HMF Confess HMF Confession 223: Nỗi cô đơn này ai thấu?

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

30/10/2017:
Mùa thu, lại một mùa thu đã đến! Bỗng nhiên tôi chợt thấy cô đơn, cô đơn trong chính mọi thứ, không phải là tôi không có bạn, ba mẹ, .... Nhưng có nhiều thứ sẽ rất khó nói, lúc muốn nói thì như có cái gì đó mắc trong họng. Nhiều bất công, nhiều thứ phải từ bỏ, nhưng cuối cùng thì được gì? Cũng chỉ là những lời mắng mỏ, than vãn này nọ, .... Tôi - một người mà ai cũng tưởng như là một cô bé hồn nhiên, ngây thơ, luôn luôn cười lại có một tâm hồn mệt mỏi, chán nản. Mấy năm về trước, cũng tại thời điểm này, tôi đã có động lực trong cuộc đời nhưng trong khi đang cảm thấy yêu đời nhất, cũng một câu nói mà thôi, mọi thứ như sụp đổ ngay trước mắt: "Đồ vô dụng,cút đi cho khuất mắt". Không khóc, không than,k hông một lời oán trách, chỉ là, trái tim đã tan nát. Phải, một đứa vô dụng chưa bao giờ được yêu thương và cách biết yêu thương. Nhiều người lúc nào cũng bảo người khác cố lên nhưng họ đã từng trải? Họ cho rằng tôi yếu đuối? Cũng phải, tại họ chỉ nhìn và nói suông chứ đã bao giờ trải nghiệm một lần. Cô đơn, mãi mãi cũng sẽ chỉ là cô đơn......
-------------------------------------------------------​
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành
30/10/2017:
Mùa thu, lại một mùa thu đã đến! Bỗng nhiên tôi chợt thấy cô đơn, cô đơn trong chính mọi thứ, không phải là tôi không có bạn, ba mẹ, .... Nhưng có nhiều thứ sẽ rất khó nói, lúc muốn nói thì như có cái gì đó mắc trong họng. Nhiều bất công, nhiều thứ phải từ bỏ, nhưng cuối cùng thì được gì? Cũng chỉ là những lời mắng mỏ, than vãn này nọ, .... Tôi - một người mà ai cũng tưởng như là một cô bé hồn nhiên, ngây thơ, luôn luôn cười lại có một tâm hồn mệt mỏi, chán nản. Mấy năm về trước, cũng tại thời điểm này, tôi đã có động lực trong cuộc đời nhưng trong khi đang cảm thấy yêu đời nhất, cũng một câu nói mà thôi, mọi thứ như sụp đổ ngay trước mắt: "Đồ vô dụng,cút đi cho khuất mắt". Không khóc, không than, không một lời oán trách, chỉ là, trái tim đã tan nát. Phải, một đứa vô dụng chưa bao giờ được yêu thương và cách biết yêu thương. Nhiều người lúc nào cũng bảo người khác cố lên nhưng họ đã từng trải? Họ cho rằng tôi yếu đuối? Cũng phải, tại họ chỉ nhìn và nói suông chứ đã bao giờ trải nghiệm một lần. Cô đơn, mãi mãi cũng sẽ chỉ là cô đơn......
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Chào bạn, mình nghĩ nỗi cô đơn của bạn mình hiểu được 1 phần đấy vì nhiều lúc mình cảm thấy không được ai quan tâm, kể cả cha mẹ và bạn bè, ai cũng lạnh nhạt, đôi khi nói những câu làm mình muốn sụp đổ ngay lập tức... Mình đoán bạn là 1 cô bé sống nội tâm đấy, bên ngoài thì luôn yêu đời, tươi cười với mọi thức nhưng bên trong thì tan nát cả rồi.
Mình nghĩ khoảng thời gian bạn có động lực trong cuộc đời và cảm thấy yêu đời đó là khoảng thời gian bạn cảm thấy hạnh phúc nhất nhỉ? Nhưng lại vì 1 câu nói mà không còn gì cả... người đó thật vô tâm. Mình nghĩ rằng không có ai là vô dụng và đáng bị bỏ rơi cả, chỉ vì họ chưa tìm thấy điều gì đó ở bản thân để mà đặt niềm tin thôi và mình nghĩ bạn sẽ chẳng còn cảm thấy cô đơn nếu chịu mở rộng bản thân, tìm người chia sẻ, bạn sẽ có thể sẽ nhận được từ họ sự yêu thương mà bạn đang cần đấy, có chuyện buồn bạn có thể lên HM chia sẻ, mọi người sẽ lắng nghe bạn, cả mình nữa, chúc bạn luôn đủ <3

Huyền Sheila

Học sinh chăm học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
760
847
146
19
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp
30/10/2017:
Mùa thu, lại một mùa thu đã đến! Bỗng nhiên tôi chợt thấy cô đơn, cô đơn trong chính mọi thứ, không phải là tôi không có bạn, ba mẹ, .... Nhưng có nhiều thứ sẽ rất khó nói, lúc muốn nói thì như có cái gì đó mắc trong họng. Nhiều bất công, nhiều thứ phải từ bỏ, nhưng cuối cùng thì được gì? Cũng chỉ là những lời mắng mỏ, than vãn này nọ, .... Tôi - một người mà ai cũng tưởng như là một cô bé hồn nhiên, ngây thơ, luôn luôn cười lại có một tâm hồn mệt mỏi, chán nản. Mấy năm về trước, cũng tại thời điểm này, tôi đã có động lực trong cuộc đời nhưng trong khi đang cảm thấy yêu đời nhất, cũng một câu nói mà thôi, mọi thứ như sụp đổ ngay trước mắt: "Đồ vô dụng,cút đi cho khuất mắt". Không khóc, không than,k hông một lời oán trách, chỉ là, trái tim đã tan nát. Phải, một đứa vô dụng chưa bao giờ được yêu thương và cách biết yêu thương. Nhiều người lúc nào cũng bảo người khác cố lên nhưng họ đã từng trải? Họ cho rằng tôi yếu đuối? Cũng phải, tại họ chỉ nhìn và nói suông chứ đã bao giờ trải nghiệm một lần. Cô đơn, mãi mãi cũng sẽ chỉ là cô đơn......

Đúng thật là chỉ những ai đã trải qua thì mới hiểu được hết câu chuyện. Mỗi người đều có những câu chuyện riêng mà không ai biết. Có thể bạn cho rằng người khác nói với bạn hai từ "cố lên" chỉ là nói suông nhưng hãy nhìn nhận ở một khía cạnh khác bạn à! Có lẽ đôi lúc có những từ ngữ không thể thốt ra bằng lời nên họ chỉ muốn động viên bạn mà thôi! Cuộc đời luôn đầy rẫy những khó khăn, thử thách. Ngay lúc này đây, bạn sẽ cảm thấy cô đơn là điều bản thân không mong muốn nhất nhưng hãy "cố" mà vượt qua bạn ạ! Hãy thử tìm cho bản thân một người bạn để trò chuyện giải sầu, thử nghĩ một cách đơn giản và không quan trọng hóa vấn đề, thử làm chính mẫu hình mà bạn mong muốn. Đừng quá bị ảnh hưởng về những lời không đúng về bạn, cứ cho qua và sống tiếp, tìm bạn mới, mạnh mẽ lên, vui tươi nhất khi có thể để nỗi cô đơn ấy không còn nữa. Và nếu không có ai tâm sự, chúng mình rất sẵn lòng nghe bạn nói nhé!

• Like
Reactions: Kyanhdo

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
19
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo
Cảm thấy chúng ta có chút điểm tương đồng :'<<< Sao không thử tâm sự nhể .-.

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
30/10/2017:

Mình không biết nói gì hơn... Chúc bạn tất cả <3 Hy vọng có cơ hội nào đó được tâm sự cùng bạn ^^

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

Đắng!

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
17 Tháng mười một 2018
767
2,258
256
Bà Rịa - Vũng Tàu
Minh Dạm
30/10/2017:

Cuộc sống mà, cóa những người cùng cảnh ngộ, Xuân cũng giống bạn. Gia đình như không còn tồn tại. Ba đó mẹ đó nhưng họ dường như không còn ở đó nữa. Cảm thương cho những người như thế (。•́︿•̀。)

• Like
Reactions: Huyền Sheila

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
08/08/2019 22:35:34
Cậu giống mình lắm ^^
Mình cũng đã trải qua rất nhiều điều buồn như vậy, và nó vẫn tiếp tục diễn ra đến bây giờ. Nhưng mình luôn tự nhủ với bản thân phải sống thật tốt, thật vui. Mong cậu cũng như vậy, đừng bao giờ để nỗi cô đơn nuốt chửng lấy cậu.
Và nhớ là từ bây giờ đã có một người luôn quan tâm cậu nhé, cậu không cô đơn đâu ^^
Gửi bạn viết Confession 223

Top Bottom