hãy kể về một cuộc tranh cãi giữ ba phương tiện

1

1009huongbeo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay là ngày chủ nhật,cô chủ và tôi đi ra thư viện.Ở lán xe chỉ có một chiếc xe máy bóng nhoáng và cạnh nó là một chiếc xe ô tô cung bóng nhoáng.À mà các bạn đã biết tôi là ai chưa nhỉ?Tôi là xe đạp.Hàng Nhật hẳn hoi.tôi dang là mốt của các cô cậu học trò ngày nay đó.Đang giới thiệu thì chiếc đèn xe máy bật sáng soi vào mắt toi.dọng kinh bỉ:"chào anh bạn lổi thời."Anh chỉ bé bằng con tép đậu trên mép con ruồi mà thôi.Còn tôi,kiểu dáng sành điệu,sang trọng thích hợp với thời hiện đại hơn.Tôi có rất nhiều bạn: @;atyla;colatsico;zem...tuyền hàng cao cấp.Chiếc xe ô tô đằng kia từ từ tiến lại cạnh xe máy.Cậu nói về anh xe đạp thì cung có chỗ đúng nhưng nói về mình thì hơi quá.Ai mà đi tôi mới là thể hiện sự sang trọng và giàu có.Đi làm mua không đến mặt nắng chẳng tới đầu.Laji không tốn nghuyên liệu.Quá đẳng cấp về mọi mặt.Bác si già bỗng nhiên cất tiếng nói:các cháu ai cung có đặc điểm nổi bật giêng.được cái nay thì phải mất cái kia chứ.Đúng lúc đó cũng đã đến giờ về.Tạm biệt mọi ngường tôi đi về nhà vừa đi vừa tôi vừa nghĩ bàc si nói rất đúng.
Ai cũng cò cái xấu,cái tốt.Không nên tị nại nhau... :khi (16):

Last edited by a moderator:
T

tvxqfighting

Hôm nay , tôi theo mẹ đi chợ phường 3 . Sau khi mua sắm cho tôi một bộ quần áo và đôi giày , mẹ bảo tôi chờ ở đầu chợ để mẹ vào mua thêm một ít thực phẩm cho các bữa ăn ngày hôm nay . Chỗ tôi đứng có một bãi xe , Tôi đứng gần một chiếc xe đạp , một xe máy và một ô tô .

Bỗng tôi giật mình khi nghe xe máy lên tiếng nói với xe đạp :

_ Thời đại này mà cũng còn người sử dụng bác xe đạp thế nhỉ ? Bảo chủ của bác cho bác về hưu đi bác ơi !

Xe đạp tức giận :

_ Đúng là nhải con xấc xược , biết một mà không biết hai . Chủ của tôi chẳng những nhờ tôi mà có phương tiện đi lại , đồng thời nhờ đạp xe mà khỏe hẳn ra . Hồi nãy , tôi thấy chủ của cậu có cái bụng phệ là do đi gần đi xa vì cũng đi xe . Hằng ngày , lười lao động thì coi chừng đứt chỉ máu mà chết đấy !

Xe máy cãi lại :

_ Nhưng tôi lúc nào cũng nhanh , còn bác lúc nào cũng chậm như rùa .

Xe đạp không chịu thua :

_ Khi nào muốn đi nhanh thì chủ của tôi nhày tót lên xe buýt , xe đò , ngồi dựa ngửa trên băng ghế nhịp đùi , chớ đâu như cậu phơi mình giữa trời nắng chang chang , mưa gió bão bùng .

Chiếc ô tô gần đó cười ha hả vì câu trả lời rất hay của xe đạp :

_ Ồ , bác xe đạp nói hay quá ! Nhưng ngồi ô tô bao giờ cũng sang trọng , lịch lãm hơn nhiều .

Xe máy không muốn mình đuối lí :

_ Sang trọng nhưng mà chỉ chạy theo trục lộ , có vào hẻm như tôi được đâu ? Vả lại , chú ô tô có thấy là mình uống xăng như uống nước không ?

Ô tô trề môi :

_ Các nước văn minh , giàu có , đại đa số người ta đi ô tô , chứ có ai đi xe máy , xe đạp lểnh nghểnh như bên nước mình !

Xe đạp tiếp tục phân bua :

_ Ngày hôm nay , Trái Đất của chúng ta nóng lên , ô nhiễm môi trường cũng chỉ vì mấy người đó . Tôi hỏi các cậu , Hà Lan có phải là quốc gia tiên tiến không ? Vậy mà ở thủ đô họ còn sử dụng tôi , kể ca xe lôi đạp để chở khách đấy nhé !

Đứng chờ mẹ mà tôi nghe điếc cả tai . Tôi bực bội hét lớn :

_ Im miệng lại hết đi các “ bà Tám “ cho tôi nhờ . Mỗi phương tiện đếu có công dụng và hữu ích riêng cả , nên không thể đem so sánh với nhau được .

Cả ba nhìn tôi , lầm bầm trong miệng : “ Con nhỏ này láo thiệt “ . Tuy nhiên , chúng không dám làm gì tôi bởi tôi có thể đá hoặc đập vào mặt chúng bất cứ lúc nào . Tôi nói như một kẻ cả :

_ Nghe chị nói đây này . Ô tô thì ráng cố gắng mà thay bằng điện năng , năng lượng mặt trời ,hoặc ga gì đó đi ! Đừng làm ô nhiễm môi trường nữa . Cả ô tô và xe máy nhớ khuyên chủ của mình khi tham gia giao thông thì phải chạy đúng luật ,cẩn thận , không được chạy ẩu mà gây chết người . Còn nữa , thường xuyên nhắc nhở các ông chủ là không được uống rượu khi chạy xe nhé .

Cả bọn xe riu ríu “ Dạ ! “ vâng lời .

_ Thôi ! Mẹ chị đã ra kia ! Tạm biệt nhé ! Lần sau mà cãi cọ om sòm thì chị đánh đòn đó !

Top Bottom