Gửi thienthanlove20

M

minhthanhtrancp

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cứ như một chuyện tử tưởng vậy đó, 2 năm trước 11/11/2009 bà viết 1 entry gửi t, giờ thì đến lượt t viết cái entry này gửi b. Thần kì hơn là nội dung của 2 cái entry này sẽ giống nhau và cùng chung một chủ đề, chỉ khác một điều là vị trí của chúng ta đã thay đổi.:) NHưng t sẽ không để đến năm 2013 b đọc được nó đâu :p

Giờ đây t đã hiểu được cái cảm giác của b khi ngồi viết bài gửi cho t, thật là hurt và buồn phải không b =(( H ơi, có phải 2 năm trước t đã làm việc có lỗi với b nên bây giờ t bị trừng phạt không hả b? T buồn lắm b ợ, t đã khóc vì b đó :(( B bảo t làm sao quên được b chứ? T với b quen và làm những người bạn rất tốt của nhau đã hơn 4 năm rồi mà? Sao t có thể quên b được? B bảo t phải làm sao bây giờ hả h? Bỏ mặc kệ b ư? Coi b không tồn tại ư? Hay del b trong tâm trí của t ? T không làm được đâu b ợ, t không thể...

T xin lỗi b vì t không thể nhớ được cái lí do mà 2 năm trước t nói vĩnh biệt b, trong đầu t bây giờ chỉ máng máng những lời nói t nói với b rằng t xấu xa, tệ hại, không đáng làm bạn của b. Bây giờ t lại nhận được những thứ đấy từ tin nhắn của b :). Chắc ông trời đang đùa giỡn với t đây :). T rất hiểu cảm giác của b bây giờ, chăc cũng giống t 2 năm trước đúng không? Một cảm giác tuyệt vọng, chỉ muốn ôm tất cả nỗi đau vào mình, người thân bạn bè thì đẩy đi ra nơi khác vì nghĩ rằng bản thân mình là một kẻ xấu xa nếu họ tiếp xúc với mình thì cũng sẽ xấu xa như mình zậy? Có phải thế không b?

NHưng h ơi, b có biết t đã hối hận thế nào khi nói ra những câu nói đó không? May mà chúng ta đã làm bạn tốt của nhau chứ không thì t sẽ không chịu nổi mất :(

Đây là câu hỏi bà đã hỏi t "Sao bà nhẫn tâm thế hả Minh, bà bảo tui là bạn của bà cơ mà. Đã là bạn thì tại saolại ko thể nói rõ cho tui biết đc mà chỉ xin lỗi tui như vậy thui, tui ko cần lời xin lỗi đó , tui chỉ có cần tình bạn vĩnh cửu mà thôi =((=((=((" GIờ t đem ra hỏi lại b đó? B hãy cho t biết tại sao đi h, b đang buồn mà, t không cần lời xin lỗi của b đâu, t cần 1 tình bạn vĩnh cửu cơ. T không thể làm ngơ khi b buồn, t khổng thể cố tỏ ra vui vẻ trước mọi người trong khi b như thế này. T biết làm sao bây giờ hả h?

B nói qua thời gian t sẽ quên được b, nhưng t sẽ chắc chắn với b ngay lúc này rằng t sẽ không bao giờ quên được b đâu :). B là bạn t là người t rất quý mến và coi trọng, nếu t có thể quên được b thì ngay lúc đầu t đã không coi b là bạn rồi, nếu t có thể nhẫn tâm del all những gì được gọi là kí ức của t và b thì t đã không còn là TTM rồi. CÓ 1 người bạn đã nói với t ' TÌnh bạn không phải là nỗi buồn, nỗi buồn có thể quên đi nhưng tình bạn giường như đã ăn sâu vào tiềm thức rồi". T không quên được b đâu h ơi :)

B có thể onl và nói chuyện với t nhưng hồi trước được không? T sẽ không cười nhiều nữa, không bắt bẻ b nữa, không trêu b nữa, không bắt b nấu cơm cho t nữa, không .... không.... B làm ơn đi h :(

T thật trẻ con phải không b, t biết b sẽ không như thế với t nữa đâu. T thực sự buồn lắm đó :) NHưng t hiểu b là người buồn hơn t, cả t1 nữa. NỖi buồn của t thực sự chẳng là gì cả. T chỉ mong b sống vui vẻ và hạnh phúc thôi. B hãy hứa với t như vậy nhé, nếu b vui và hạnh phúc t sẽ không buồn không khóc nữa, t sẽ không làm phiền b nữa đâu :)

Cho t xin lỗi t khổng thể quên được b cũng như tình bạn của chhúng ta đã xây dựng mấy năm qua, T sẽ luôn giữ nó trong tâm trí t và nó sẽ mãi là những kỉ niệm đẹp mà t có được. Cảm ơn b đã xuất hiện trong cuộc đời t, để t có được người bạn thực sụ, được cười nụ cười thoải mái. KHi nào cần b cứ pm qua nick chat hoặc gọi đt cho t nhé, t luôn đợi chờ tin nhắn từ b đoá :)

B hãy cố lên, đối mặt với mọi thử thách trogn cuộc sống và cả t1 nữa nhá. ĐỪNg đầu hàng trước số phận hãy làm chủ bản thân làm chủ số phận của mình nha h. T luôn tin tưởng và luôn bên b :)

VUi vẻ và hạnh phúc nha bạn của t - thienthanlove20

sn s2 nđ @};-@};-

Last edited by a moderator:
T

thienthanlove20

P... :)

p làm t lại cry nữa mất oy :D

t cry vì vui đó p :D :D

t cảm ơn trời vì đã cho t một ng bạn tốt như p, một ng vừa là bạn, vừa là sn luôn bảo vệ t, và vừa là một ng ck nhõng nhẽo luôn làm cho t cười :), hp nữa...

p nói:
T sẽ không cười nhiều nữa, không bắt bẻ b nữa, không trêu b nữa, không bắt b nấu cơm cho t nữa, không .... không..

Nếu vậy t và p làm bạn còn có ý nghĩa gì nữa ko? :)

suốt mấy năm qua, t mới là ng luôn làm phiền p ấy... t là một đứa dễ buồn, dễ khóc. vs những đứa bạn ở lớp, t có thể làm mấy đứa cười nhưng ko hiểu sao t ko thể tự làm bản thân mh vui vẻ đc... nhưng nhiều khi nc vs p, là t lại cười... cười nhiều ấy chứ... :)

những icon :)). =)), ;)) luôn xuất hiên trong cuộc nc của 2 đứa mh đúng hok?

hôm qua lúc nt cho p, t đắn đo nhiều lắm... t sợ khi nc vs p, t sẽ ko giữ vững đc quyết định của mh.... p dễ làm ng khác lung lay lắm ấy... bik ko? nhất là t á

bài viết t gửi p đó, ko phải 2 năm sau p mới bik đâu, lúc đó p cũng đã đọc rồi... t cũng ko nhớ tại sao p lại trở lại bt nữa

p ak! t thấy có lỗi vs p... t làm p cry mất oy =((... t phải làm gì đây hả p? mọi chuyện càng ngày càng tệ rồi... t biết phải làm thế nào bây h :((

M

minhthanhtrancp

nđ ơi, sn vui lắm khi thấy nđ trả lời sn (sn đã từng nghĩ rằng nđ sẽ không đọc nó đâu chứ đừng nói là tl ^^! )

B đừng bỏ t làđược mà, đừng chịu đựng 1 mình. Nếu b cảm ơn trời vì đã cho một ng bạn tốt như , một ng vừa là bạn, vừa là sn luôn bảo vệ p, và vừa là một ng ck nhõng nhẽo luôn làm cho b cười , hp nữa... thì hãy giữ ng bạn này đy, ông trời cũng bảo với t là " ĐÃ là 1 ng bạn thực sự thì không được bỏ mặc bạn của mình 1 mình những lúc buồn"

T sẽ cố gắng làm b lung lay và thay đổi quyết định :) ĐỪng trách t nhá vì t muốn giữ b và tình bạn cua chúng ta :)

2 năm trước t đã làm được, 2 năm sau t hy vọng b cũng sẽ làm được, qua cơn dông trời lại sáng mà b :)
cố lên nđ nhé nhé nhé nhé, sn luôn bên nđ đoá :)

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=090e9X3T99 ^^!

Top Bottom