổi top3

về mem/mod khỏi nói, tự kiểm điểm thôi, nói ra lại vào chửi mệt :D

Top Bottom