HMF Confess HMF Confession 300: Mối tình buồn tuổi học đường...

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chúc mừng HMF Confession lên số 300 :)
------
[30/05/2020 22:49:05]
Chào bạn, có lẽ bạn đã quên đi những cảm xúc ngày nào rồi, bạn bên người mới và tôi thì đơn côi.....
Một năm trước chúng ta vô tình cắt nhau tại một điểm, nhắm tưởng chừng chúng ta sẽ trùng nhau mãi nhưng cắt 1 điểm rồi lại như hai đường thẳng xa lạ trong mặt phẳng Oxy bạn nhỉ??
Tôi chẳng biết bạn đã từng tương tư ai chưa nhưng bạn biết đấy bạn là người đầu tiên cho tôi biết thế nào là chờ đợi, thế nào là sự ấm áp và ngày đông, thế nào là tay đan bàn tay cùng nhau thưởng thức những thức uống mát lạnh tái tê vào Noel đầu tiên bên nhau.
Tôi đã đánh mất đi bản thân mình kể từ khi gặp bạn, bạn đã lấy đi sự hồn nhiên, vui vẻ của tôi trước đây và để lại cho tôi bây giờ là một nỗi đau vô cùng.
Bạn vẫn là bạn, vẫn nụ cười đó nhưng bây giờ tôi chỉ là quá khứ, là người mãi đứng phía sau, nụ cười ấy dành cho cô gái khác. Bạn sợ bạn ảnh hưởng đến việc học của tôi, đó là lý do xa nhau xàm nhất tôi từng được nghe đấy bạn ạ.
Tôi chẳng biết đó là lời nói dối thứ bao nhiêu mà bạn buông ra cho tôi, sao bạn không nói bạn có niềm vui mới, hạnh phúc mới, người "phù hợp" mới. Cho đến giây phút cuối cùng, gần một năm qua, bạn đã ở bên tôi, vì gì, vì thương hại, hay là vì tôi còn là món đồ chơi cho hai người tự do chơi đùa.
Tôi xin lỗi, bạn sai nhưng chính tôi thật ngu ngốc khi chẳng nhận ra sự khác thường nào từ bạn, tôi đã từng tin bạn hơn bản thân mình. Và tôi biết tôi đã sai, bạn chẳng xứng để tôi phải tin thêm lần nào nữa. Lý do quay lại với tôi lần này là gì, bỏ tôi và rồi khi chán chê rong chơi ngoài kia, bạn lại tìm tới tôi.
Tôi đã từng yêu bạn, đã từng chứ không phải đang yêu. Bạn làm tôi mất đi mối tình đầu, mối tình mà tôi mơ ước về nó, mối tình mà tôi nghĩ chắc hẵn sẽ đẹp như hoàng hôn buông xuống những ánh chiều tà nhưng nó lại chẳng như vậy.
Bạn làm tôi rơi bao nhiêu nước mắt, bây giờ bạn muốn trở lại như ban đầu, thật bất khả thi. Tổn thương bên ngoài có thể chữa trị nhưng tổn thương bên trong rất khó lành, tôi vẫn chưa lành đâu, tối thật sự đau xót, tôi vẫn rơi nước mắt khi bắt chợt tôi đi ngang qua chỗ chúng ta hẹn nhau lần đầu, tôi vẫn nhớ về ngày bạn cười với tôi, một nụ cười đã từng dành riêng cho mình tôi.
Bây giờ bạn hãy đi đi được không, tôi đã mất rất nhiều thời gian để quên đi bạn, quên đi tất cả, quên đi vết cắt vẫn đẫm máu trong tim.
Thật khó khăn...nên bạn đừng xuất hiện trước mặt tôi nữa được không??
Bạn đừng cứa vào vết thương của tôi nữa, tôi sắp cạn nước mắt rồi, tôi sắp quên được bạn rồi, đừng để tôi phải đau thêm nữa
Tôi xin anh.......................

#Quân: Một mối tình khá buồn đó bạn. Hiện nay ở độ tuổi chúng ta (em là 2k5) có lẽ khá ít những mối tình là lâu dài. Dài nhất có lẽ chỉ được 5,6 tháng thôi. Cũng không phải là có những tình yêu chân chính nhưng hầu hết các bạn yêu kiểu 'thử' ý ( Không có ý gì đâu, cảm nhận thôi). Nên là yêu sớm làm gì. Ai cũng bảo tình yêu tuổi học trò đẹp. Đẹp là đúng, nhưng chỉ đẹp có lẽ lên cấp 3 và đại học - Độ tuổi chúng ta đủ chín chắn. Cấp 2 yêu tuần trước yêu thằng A, tuần sau Thằng B. Gọi gì là yêu nữa. Mình khuyên bạn hãy cố gắng quên đi mối tình này. Vì kết thúc hẳn một hành trình sẽ có dũng khí mở ra hành trình mới.
Cố lên :)
--------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Last edited by a moderator:
Top Bottom