Help me! Help me! Help me! Help me! Help me!

S

superwarrior

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giúp mình bài tập sau nha:
Tại sao nói khi đọc bài thơ Cảnh khuya và Rằm tháng riêng (Hồ Chí Minh) giúp ta nhận ra 1 thi sĩ hài hòa trong 1 chiến sĩ?
Nhanh lên, sáng mai (20 / 7 2009) mình phải nộp rồi. Mà bài đừng có dài quá đó nghen!!!! :D:D:D:D:D:D:D

S

superwarrior

Sao chẳng ai trả lời là sao vậy??
Nhanh lên, mình gấp lắm mà!!!
Huhuhuhu...............

Q

quyettam_9x4

mình ko chắc có đúng ko nũa nên ko giám bảo bạn sai chết mình nhưng mình nghĩ là với tấm lòng yêu nước sâu sắc và 1tâm hồn thi sĩ như bác khi trước cảnh đep tạo nên những dòng thơ hoà quyện 2 thứ đó lại

K

kido_b

mềnh quên mất òi :D

khi nào nhớ mềnh làm cho

bn thử search Google đê

may ra vớt vát ;)) ...

S

stary

Khi đọc 2 bài thơ ta có thể thấy từ ngữ và ý nghĩa trong câu được sử dụng hàm súc, sâu sắc và phong phú. Tạo nên những câu thơ có vần và nhịp điệu khá hay. Để làm được như vậy, đòi hỏi tác giả phải có vốn từ ngữ rộng, sự hiểu biết sâu sắc và tâm hồn thơ ca, yêu thiên nhiên của một thi sĩ. Tuy Bác là một vị chiến sĩ lão làng, một người chỉ huy của nhiều cuộc chiến quan trọng và luôn luôn bận rộn với nhiều công việc, nhưng Bác vẫn không quên dành thời gian thư giãn để ngắm nhìn cảnh vật xung quanh. Chính tâm hồn thi sĩ, tấm lòng yêu thiên nhiên và con người đã giúp Bác làm nên những bài thơ, bài văn hay. Nên có thể nói khi đọc bài thơ Cảnh khuya và Rằm tháng riêng (Hồ Chí Minh) giúp ta nhận ra 1 thi sĩ hài hòa trong 1 chiến sĩ.

Nhớ thank mình nha! ^^

T

thuyan9i

Giúp mình bài tập sau nha:
Tại sao nói khi đọc bài thơ Cảnh khuya và Rằm tháng riêng (Hồ Chí Minh) giúp ta nhận ra 1 thi sĩ hài hòa trong 1 chiến sĩ?
Nhanh lên, sáng mai (20 / 7 2009) mình phải nộp rồi. Mà bài đừng có dài quá đó nghen!!!! :D:D:D:D:D:D:D

Đọc hai bài thơ ta thấy ý kiến trên là đúng vì trong mỗi bài thơ bác luôn sánh ngang hài hào với thiên nhiên.Tâm hồn ngưòi đồng điệu với thiên nhiên tuyệt đẹp.Lúc này ngưòi như một thi sĩ lãng mạn có tâm hồn bay bổng với vầng trăng tri kỉ.Nhưng ngưòi vẫn ko quên nhiệm vụ của mình ,nhiệm vụ của một chiến sĩ cách mạng ngày đêm quên ngủ lo nghĩ cho nước nhà.Hay "việc quân đang bận xin chờ hôm sau"

Top Bottom