Địa Câu hỏi ôn tập kiểm tra.

S

siengnangnhe

sao ko ai gúp mjnh hết nhỉ................................................................

B

banhuyentrang123

chị có thể khái niệm thế này không biết đúng ko nhé bảo vệ môi trường là vấn đề cấp thiết của toàn xã hội và toàn thể các nước trên thế giới để tránh các nguy cơ về biến đổi môi trường đang diễn ra hiện nay vì thế tư duy toàn cầu có thể hiệu là cần sự trung tay của tất cả các nước trên thế giới để bảo vệ mội trường còn hành động như thế nào thì phải do các nước tự lên kế hoạch hành động có riêng mình vì mục tiêu chung là bảo vệ môi trường đó là hành động địa phương( hành động của một nước : trong một nước thì sẽ do chính quyền của các địa phương thực hiện ) không biết có phải không nữa nếu có gì thiếu sót em góp ý thêm nhé đây là ý kiến của chị

B

botvit

hehe mình mới làm bài tập để chiều đi học nhưng sai thì thôi nha
TRong abor vệ môi trường cần phải tư duy toàn cầu hành động địa phương vì:
Nếu cả xã hội ko cùng nhau suy nghĩ và tìm ra cách khắc phục tình trạng ô nhiễm môi trường thì môi trường sẽ ko được bảo vê.Dù mọi người có cố cũng là vô ích vì :"1 người làm mà hàng tỉ người phá thì cũng ko có tác dụng" Cả nhân từ trẻ tới lớn từ già tới yếu ,từ địa phương đến các tỉnh thành phố đều nên góp công sức của mình vào việc bảo vệ môi trường .NHư bác hô đã nói :"ko làm việc nhỏ sao làm được việc lớn" địa phương- nhở hơn so với thành phố .Nếu có mình địa phương hoặc thành phố khắc phục được tình trạng môi trường bị ô nhiễm thfi ắt hẳn thơi gian sau ô nhiễm môi trường vẫn tiếp tục .CẢ hai cái, tất cả nhân lạoi đều cần có một ý thức cao từ địa phương rồi đến các tỉnh thành phố dều nên cùng thực hiện để tránh tình trạng :"kẻ làm nên thằng thfi phá"
hoho sai thì ko bít nhưng mắc công vít thank cái đê

A

aqnacm

Khẩu hiệu chỉ là khẩu hiệu, không phải là chân lý =))
Vấn đề môi trường là vấn đề toàn cầu, có thể Việt Nam phải chịu hậu quả từ việc phát thải các khí gây ô nhiễm từ Mỹ hay Trung QUốc, tất cả các nước đều chịu tác động của vấn đề môi trường dù gây ra hay không gây ra ô nhiễm môi trường. Thực tế mà nói thì ko ai, ko tổ chức hay quốc gia nào có thể gỉải quyết vấn đề môi trường mà cần có những giải pháp tổng thể mang tính toàn cầu.
Về mặt địa phương thì thực tế, mỗi địa phương chịu tác động của vấn đề môi trường theo một cách khác nhau và giải quyết vấn đề môi trường theo một cách khác. Ở các đô thị thì vấn đề cần làm là giảm thải các chất gấy ô nhiễm nhưng ở vùng rừng núi họ có thải ra cái gì ô nhiễm đâu ? bảo họ giảm thải các chất gây ô nhiễm là vô nghĩa. Việc của họ là bảo vệ rừng bảo vệ hệ sinh thái và đa dạng sinh học. Có sự khác biệt rất lớn giữa các địa phương và mỗi địa phương cần hành động theo một cách riêng của mình.

Top Bottom