Địa [H - ĐMM] 05 + Chuyện đêm Halloween

Status
Không mở trả lời sau này.

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mừng các bạn đến với nhóm 5 của tụi mình ngày hôm nay!!!!
Nhóm bọn mình gồm có hai thành viên ưu tú: @Chris Master Harry@doyletnaq
Chúng ta bắt đầu câu chuyện thôi nào:
images
Vào thể kỷ thứ XVIII, có người kể rằng, Slenderman có lần thực sự xuất hiện, gây ảnh hưởng đến tâm lí trẻ con thời bấy giờ. Câu chuyện kể rằng ở vùng đất Tây Ban Nha, ẩn sâu trong cánh rừng, có một sinh vật tay dài, chân dài, đầu màu trắng và mặc áo vest nhưng mang lại vẻ tà ác kinh người, đó là Slenderman. Một người tên Gabriel kể lại với khuôn mặt khiếp sợ rằng đã chạm trán với nó, sau khi bình tĩnh hơn, câu chuyện đã dần đc hé lộ.Anh ấy kể về việc mình bị ám ảnh bởi hình ảnh một người đàn ông, một người cao, gầy và ko rõ mặt. Hình ảnh này hiện lên khắp mọi nơi anh đi qua, khắp mọi thứ anh cầm lên, và cả trong giấc mơ của anh. Những gì anh cảm nhận được đó là sinh vật đó đang tồn tại, núp một chổ nào đó và đang quan sát anh hằng ngày. Gabriel ghét nó, anh không thể ngủ ngon, anh ko thể ra ngoài. Anh chỉ biết núp trong nhà và sợ hãi. Lúc đầu anh nghĩ mình bị giám sát. Nhưng cái thứ cao đến 3 m và mỏng như cây tre đó ko thể là con người. Gabriel liền nghĩ ngay về Slenderman. Con quái vật trong huyền thoại mà bà đã kể cho anh nghe lúc anh còn nhỏ. Gabriel thực sự bắt đầu sợ hãi. Anh thắp sáng tất cả các phòng kể cả đêm hay ngày. Và ko bao giờ thôi lo sợ. Một tuần sau, Gabriel mới dám bước ra ngoài đường. Anh nghĩ có lẻ anh bị ảo giác, anh đã tự kỉ ám thị mình về sự tồn tại của nó. Anh nghĩ anh cần ra ngoài để thay đổi không khí và quên đi tất cả. Mọi thứ có vẻ bình thường. Ít nhất là cho đến khi anh bắt đầu quay về nhà. Kể từ lúc ấy, Gabriel bị ám ảnh tột độ, cho đến khi Seknderman xuất hiện thực sự trong giấc mơ của anh ấy với câu nói: " No! no!...........". Nó đã thực sự tác động đến anh, làm anh ấy giật mình, ròi nó từ từ trở về dần sau lớp sương mù dày đặc hôm đó. Quả thực thật là đáng sợ!!!!!
images

Câu chuyện đến đây là kết thúc, thật là rùng rợn đúng không nào? :Tonton6:Tonton6:Tonton6:Tonton6
Hãy để lại comment và câu hỏi của các bạn nha​

Last edited:

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
  • Hola!_gh_ Chào mừng bạn đến với đêm hội Halloween của mình và anh @Chris Master Harry
  • Các bạn có biết Slenderman xuất hiện ở đâu không . Nếu các bạn đoán ở Tây Ban Nha thì các thật giỏi.
    %D0%A2%D0%BE%D0%BD%D0%BA%D0%B8%D0%B9_%D1%87%D0%B5%D0%BB%D0%BE%D0%B2%D0%B5%D0%BA.jpg
  • Vậy đã đoán đúng thì các bạn hãy cùng xách balo lên và cùng mình chu du đến đêm hội Halloween ở Tây Ban Nha diễn ra như thế nào nhé . Let's go :Chicken13
Ở Tây Ban Nha lễ hội Halloween hay còn được gọi là lễ hội “El Dia de los Muertos” hình ảnh của slenderman upload_2021-10-27_19-2-59.png
  • Lễ kỷ niệm kéo dài ba ngày bắt đầu vào ngày 31 tháng 10 -ngày này sẽ được gọi là '“Dia de las Brujas” (Ngày của các phù thủy
  • Tiếp tục đến “Dia de Todos los Santos” (Ngày của các Thánh) vào ngày 1 tháng 11, và lên đến đỉnh điểm là “Dia de los Muertos” vào ngày 2 tháng 11.( lễ hội hóa trang kinh dị )

• Cuối cùng trong những ngày lễ Halloween, người dân Tây Ban Nha sẽ đến thăm nghĩa trang, làm sạch các ngôi mộ dùng bữa ngoài trời ở đây.upload_2021-10-27_19-7-34.jpeg
    Cảm ơn các bạn đã đọc hết đến đây, chân thành:Tonton9:Tonton20

Attachments

72.1 KB · Đọc: 9
    630.9 KB · Đọc: 12
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom