hãy cứu lấy trái đất

N

niemtin_267193

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hum nọ xem trên TV nói về tình hình trái đất hiện nay mà tui thấy vừa buồn vừa sợ kinh khủng. Mẹ Trái Đất đã cho ta những gì? chúng ta đã làm cho mẹ những gì?
Có phải con người đã quá bội bạc ko?
ko...............................................biết!!!!!!!
tôi là một cá nhân. tôi đã cố gắng nhiều, đã cố gắng bảo vệ môi trường, cố gắng chú ý.................. nhưng tôi chỉ là một cá nhân.......................................
buồn...........buồn....................buồn.....và...buồn:M021::M021::M021:

H

hg201td

Ai cũng muốn bảo vệ nơi mình ssống
Nhưg thật khó đấy
Nói là 1 chuyện nhưg đúng thật mmình chỉ là 1 người nhỏ bé thui chứ ko thể có tài phi thường đc
Nhưg cứ tin tưởng Trái đất này sẽ luôn tồn tại nó ko biến mất đâu mà sợ
đợi thời gian nưac ng ta tìm kiếm sự sống trên các hành tinh khác nhỉ
Vấn đề này mình xin chịu

H

hd_kinh_can_90

Tớ cũng biết về thông tin này, quả là sốc quá, bán tín bán nghi nữa, nhưng cái đúng ở đây là con người quá kém hiểu biết, quá ích kỉ, nên mới có kết cục như vậy, tất cả vẫn còn kịp, chúng ta phải cứu tinh cầu này,để có thể sinh sống ở đây, tớ nghĩ đó là việc trước tiên phải làm! hãy sống theo " lối sống xanh" ^^

H

hd_kinh_can_90

Ai cũng muốn bảo vệ nơi mình ssống
Nhưg thật khó đấy
Nói là 1 chuyện nhưg đúng thật mmình chỉ là 1 người nhỏ bé thui chứ ko thể có tài phi thường đc
Nhưg cứ tin tưởng Trái đất này sẽ luôn tồn tại nó ko biến mất đâu mà sợ
đợi thời gian nưac ng ta tìm kiếm sự sống trên các hành tinh khác nhỉ
Vấn đề này mình xin chịu
Ai bảo cậu là chúng ta là 1 người nhỏ bé mà không thể cứu được trái đất, thế theo cậu " lối sống xanh " là gì? tớ thì nghĩ không có gì là không làm được, chỉ có điều là bạn có thực sự muốn làm hay không thôi! Chúng ta nhỏ bé thì chỉ làm những việc vừa với sức mình, điều đó đâu có khó. Bậy giờ mọi người đang lắng nghe, nhưng tớ hi vọng mọi người nhanh chóng thực hiện. Chỉ cần bắt tay vào việc. Ví dụ như 1 việc nhỏ nhất là bảo vệ môi trường xanh sạch đẹp, các bạn biết không 1 phần nguyên nhân trên là do môi trường chúng ta đang sống quá ô nhiễm. ^^

C

chungtinh_4311

tèn tèn ten tui xin bon chen đóng góp ý kiến
hic hic tớ thấy vấn đề trên hiện giờ đang được quan tâm
tui 1 người không thể làm được gì nhiều nhưng
theo tớ nghĩ hành động và nghĩa cử của mỗi chúng ta sẽ được mọi người hiểu và................
sẽ tốt đẹp hơn

Last edited by a moderator:
N

niemtin_267193

khói + bụi + nước thải + rác +ý thức kém của con người + văn minh = ô nhiễm môi trường = mưa axit + hiệu ứng nhà kính + thiên tai + hệ sinh thái bị phá hủy ===== the death

H

hd_kinh_can_90

đúng vậy, cùng nhau tuyên truyền nhé mọi người, chúng ta cùng làm 1 nghĩa cử cao đẹp nào! ^^ hi hi

N

niemtin_267193

mỗi người vào đây hãy cho một ý kiến để bảo vệ môi trương nhé!!!!!!!!1

H

hd_kinh_can_90

Với nhiệm vụ tuyên truyền tớ xin đưa ra 1 số dấu hiệu báo trước nguy cơ mà tớ đã tìm hiểu:
( mọi người ủng hộ tớ nha )
-Tường trình của LHQ về thiên tai trong năm 2007 cho biết 9 trên 10 thiên tai nặng nhất là do xáo trộn khí hậu.
-năm 2000 các viên chức đã di tản 20000 cư dân từ miền thấp nhất của đảo Duke of York, 1 hải đảo gần Papua New Guinea
-Do việc đánh cạn cá và sự tử vong của 10 triệu có mòi quan trọng, dòng nước ngoài duyên hải tây nam Phi châu chứa đầy khí độc đang nổi lên từ lòng đại dương, đến nay đã sát hại sinh vật trong 1 vùng biển lớn bằng tiểu bang new fersey, hoa kỳ, khién hiệu ứng nhà kính càng thêm trầm trọng.
-Nhà hải dương học người Úc , tiến sĩ Steve Rintoul ước định rằng mức độ băng đá tan nhanh sẽ khiến 100 triệu người sống trong 1 thước trên mực nước " sẽ phải di tản đến nơi khác" đẻ thoát mực nước biển dâng cao.

( đây là 1 số thông tin tớ biết, mọi người tham khảo, cũng cảm ơn niemtin_267193 đã lập topic này để mọi người cùng chia sẻ, chúng ta đều yêu mảnh đất mà chúng ta đang sống mà, đúng không mọi người?---> vì thế hãy bảo vệ lấy nó)
:) :) :) :) :) :) :) :)

N

niemtin_267193

hình như ko mấy ai thèm để ý tới môi trường nơi ta đang sống thì phải??????????????????????????

Top Bottom