gửi những người bạn của tôi - vì sắp phải chia tay.

T

thuyhoa17

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Không phải chia tay học mãi đâu :D.

[MUSIC]http://static.mp3.zing.vn/skins/default/flash/player/mp3Player_skin7.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog/?NS83Yi81N2IwMjg4ZmQ4ZTBmMjhlNGY5Y2U4MzBhMzA0MDUwZC5cUIbaBmUsICDN8SG9hIEjhdUng41jIFRyw7J8TTRVfHRydWU[/MUSIC]

.................
Nhìn hàng phượng vỹ lắng nghe
Tiếng ve rộn ràng gọi hè
Lại nhớ mùa hè khi chúng ta gần bên nhau
Mà sao vui thế những nụ cười.

Hồi tối, ngồi nghe bài hoa học trò, nghe lời bài hát, và ngẫm nghĩ, chẳng hiểu vì sao hình ảnh căn phòng của lớp cứ hiện trong đầu tớ, những ngưòi bạn trong lớp./:)

Mới đó mà đã thi xong, nhìn lại thì thấy Tết vừa mới đi qua mà sao giờ chỉ còn hơn 2 tuần nữa là tổng kết.
Chỉ còn 1 môn cuối cùng nữa thôi là sẽ xong học kì 2 và cả năm thế là đã kết thúc, bỏ lại sau lưng những giờ học căng thẳng, những buổi lén nói chuyện và cười trong lớp nhưng ko may bị cô giáo bắt gặp, .....
Nghe được là chỉ còn 2 tuần nữa, con số 2 tuần đối với trong năm học thì dài đằng đẵng như 2 năm, nhưng sao bây giờ lại thấy quá đỗi nhanh chóng.
Nhớ lại hồi vừa mới chập chững bước vào trường cấp 3, tên bạn bè vẫn còn nhầm lẫn, nhìn ai cũng giống ai, thế mà bây giờ đã phải xa nhau.:(
Biết là 3 tháng hè sẽ trôi qua, còn cả học học hè nữa, nhưng tớ vẫn thấy sao nhói lên một nỗi buồn.:(
cả lớp ơi, tớ sẽ mãi nhớ các bạn, hẹn 3 tháng sau tụi mình lại tiếp tục quậy phá khi đã lớn hơn 1 tuổi (lên 11 rồi nhé :)>-).
Trong hè, tớ sẽ nhớ những sản phẩm mà các bạn đã làm trong năm học, nào là lồng đèn, hoa hồng, ngôi sao giấy, và cả chuông gió nữa. ( lớp tớ khéo tay chưa :)>-)

Tớ sé nhớ cô bạn lớp trưởng vui tính, thông minh, rất có tài lãnh đạo và luôn tạo tiếng cưòi cho lớp mình.
Tớ sẽ nhớ cái bàn 4 đứa tụi mình, rất đoàn kết, trên lớp là 1 bàn, học thêm cũng thế, luôn luôn có nhau. Mặc dù ngày nào cũng chưởi bậy, đánh nhau, nhưng tụi mình vẫn luôn bên nhau, nhỉ.
Tớ sẽ nhớ cô bạn dễ thương và học giỏi trong lớp.
Tớ sẽ nhớ cô bạn ngồi bàn trên luôn bị tớ đánh mà ko có cách nào kháng cự lại.
Tớ sẽ nhớ mấy thằng con trai hiếm mà ko quý của lớp mình.
Tớ sẽ nhớ những buổi học thể dục nắng nóng, mà chẳng có hạt cơm giọt nước nào trong bụng.:(
Tớ sẽ nhớ những buổi lao động, cắt cỏ chẳng mấy thú vị nhưng lại vui hơn khi có cô bạn lớp trưởng pha trò.
Tớ sẽ nhớ, nhớ mãi các bạn, những cô cậu trong lớp mình, tất cả các bạn.:x

Dù cho thế nào đi nữa thì các bạn vẫn sẽ là những ngưòi bạn yêu quý của tớ.
Chúc các bạn trong lớp mình có 1 kết quả thi thật tốt và kì nghỉ hè vui vẻ nhé.

K

kingtiger

Cảm ơn bạn nhiều lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Rất giống mình!

N

nangbachtuyet_1996_2008

Anh ơi như zậy anh chỉ phải chia tay 3 tháng hè còn năm sau em lên lớp 9 oy (trường em đến lớp 9 là chia lại lớp). Sắp phải chia tay với mấy nhỏ thân trong lớp oy. Ko bik mình được học cùng những ai nữa đây. :(( Chán quá. Ko mún lên lớp nữa. HUHU…

Top Bottom