HMF Confess HMF Confession 337: Những vấn đề trên trường

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[23/01/2021 0:30:23]
Dạo này mình có gặp một số vấn đề trên lớp nhưng không biết phải giải quyết thế nào.
Mỗi lần vào giờ Tin mình đều cảm thấy sợ sệt, thầy giáo dạy Tin mình thường có những hành động hơi quá với các bạn nữ không riêng gì mình. Nhiều lần thầy ghé sát mặt mình rồi véo má, mặc dù mình né tránh nhưng thầy càng quá đáng hơn.
Hôm trước trong giờ kiểm tra mình nộp bài muộn hơn một chút thì bị ổng nhắc nhở, rồi lúc sau xuống chỗ mình xoa đầu bảo là đùa? Thậm chí còn quàng vai, sờ cổ hay ôm mình trước nhiều người. Mình sợ sau này mình sẽ gặp rắc rối nhiều hơn. Mình thực sự chán ghét cái ngôi trường cấp 3 này rồi, bạn bè chứng kiến nhưng chẳng ai giúp .
Mình phải làm gì đây khi mình rất ngại nói những chuyện nhạy cảm với bố mẹ hay giáo viên chủ nhiệm.
@Thu Phương 195
---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Harry Nanmes

Cựu Mod Văn | Tài năng sáng tạo 2018
Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
[23/01/2021 0:30:23]
Dạo này mình có gặp một số vấn đề trên lớp nhưng không biết phải giải quyết thế nào.
Mỗi lần vào giờ Tin mình đều cảm thấy sợ sệt, thầy giáo dạy Tin mình thường có những hành động hơi quá với các bạn nữ không riêng gì mình. Nhiều lần thầy ghé sát mặt mình rồi véo má, mặc dù mình né tránh nhưng thầy càng quá đáng hơn.
Hôm trước trong giờ kiểm tra mình nộp bài muộn hơn một chút thì bị ổng nhắc nhở, rồi lúc sau xuống chỗ mình xoa đầu bảo là đùa? Thậm chí còn quàng vai, sờ cổ hay ôm mình trước nhiều người. Mình sợ sau này mình sẽ gặp rắc rối nhiều hơn. Mình thực sự chán ghét cái ngôi trường cấp 3 này rồi, bạn bè chứng kiến nhưng chẳng ai giúp .
Mình phải làm gì đây khi mình rất ngại nói những chuyện nhạy cảm với bố mẹ hay giáo viên chủ nhiệm.
@Thu Phương 195
---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
Trường hợp này thì mình có lời khuyên chân thành với bạn là: Báo với bố mẹ, hiệu trưởng, hoặc gửi vào hòm thư góp ý ấy. Thẳng tay tố cáo luôn. Vì chắc chắc bạn sẽ ngại nên gửi thu vào hòm góp ý hoặc lên trang wed của trường gửi tin nhắn góp ý riêng í.

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chào em. Về trường hợp này nếu em báo với ban giám hiệu, thầy cô giáo khác trong trường hoặc viết đơn thư tố cáo tới nhà trường thì sẽ không giải quyết triệt để được. Để bảo vệ em và những bạn khác và những thế hệ học sinh khóa tiếp theo thì em nên báo với gia đình để bố mẹ hỗ trợ mua camera giấu kín và em sẽ đặt góc quay chỗ nào mà thầy giáo kia có những hành vi thiếu tế nhị với em hoặc em nhờ bạn bè quay lén cho và nên nhờ người bạn nào em tin tưởng nhất (khi quay phải khéo kẻo phòng bị nhìn thấy). Như vậy thì em mới có chứng cứ không thầy lại chối bay chối biến. Nếu không thì em viết 1 cái đơn bao gồm rất nhiều người làm chứng vào đó và nhờ bố mẹ gửi lên Sở Giáo dục, công an huyện/thị xã/ thành phố (trực thuộc tỉnh) nơi em học tập. Ngoài ra em có thể gọi tới đường dây nóng 111 để được tư vấn (hoàn toàn miễn phí). Đây là tổng đài quốc gia bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp cho em. Chúc em luôn bình an và gặp nhiều may mắn.

Top Bottom