HMF Confess HMF Confession 208: Gửi người bạn thân

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gửi cậu - người bạn thân của mình, Tính ra thì đến nay tụi mình cũng đã học chung với nhau 11 năm rồi nhỉ? Không quá dài, cũng không hề ngắn. Nhớ lại những năm tháng cùng nhau cố gắng. Hồi còn học mầm non thì thi nhau xem ai được nhiều ngôi sao hơn, ai chăm ngoan, nghe các cô hơn, kết quả luôn bằng nhau, mặc dù khó có thể chấp nhận nhưng mình thấy cậu luôn giỏi hơn. Rồi đến khi học cấp 1, lại tiếp tục thi xem ai thi được nhiều điểm mười hơn, tất nhiên cậu luôn đạt điểm tuyệt đối và tớ cũng đã cắm mặt vào những ngày thi và mình đã rất buồn vì đã thua cậu 1 lần, cứ tưởng là bị trêu ghẹo nhưng cậu ở bên và khuyên mình cố gắng hơn, hì. Nếu chưa tới dịp thi học kì thì mình và cậu lại tranh nhau cuộc thi kể chuyện Bác Hồ, ồ, hồi đó tớ rất nhút nhát và giờ cũng vậy :v Mình kể chuyện hơi run và cử chỉ cũng vậy, mình luôn thua cậu ở cuộc thi này bởi vì cậu rất hay, kể chuyện ấm áp, mọi hoạt động trên sân khấu của cậu đều thu hút ban giám khảo, năm nào cậu cũng đoạt được giải nhất cả.... Năm cuối, lớp 5, cũng sắp xa mái trường nhỏ rồi, mình đã định không tham gia cuộc thi rồi, nhưng cậu đã khuyên đi, có thể sẽ tạo ra 1 cú bất ngờ và kỉ niệm cho năm cuối thì sao, ừ thì nhờ cậu mình đã có động lực, năm đó mình đã có thể đứng nhận giải cùng cậu. Vui thật ^^ Bước chân đến ngưỡng cửa tiếp theo,... không ngoài dự đoán, cậu lại được làm lớp trưởng, thành tích thì nhất cả khối :>>> Năm nay là năm vui nhất, ước mơ được hơn cậu đã thành sự thật, uầy, hơn trên nhiều mặt. Ngoài ra mình, cậu và 2 đứa nữa đã có những kỉ niệm thật vui như bao che cho nhau khỏi bị hạ hạnh kiểm :v đi trực sao đỏ mà như đi ngắm crush mình,.... Mong sau cho năm sau mình sẽ lại được học chung với cậu để tụi mình có thể trở thành bạn thân của nhau 12 năm liền vì sang lớp 10 mình và cậu không còn học chung được nữa rồi, mỗi nhà mỗi muốn con mình học 1 nơi mà. Chắc cậu cũng nhận ra mình là ai nhể? :D
--------------------------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Gửi cậu - người bạn thân của mình, Tính ra thì đến nay tụi mình cũng đã học chung với nhau 11 năm rồi nhỉ? Không quá dài, cũng không hề ngắn. Nhớ lại những năm tháng cùng nhau cố gắng. Hồi còn học mầm non thì thi nhau xem ai được nhiều ngôi sao hơn, ai chăm ngoan, nghe các cô hơn, kết quả luôn bằng nhau, mặc dù khó có thể chấp nhận nhưng mình thấy cậu luôn giỏi hơn. Rồi đến khi học cấp 1, lại tiếp tục thi xem ai thi được nhiều điểm mười hơn, tất nhiên cậu luôn đạt điểm tuyệt đối và tớ cũng đã cắm mặt vào những ngày thi và mình đã rất buồn vì đã thua cậu 1 lần, cứ tưởng là bị trêu ghẹo nhưng cậu ở bên và khuyên mình cố gắng hơn, hì. Nếu chưa tới dịp thi học kì thì mình và cậu lại tranh nhau cuộc thi kể chuyện Bác Hồ, ồ, hồi đó tớ rất nhút nhát và giờ cũng vậy :v Mình kể chuyện hơi run và cử chỉ cũng vậy, mình luôn thua cậu ở cuộc thi này bởi vì cậu rất hay, kể chuyện ấm áp, mọi hoạt động trên sân khấu của cậu đều thu hút ban giám khảo, năm nào cậu cũng đoạt được giải nhất cả.... Năm cuối, lớp 5, cũng sắp xa mái trường nhỏ rồi, mình đã định không tham gia cuộc thi rồi, nhưng cậu đã khuyên đi, có thể sẽ tạo ra 1 cú bất ngờ và kỉ niệm cho năm cuối thì sao, ừ thì nhờ cậu mình đã có động lực, năm đó mình đã có thể đứng nhận giải cùng cậu. Vui thật ^^ Bước chân đến ngưỡng cửa tiếp theo,... không ngoài dự đoán, cậu lại được làm lớp trưởng, thành tích thì nhất cả khối :>>> Năm nay là năm vui nhất, ước mơ được hơn cậu đã thành sự thật, uầy, hơn trên nhiều mặt. Ngoài ra mình, cậu và 2 đứa nữa đã có những kỉ niệm thật vui như bao che cho nhau khỏi bị hạ hạnh kiểm :v đi trực sao đỏ mà như đi ngắm crush mình,.... Mong sau cho năm sau mình sẽ lại được học chung với cậu để tụi mình có thể trở thành bạn thân của nhau 12 năm liền vì sang lớp 10 mình và cậu không còn học chung được nữa rồi, mỗi nhà mỗi muốn con mình học 1 nơi mà. Chắc cậu cũng nhận ra mình là ai nhể? :D
--------------------------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
Mình biết mà
Cảm ơn cậu đã cho mình nhớ lại những kỉ niệm đáng quý như thế này , nói thật là năm học lớp 8 có lúc tớ cũng tự hỏi với bản thân mình rằng “ tại sao mình lại kém so với cậu “ và cũng vì câu hỏi đó nên mình mới cố gắng toàn bộ sức lực để bắt kịp cậu nhưng .... mọi chuyện không theo ý tớ , tớ vẫn thua cậu , tớ nghĩ cậu sẽ chọc quê tớ nhưng ngược lại cậu còn an ủi tớ , có điều này tớ nói với cậu đừng nói với 2 đứa kia nha , thật ra cậu là người bạn mà tớ trân trọng nhất bởi vì không hiểu sao cứ mỗi lần tiếp xúc với cậu thì cậu cho tớ một cảm giác rất đặc biệt đặc biệt tới nỗi tớ không thể diễn tả luôn á , cậu có thắc mắc vì sao tớ chỉ nói mỗi năm học lớp 8 thôi không bởi vì chính năm học này tớ đã học được rất nhiều điều vì cậu đấy học cách vô tư của cậu học cách thoải mái trong thi và kiểm tra và học rất rất nhiều thứ từ cậu nữa
Năm nay đã là năm cuối cùng của chúng ta rồi hãy cố hết sức học cậu nhé , rất nhiều kì thi đang đợi chúng ta đó
Mong sao tớ và cậu sẽ học chung cho tới lúc tốt nghiệp cấp 3 không là tốt nghiệp đại học luôn nhỉ
Cuối cùng xin cảm ơn cậu vì cậu đã là bạn thân của tớ

Top Bottom