Gửi topic tới bé Bích- Lục Nam, Bắc Giang :)

T

thjenthantrongdem_bg

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một bác sĩ cho biết, cháu Bích là cô bé gan dạ, ít khóc nhưng có lẽ cháu cũng hiểu được rằng cháu đã mất đi người thân trong vụ thảm sát sáng hôm 24-8 nên những ngày qua gương mặt cháu khá buồn và ít nói.

Sau khi Bích lành hẳn vết thương và xuất viện, nhiều khả năng các bác sĩ bệnh viện Việt-Đức sẽ chuyển cháu tới một bệnh viện chuyên về sức khỏe tâm thần để cháu tiếp tục được điều trị tâm lý. Các bác sĩ cho rằng, việc một cháu bé phải chứng kiến cảnh bố mẹ và em bị thảm sát sẽ ảnh hưởng rất lớn đến tâm lý của cháu, nhiều khả năng cháu sẽ bị sang chấn tâm lý có thể ảnh hưởng đến cuộc sống sau này.

Trong hoàn cảnh hiện tại, khi mọi người thăm hỏi có lẽ cháu sẽ bớt đi cảm giác sợ hãi nhưng sắp tới khi tỉnh táo, hồi tưởng lại cảnh tượng kinh hoàng mà cháu phải chứng kiến, nhiều khả năng cháu sẽ hoảng loạn. Việc đưa cháu bé về nhà trong thời điểm này rất nguy hiểm. Điều này có thể sẽ khiến cháu xúc động quá mức, đau khổ, gào thét vì mất người thân và về lâu dài cháu có thể bỏ ăn, chạy trốn, gặp những cơn ác mộng, thậm chí cháu sẽ bị stress sau sang chấn dẫn đến loạn thần”- bác sĩ Hồi lo ngại.

Một đứa trẻ 8-9 tuổi đã phải mất cả gia đình chỉ trong 3 tiếng gây án của thủ phạm Lê Văn Luyện

Còn quá nhỏ để phải chịu áp lực về tâm lý quá lớn!

Vừa đau về thể xác, vừa bị tổn thương về tâm lý nặng nề. Nếu là chúng ta, những người đã trưởng thành sẽ khó vượt qua, huống chi em mới chỉ là một đứa trẻ

Là một người dân Bắc Giang, em thực sự rất bức xúc và đặc biệt rất sợ hãi về sự việc này. 3 người đã bị thiệt mạng quả là một điều rất rất rất đáng tiếc, nhưng điều đáng tiếc hơn đó là bé Bích~. Liệu tương lai em sẽ ra sao? tương lai em còn rất dài mà...

Riêng cá nhân chị, chị chúc em có đủ nghị lực để vượt qua cú sốc này, Em là một đứa trẻ gan dạ, thông minh. Chị tin tưởng rằng em sẽ vượt qua được, Người dân Bắc Giang, người dân Việt Nam sẽ luôn cầu nguyện cho em. Mong em mau chóng bình phục để tục đi học, thực hiện ước mơ thi vào Chuyên Bắc Giang mình nhé.

inmummim89@yahoo.com said:
Càng đọc càng thấy căm hận những tên giết người man rợ, thú tính. Mấy cái tuổi đầu mà coi sinh mạng con người rẻ mạt. Bé Bích sẽ sống thế nào đây. Kinh khủng nhất là sống với quá khứ như thế này. Tương lai của bé cần sự mạnh mẽ của bé nhiều lắm bé à :( Cả đất nước ở bên bé... Mau bình phục nhé, thiên thần bé nhỏ...

dreamhigh_05@yahoo.com said:
Mong em sẽ mong bình phục về cả thể chất lẫn tinh thần. Vượt qua nỗi mất mát này mà tiếp tục sống cho thật tốt nhé em. Em phải sống thay cả phần bố mẹ và em của em. Mạnh mẽ lên em nhé. Mọi người sẽ luôn cầu chúc cho em!

Hãy nhớ rằng:
Cả triệu triệu người Việt Nam luôn hướng về em :X

Chúng ta - Những con người Vn sẽ suy nghĩ sao về việc này, Liệu chúng ta có thể làm gì để giúp em vượt qua điều đó?

G

girltoanpro1995

Sống chậm lại ... Nghĩ khác đi ... Yêu thương nhiều hơn :)

Rồi mọi chuyện sẽ qua đi ...
Vết thương nào rồi cũng theo thời gian xoá nhoà ... Tuy còn lại đau đớn của những vết thẹo nhưng chị tin em sẽ vượt qua ... Cố lên ... Em còn rất nhiều thứ để gìn giữ lắm ...

Còn với Luyện: đó đâu còn là con người ... nói nhiều ... chửi nhiều ... để làm gì? Khi giết người dã man xong ... bình tĩnh như vừa giết 1 con gà ... không còn dù chỉ 1 chút nhân tính trong hình hài ấy ...

Với mọi người : Bây giờ là thời gian mọi người bên nhau, chia sẻ và giúp đỡ em Bích vượt qua mọi thứ. .... Tội ác nào cũng bị trừng phạt. Có thể nếu Luyện chỉ chịu mức án 18 năm tù nhưng toà án lương tâm sẽ mãi mãi tử hình hắn .

B

bibinamiukey123

Thật là tội quá à. Sao trên đời lại có người như tên đó chứ. Đã cướp đi của cải của người ta, lại còn thảm sát thêm 3 người nữa. Bây h trong gia đình chỉ còn lại mỗi bé Bích, nó biết sống sao đây.

Một quá khứ đầy u ám đó sẽ ảm ảnh nó suốt cuộc đời. Vết thương về thể xác quá lớn, cộng thêm vết thương về tinh thần đã hằn sâu trong tim em nữa.. tương lai của em biết đi về đâu.

Mà nói về tên đó nữa, hắn chưa đủ 18 tuổi nên ko bị chịu từ hình. Cái loại như hắn á, có chết trăm vạn lần cũng chả rửa sạch được tội. Phải cho nó chết đi, chết đau đớn vào, cho nó biết thế nào là mất mát người thân. Giết những ba người mà chỉ bị đi vào trường giáo dưỡng. Thật phi lí. Cả nước phải đứng lên, đồng loạt phản đối việc này chứ. Phải cho nó chết ko toàn thây mới đúng.

Đời là bể khổ, ai biết cách sống thì thoát được. Em Bích đã bị những con người ham lợi lộc cướp đi cái tuổi thơ hồn nhiên, đáng yêu ấy. Để bây giờ đây em sống trong sợ hãi kinh hoàng. Liệu xã hội có cho em một con đường tươi sáng ko? Liệu bước chân em sẽ vững tin trên con đường đời còn lắm chông gai hơn quá khứ ko??? Tại sao ko gieo rắc những đau khổ ấy lên những kẻ xấu xa mà lại gieo lên em chứ....em ko có tội....

A

anhsao3200

Thật sự anh chúc anh mau chóng bình phục và nhanh chóng trở lại cuộc sống bình thường, chuyện gì đã đến nó đã đến rồi mong em hãy cố gắng vượt qua nó chúc em mau chóng bình phục

T

thjenthantrongdem_bg

Với mọi người : Bây giờ là thời gian mọi người bên nhau, chia sẻ và giúp đỡ em Bích vượt qua mọi thứ. .... Tội ác nào cũng bị trừng phạt. Có thể nếu Luyện chỉ chịu mức án 18 năm tù nhưng toà án lương tâm sẽ mãi mãi tử hình hắn .

toà án lương tâm ư? cậu nghĩ nó còn lương tâm để mà cắn rứt ư?

mọi người hãy cùng nhau tham gia vào 86 triệu chữ ký xin tử hình Lê Văn Luyện :)

All: Nói thì rất dễ nhưng làm thì lại rất rất rất rất khó. Phải làm gì đây. Haizzzzz

L

l94

Một đứa trẻ 8-9 tuổi đã phải mất cả gia đình chỉ trong 3 tiếng gây án của thủ phạm Lê Văn Luyện

Còn quá nhỏ để phải chịu áp lực về tâm lý quá lớn!

Vừa đau về thể xác, vừa bị tổn thương về tâm lý nặng nề. Nếu là chúng ta, những người đã trưởng thành sẽ khó vượt qua, huống chi em mới chỉ là một đứa trẻ

Là một người dân Bắc Giang, em thực sự rất bức xúc và đặc biệt rất sợ hãi về sự việc này. 3 người đã bị thiệt mạng quả là một điều rất rất rất đáng tiếc, nhưng điều đáng tiếc hơn đó là bé Bích~. Liệu tương lai em sẽ ra sao? tương lai em còn rất dài mà...

Riêng cá nhân chị, chị chúc em có đủ nghị lực để vượt qua cú sốc này, Em là một đứa trẻ gan dạ, thông minh. Chị tin tưởng rằng em sẽ vượt qua được, Người dân Bắc Giang, người dân Việt Nam sẽ luôn cầu nguyện cho em. Mong em mau chóng bình phục để tục đi học, thực hiện ước mơ thi vào Chuyên Bắc Giang mình nhé.

Hãy nhớ rằng:
Cả triệu triệu người Việt Nam luôn hướng về em :X

Chúng ta - Những con người Vn sẽ suy nghĩ sao về việc này, Liệu chúng ta có thể làm gì để giúp em vượt qua điều đó?

Rảnh nhỉ.=.= Chuyện người ta mặc người ta đi mình quan tâm làm gì:|.
Lo mà học vì tương lai kìa:|
Riêng tớ tớ chả để ý. Nên chẳng muốn làm gì:|. CHuyện thiên hạ ai đâu mà rỗi hơi:|
Luật nhân quả thôi:)

T

tunkute123

Rảnh nhỉ.=.= Chuyện người ta mặc người ta đi mình quan tâm làm gì:|.
Lo mà học vì tương lai kìa:|
Riêng tớ tớ chả để ý. Nên chẳng muốn làm gì:|. CHuyện thiên hạ ai đâu mà rỗi hơi:|
Luật nhân quả thôi:)

anh ( chị ) gì ới

người ta nghe có vẻ lạnh lùng thế

sống ở đời mà lại vậy hả trời

p/s: e không có ý dạy đời ai đâu nhé

nhưng mà e nghĩ a( chị ) không nên nói vậy

dù sao đi nữa cũng là người Việt mà

phải yêu thương, sẻ chia lần nhau chứ

e hỏi thật nhé: a ( chị ) k có chút rung động nào sao? :-?

N

ngay_hanh_phuc_rk

hic hic tội ngiệp bé quá Bích quá, cố lên em ơi đừng bùn lắm mặc dù chị biết mọi chuyện đến với em quá sức tưởng tượng nhưng em hãy cố sống lạc quan yêu đời hơn. chị chúc mọi thứ tốt đẹp sẽ đến với em cố lên em nhé !
còn đối với những kẻ độc ác thì ..................khỏi nói nữa ............cũng như một số người giết người không rùng mình như Luyện thì .............không có ai ......... cũng như nhà nước ta sẽ có biện pháp xử lí đúng thôi em ak
cố lên nhé ! chúc em hạnh phúc và thành công

L

l94

anh ( chị ) gì ới

người ta nghe có vẻ lạnh lùng thế

sống ở đời mà lại vậy hả trời

p/s: e không có ý dạy đời ai đâu nhé

nhưng mà e nghĩ a( chị ) không nên nói vậy

dù sao đi nữa cũng là người Việt mà

phải yêu thương, sẻ chia lần nhau chứ

e hỏi thật nhé: a ( chị ) k có chút rung động nào sao? :-?

Sr. Nhưng đó là cá tính riêng của mình. Không thể thay đổi được.
Mình là người sống theo chủ nghĩa cứng nhắc.
Nếu bây h mình có rung động hay hy vọng gì đi chăng nữa thì cũng chẳng giúp ích được gì cho bạn ấy.
Thay vì ngồi đây mà thảo luận, bàn tán sẽ tốn nhiều thơi gian của chúng ta, phí phạm một cách vô ích.
Vì vậy mình nghĩ cái "yêu thương" này nó không đem lại được gì tốt đẹp.
Còn người mà cứ mềm yếu như thế thì chẳng thể phát triển được:|

B

bin_iuem

nói như bạn mà cũng nói được ah
cái này mà gọi là cá tính hả
chắc bạn nhầm cá tính với cái xấu trong bạn thì có
1 người ích kỷ như bạn thì nói gì cũng chẳng ai mún nghe đâu
nếu đặt mình trong hàon cảnh của bé Bích
liệu khi nghe xong mấy lời này bạn sẽ thế nào??????/

T

thjenthantrongdem_bg

xin lỗi, đây k phải là pic cãi nhau :-j

@ ly94 gì gì đó: Không hiểu tiêu đề à :-j

G

girltoanpro1995

@l94: không thể đồng cảm, trái tim lạnh lùng ... vô cảm với mọi thứ thì việc gì phải vào pic này? Việc gì phải comment? Tôi - Tất cả ép, bắt buộc bạn vào để rồi comment ư? Nực cười :-j "Đừng làm những gì mình không thích lên người khác!" :-j

@bà Hường: bây giờ làm cách nào để xử tử Luyện bây giờ?? Kí chỗ nào cơ??

R

ronagrok_9999

Mời mọi người nghe thử bài này ;))
Bài dành tặng cho chú Luyện :x
"My idol" =))
[YOUTUBE]1oXJHHRwd9g[/YOUTUBE]
P/s: Haiz đúng là con người vẫn không thể trở thành người được=((

L

luongdaica

Sr. Nhưng đó là cá tính riêng của mình. Không thể thay đổi được.
Mình là người sống theo chủ nghĩa cứng nhắc.
Nếu bây h mình có rung động hay hy vọng gì đi chăng nữa thì cũng chẳng giúp ích được gì cho bạn ấy.
Thay vì ngồi đây mà thảo luận, bàn tán sẽ tốn nhiều thơi gian của chúng ta, phí phạm một cách vô ích.
Vì vậy mình nghĩ cái "yêu thương" này nó không đem lại được gì tốt đẹp.
Còn người mà cứ mềm yếu như thế thì chẳng thể phát triển được:|
học cái phép lịch sự tối thiểu cũng không thể hiện được!
Cá tính hay xấu tính? Thử tượng tượng một ngày mầy bị tai nạn giao thông sắp chết nằm ở đường mà mọi người đi qua không ai ngó ngàng tới thì mầy nghĩ sao đừng nói là phải chịu thiệt thòi như em Bich !
P/s: Mong Bích sẽ sớm vượ qua được nỗi đau thể xác vầ tâm hồn , sống vì tương lai của em sau này mà bố mẹ và em em luôn dõi theo em, cố lên em!

Không nói những lời gấy mất đoàn kết trong diễn đàn nhé bạn.
Hình như 2 bạn là người quen,không có ý định gây hấn nhưng cũng chú ý nhé.

Đã sửa,Thân.

Last edited by a moderator:
Top Bottom