hình học không gian_tớ cần sự trợ giúp

T

thaohttinhnghich

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình thấy học hình học không gian sao khó quá. bạn nào có cách nào để học tốt nó không. chỉ cho mình với.
phần " quan hệ vuông góc" tớ học không được tốt cho lắm, hướng dẫn tớ cách học với. chờ thông tin tư các bạn.
cho tớ gửi lời cảm ơn trước nha!/:)

O

oack

mình thấy học hình học không gian sao khó quá. bạn nào có cách nào để học tốt nó không. chỉ cho mình với.
phần " quan hệ vuông góc" tớ học không được tốt cho lắm, hướng dẫn tớ cách học với. chờ thông tin tư các bạn.
Câu hỏi của bạn có vẻ khó nhờ ^^ mình có thể giúp bạn 1 vài cái rất rất cơ bản :D mình ko dám chắc là có thể giúp bạn học tiến bộ đâu nhé :D cốt là tuỳ thuộc vào bạn đấy ^^
Về phần quan hệ vuông góc mình nghix bạn cần đọc thật kĩ, nhiều phan lí thuyết trong SGK , phần bạn học đc từ thầy ở trên lớp (đây là thao tác cực kì cơ bản bạn cần có :D ) Lí thuyết thì chưa đủ lên cần phải đi với thực hành :D bạn cần phải làm nhiều bài tập thì kiến thức nó mới vững được :D nhất là các bài tập SGK,SBT bạn cần làm chính xác và hiểu đc nó đã :D bạn làm đc như thế mình tin bạn đã là người học hình khá rùi ;) bạn có thể tham khảo các bài tập trên diễn đàn :D có những bài toán khá là hay và những cách giải cũng rất là thú vị :D tuy nhiên thì ko hẳn lời giải nào cũng đúng đâu :D có gì thì bạn cứ thắc mắc lên diễn đàn ý :D làm gì có ai là người hoàn hảo đâu :D.Có 1 số thao tác cơ bản khi làm bài về quan hệ vuông góc như : c/m mặt \bot mặt ; mặt vuông góc với đường ; bài toán về góc ; bài toán về khoảng cách đó là những dạng cơ bản mà lớp 11 mình hay làm :D bạn còn chưa đc tốt về phần nào thì thắc mắc lên đây nhé ^^ nói thật thì mình cũng *** Hình lắm ^^ hứng lên thì nói vậy thôi :p đó là những thao tác mình vẫn làm khi học hình đấy ^^ hi vọng giúp đc bạn :D học *** nhưng cách học thì khá tốt ;))

T

tr_duc

theo toi ban chang co cach nao khac de hoc phan hinh khong gian tot do la phai chui kho ve hinh nhui vao. co the 1 bai ve voi nhui hinh voi cac goc nhin khac nhau nhu the ban se tuong tuong tot duoc hinh dau bai cho.va 1 dieu cung khong kem phan long trong do la phai nam tot duoc nhung tinh chat, dinh ly trong SGK va co the la trong ca sach tham khao nua va tot nhat la ban len chung minh lai cac dinh li nay<< neu co the>> thi se rat nho do!!! :)>- chuc ban hoc tot nha:)>-:)>-:)>-:)>-

V

vuthanhcbok

bạn cứ vẽ hình mà đề bài cho rồi nhắm mắt vào tưởng tượng 1 tý :D.

B

boyhugo

truoc het hoc gj cung phai cham chi ban ah
muon hoc hinh khong gian gjoi thi theo to lam the cac buoc sau:
1) hoc thuoc cac phuong phap
VD: phuong phap chung minh duong thang vuong goc mat phang(co
bao nhiu phuong phap ke ca vecto)...
2) Ve~ hinh phai can than ,chuan xac, va ve~nhieu, >>>qua' trinh nay ban nen hoc hoi cac thay ve goc ve~ de de nhin
3) la oc tuong tuong ( cai nay de lem' chi can ve hinh dc la hau nhu 70% se lam ra)
CAI NAY do thay minh day va do ca minh rut kinh nghiem ra nua~
co gj khong dung cu noi nha! cam on:D

S

song_tu_92

học hình không gian thì ko nhát thiết phải tưởng tượng quá nhiều đâu
cái chinh là bạn nên chú ý đến các dữ kiện bài toán đó và hình vẽ
trong hình ko gian ko đặc biệt là quan hệ vuông góc thì ko có sự chính xác đâu
trong hình 11 thì chắc ai cung thấy phần vuông góc là khó nhất mình cũng vậy
theo mình thì muốn học tốt phần này bạh nên vẽ hình nhiều và làm nhiều _cách này mình đang áp dụng) và thuộc những quy tắc về vuông góc trong không gian
chúc bạn học tốt:):):):):D:D

H

hoamai02

đúng rồi bạn nhớ chú thích các yếu tố lên hình vẽ nữa đấy ..có thế nhìn mới nhanh được :p:p hi` hi`:):)

N

nguyendat92

hình học không gian, mình có cách giúp bạn ne: tap trung nhìn vào hình bạn đang học, xem các nét đứt va liền rồi tưởng tượng ra hình không gian đó, xem kĩ các thông tin từ đề bài, nó có hết ở đầu bài rồi, sau đó liệt kê các thông tin ra giấy nháp, từ đó có thể lm bài 1 cách nhanh chóng. chuc bạn thành công

Top Bottom