Gửi lời chúc tới THẦY CÔ nhân dịp 20/11

Status
Không mở trả lời sau này.
M

Moderator

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

picture.php

Lại một năm nữa trôi qua, sự nghiệp vẫn còn đó, những người THẦY vẫn âm thầm lặng lẽ RẼ SÓNG để ĐƯA ĐÒ sang bến.

Một đời người - một dòng sông...
Mấy ai làm kẻ đứng trông bến bờ,
"Muốn qua sông phải lụy đò"
Đường đời muôn bước cậy nhờ người đưa ...

Tháng năm dầu dãi nắng mưa,
Con đò trí thức thầy đưa bao người.
Qua sông gửi lại nụ cười
Tình yêu xin tặng người thầy kính thương.

Con đò mộc - mái đầu sương
Mãi theo ta khắp muôn phương vạn ngày,
Khúc sông ấy vẫn còn đây
Thầy đưa tiếp những đò đầy qua sông...​

20-11 sắp đến rồi, Hocmai.vn mong muốn các bạn hày dành tặng những lời chúc tốt đẹp nhất cho những người thầy của mình nhân dịp NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM.

Có những lời chúc rất dí dỏm: "Thầy là một biển lớn kiến thức, em lái con thuyền nhỏ, thả sức quăng lưới đánh bắt, phải không thưa Thầy?"

Nhưng cũng có những lời chúc tràn đầy yêu thương, gần gũi:

"Cô đã cống hiến cả tấm lòng chân thành cho trẻ thơ, cho sự nghiệp. Cô ơi! Cô chính là người mẹ tốt nhất trên thế gian này.

Cô ơi! Cô là người mẹ hiền từ, nuôi dưỡng trong lòng chúng em niềm hy vọng, bồi dưỡng văn minh bên cánh nôi, xua đi những ngu muội, mang đến cho chúng em trí tuệ, tỉ mỉ chạm khắc từng nét đẹp tâm hồn...

Cô kính yêu! Sự dạy dỗ ân cần của Cô như gió mùa xuân, như cơn mưa lành, khắc sâu mãi trong lòng em. Em thành kích chúc Cô: Vui khỏe, như ý!
"

picture.php

Và còn nhiều lời chúc tốt đẹp khác mà các em sẽ dành tặng thầy cô.....

Hocmai.vn cũng xin dành tặng những lời chúc tốt đẹp nhất tới các thầy cô sức khỏe, hạnh phúc, luôn tràn đầy niềm vui và công tác tốt.

Hocmai.vn​

Last edited by a moderator:
T

toi0bix

Cảm ơn thầy cô , nhờ có thầy cô , chúng em mới có được ngày hôm nay . Nhân ngày 20-11 , em xin chúc thầy cô luôn mạnh khoẻ , thành đạt trong cuộc sống ...

Nếu kiến thức là một thế giới mênh mông , thì thầy cô là người mở rộng cánh cửa đưa ta đến với chân trời bao la ấy .
Nếu mỗi cuộc đời là một cánh diều thì thầy cô là ngọn gío nâng những cánh diều bay cao...
Cảm ơn thầy cô đã suốt đời tận tuỵ !
Một món quà ý nghĩa , trao trọn niềm yêu thương đến các thày cô nhân ngày 20-11

D

doigiaythuytinh

Gửi cô

Cô ạ!
Nếu đây là thư viết tay thì cô sẽ dễ dàng nhận ra con ngay nhỉ? Cô vẫn thuờng chê chữ con "đẹp một cách mất trật tự mà" :D

Sáng nay lại có thầy khác dạy thay.
Chúng con hí hửng vì không phải kiểm tra bài cũ

Cô bị tai nạn hơn 2 tùan rồi, đứa nào cũng thắc mắc sao cô nghỉ lâu thế
Chưa kịp hỏi thì thầy Quan nói: "Cô Uyên là một giáo viên có trình độ chuyên môn rất cao và..đặc biệt rất yêu quí học trò và...đặc biệt là lớp 11 Toán này..."

Nghe được nửa câu đó, con cứ nghĩ đó cũng như những câu nói hay ho bóng bẩy mà sáo rõng khác.

Thầy tiếp: "....Hôm qua cô đã gọi cho thầy, nói là quyết tâm đi dạy, vì ở nhà cô chịu không nổi. Nhưng chièu qua đi kiểm tra lại thì người ta nói cô phải mổ..."

Thầy còn nói nhiều lắm, thầy là nhà văn duy nhất trong trường mà, nói toàn những điều hay ho. Nhưng con nghĩ, không chỉ con mà lúc đó, đứa nào trong lớp cũng bận chìm trong những suy nghĩ riêng cả rồi. Thầy kết thúc bằng một câu hỏi tu từ: "Các bạn biết mình nên học thế nào để không phụ lòng cô chứ?"

Chả đứa nào trả lời cô ạk. Mà con nghĩ có lẽ thầy cũng không cần ai trả lời.
Tuần trước, đến thăm cô, tụi con ngỡ ngàng vì cái nhà khá là to trong một con hẻm nhỏ gần trường. Nhìn thấy khuôn mặt cô sưng húp, đứa nào cũng thương. Con gái thi nhau hỏi thăm cô, nói với cô về tình hình lớp, tụi con trai thì bày đủ trò tiếu lâm chọc cười nhưng khi biết rằng "cười thì mặt cô lại đau" nên cả lũ "tắt đài" hết, con nghĩ chắc cô cũng nhớ? Hôm đó là thứ 7.

Chủ nhật, đi học Anh, con nghe mấy đứa lớp Văn kể về hoàn cảnh cô. Lúc con Thảo kể, con Oanh nó khóc sướt mướt cô àk. Nhưng con thì...thật sự con không thể khóc nổi. Con không hiểu sao nữa cô àk!?

Bởi vậy, sáng nay, nghe thầy Quang kể, chúng con hiểu rõ nỗi đau, nỗi trống vắng của cô lúc này. Cuộc sống hôn nhân khong có hạnh phúc, gia đình-chỗ dựa trước đây của cô cũng khong còn khi chuyển nhà từ sài Gòn về đây theo chồng. Con chợt nhớ, cô đã từng nói: "Dạy học là niềm vui lớn nhất của cô" Nhưng con nghĩ, phải nói đó là niềm vui duy nhất thì đúng hơn.Con bỏ ngoài tai những câu nói bóng bẩy đó. Mà có lẽ những đứa khác cũng vậy. Cô đừng trách sự thờ ơ vô ý của cái lớp tự nhiên này cô nhé!

Thầy Quang bảo 22 tháng này cô mới xuất viện, vậy là cô phải đón ngày nhà giáo trong 4 bức tường trắng vô hòn ấy sao?
Chắc chắn là không cô ạk
Vì lớp con đã có kế hoạch
Cô chờ tụi con nhá :)

Kí tên: 11/1

G

greenstar131

chấp cánh ước mơ!

Công cha, nghĩa mẹ, ơn thầy!
Gắng công học tập có ngày nên danh.
Trong cuộc đời mỗi chúng ta, ai cũng có những ước mơ. Ước mơ trở thành bác sĩ, thành ca sĩ, thành kĩ sư hay thậm chí là nghề gõ đầu trẻ. Chúng ta như những chú chim non mang theo ước mơ bay trong bóng đêm không biết phải về đâu, và ta cần có một ánh sáng dẫn đường, ánh sáng ấy không ai khác chính là thầy cô.
Chim tìm được miền đất mới, còn chúng ta tìm thấy ước mơ của riêng mình, những ước mơ đã được chấp thêm đôi cánh, nhẹ lướt giữa cuộc đời bao la, rộng lớn. Bước đi thật vững vàng, chúng ta sẽ cảm thấy tự tin hơn vào chính mình và cũng tràn đầy sự nhiệt huyết để thực hiện ước mơ của chúng ta. Nhưng chúng ta vẫn không quên rằng đằng sau sự thành công của ước mơ chính là sự động viên, dạy dỗ từng ngày của những con người đã hy sinh vì một tương lai tươi đẹp, những người chấp cánh cho ước mơ của chúng ta, đó chính là thầy cô kính yêu.

T

thuy_078

Today, November 20, is Teachers Day 2010. Wishing all the teachers a very Happy Teachers Day 2010. Today, is not only a big day for all the teachers but also for all students. Every students would want to thank and express his/her love for their teachers, who have been quite instrumental in shaping their present as well as future.

A simple short and sweet message can make your Teacher’s Day. You may even send your teacher an egreeting, poems and best wishes through an email. You may post / upload Teachers Day scraps or status message on social networking sites like orkut and facebook.

Mentioned here is the list of teachers day messages, quotes, scraps which can be send to your teachers to express love and pay gratitude.
Found

I never grew up from it?

Is it from the school.

And I remember the first day of school,

Jump to the dear overwhelmed.

I hear birds chirping songs,

Teaching English as sobbing my heart.

For now my heart hurts officials,

When I think of you-who taught me.

There were times when I am stubborn, hard to say,

Teacher has taught every thing inside.

Who taught me to learn that "love"

Loves school, friends and life.

Who cherished beliefs, hopes,

Sending to the innocent little game.

Bring the warmth from the soul of enthusiasm,

Turn the night light up the heart.

I'm sitting here listening to the wind,

My school is that teachers gone?

Is it time other cruel,

For the anxiety in my crumbling.

Mi find nostalgic tears as shadows,

The state is still green, but thanks to school concerts.

Young birds chirping and love,

Scenes that warm my heart bitter.

Now I walk in peace, flamboyant,

Sparkling eyes toward the distant.

Please ask: "Who is that person?"

Accelerated steps, happiness: "Teachers!

N

nganltt_lc

Cô ơi,em chúc cô
Có một bầu trời sức khỏe và một đại dương hạnh phúc!!!!!!!!
Cô Hương ơi!Lúc này em ước những lời em nói với cô ngay sau đây cô nhận được.
Cô ơi,năm nay đã là năm cuối cấp 2 của em và các bạn rồi.Một mốc rất quan trọng trong con đường học tập.
Nhưng tại sao ??? Tại sao ??? vào cái năm quan trọng này thì cô lại bỏ rơi em và các bạn ạ.
Em rất buồn, rất chán cô ạ. Em chỉ ước , chỉ mong cô tiếp tục dạy em và các bạn thôi ạ.
Cô cũng biết bốn năm cấp hai không phải là dài nhưng một giáo viên gắn bó được với một nhóm học sinh được ba năm......giờ là năm cuối cùng rôì ạ. Cô không quan tâm đến em và các bạn nữa thật sao ạ???
Cô ơi;Cô ơi ; Cô ơi!!!!!!
Em cũng không biết em phải làm gì trước quyết định đau đớn của cô dành cho em và các bạn như vậy.
Em chỉ mong cô tiếp tục dạy em và các bạn năm nay nữa thôi ạ.
Cô Hương ơi!!!!!!
Em và các biết tha thiết gọi cô ạ . :(( :(( :((
Em buồn lắm cô ơi!
Em và các bạn luôn bên cô; luôn yêu cô và cô là người mẹ thứ hai của chúng em.
Em chỉ mong vậy thôi cô ơi!!!!!!! :(( :(( :((

B

bengoc5

THƯ GỬI CÔ

Có thể đây là lần đầu tiên và cũng là lần cuồi cùng con viết thư như thế này để gửi người cô mình yêu nhất. Bốn năm, một thời gian không dài cũng không ngắn nhưng con chỉ xem nó như giấc mơ vậy. Đã lâu rồi thế mà con cứ ngỡ nó vừa xảy ra hôm qua và hôm nay con đã xa cô. Con cứ thường nghĩ đến cô và nhớ đến cô như đứa trẻ lên ba nhớ cây kẹo ngon mà nó chỉ được ăn một lần. Và hằng ước ao bé lại thành cô học trò lớp sáu để được học cô. Nhưng giờ đây con đã khôn lớn. Đôi lúc con rất muốn quay lại ngôi nhà nhỏ xinh thân thuộc để thăm cô nhưng có rất nhiều lí do để con không qua nên đành đợi tới ngày 20/11 này.

Cô ơi, tuy con không được nghe giọng cô, không ngồi vào bàn say sưa nghe cô giảng nhưng những bài giảng ấn tượng ấy con sẽ nhớ mãi. Nếu như hồi đó không được học Văn do cô dạy thì chắc con không thích môn Văn đến thế. Trong từng lời giảng của cô chứa đựng tất cả sự tận tình và con cảm nhận được dòng nhiệt huyết đang dâng trào. Làm cho con cuốn theo những áng thơ, những câu văn sinh động, giàu cảm xúc.

Chỉ thế thôi con cũng đã muốn trở thành cô giáo dạy Văn như cô vậy. Nhưng cô biết không? Khi qua ngôi trường mới thì con đã gặp một GV văn. Cô ấy đã hỏi con: “Sau này có định sống bằng nghề văn không?” thì con đã lắc đầu. Con cũng không biết vì sao nữa, ước mơ như thế mà...

Con cũng thay mặt các bạn gửi lời thăm sức khỏe tới cô nhé! Cô hãy khỏe mạnh để bao lứa học trò như chúng con được cô chỉ bảo và truyền cho những kiến thức bổ ích. Cô ơi, cô nhớ đừng "thường xuyên" buồn bã về học trò của mình. Tuy bề ngoài chúng nghịch ngợm và mê chơi tới nỗi quên bài tập cô ra nhưng bên trong chúng thương cô nhiều lắm như con vậy. Chúng cũng sợ cô buồn rồi sợ cô ốm. Nhưng chỉ đừng "thường xuyên" thôi cô nhé! Đôi lúc cô cũng nên buồn để những cô cậu học trò ấy thấy được cô lo cho chúng biết nhường nào, từ đó chúng sẽ cố gắng học để cô vui và tự hào cô nhé.

Cô và môn Văn đã trao cho con quá đủ - đủ để con không quá nông cạn trong suy nghĩ. Và cũng đủ để con viết những dòng này như một lời tri ân gửi đến cô nhân ngày 20/11.
Cảm ơn cô, vì tất cả, cô ạ!!! Cô sẽ mãi là người cô của con bây giờ và sau này cũng thế!!!

P

pham_khanh_1995

Sắp đến ngày nhà giáo VN 20/11 rồi tớ viết bài này để danh tặng cho những ai đang làm nghề sư phạm....và học sư phạm...

". Thầy là đốm lửa đã nhen nhóm lên ngọn lửa tâm hồn của chúng em. Thầy là những bậc thềm đá để chúng em bước từng bước tiến lên phía trước.

. Trong hành trình cuộc đời, Thầy đã làm phong phú linh hồn em mở mang trí lực của em, nhóm lên cho em ánh sáng hy vọng. Cám ơn Thầy, Thầy giáo của em.

. Em không là học trò xuất sắc nhất của Thầy, nhưng Thầy là người mà em yêu quý nhất. Trong ngày lễ này, em kính dâng Thầy tấm lòng tôn kính của em.

. Thầy là một biển lớn kiến thức, em lái con thuyền nhỏ, thả sức quăng lưới đánh bắt, phải không thưa Thầy? "

". Cô đã cống hiến cả tấm lòng chân thành cho trẻ thơ, cho sự nghiệp. Cô ơi! Cô chính là người mẹ tốt nhất trên thế gian này.

. Cô ơi! Cô là người mẹ hiền từ, nuôi dưỡng trong lòng chúng em niềm hy vọng, bồi dưỡng văn minh bên cánh nôi, xua đi những ngu muội, mang đến cho chúng em trí tuệ, tỉ mị chạm khắc từng nét đẹp tâm hồn...

. Cô kính yêu! Sự dạy dỗ ân cần của Cô như gió mùa xuân, như cơn mưa lành, khắc sâu mãi trong lòng em. Em thành kích chúc Cô: Vui khỏe, như ý!"

". Bài giảng của thầy cô luôn phong phú nhiều mầu sắc, mỗi chương mỗi tiết đều tựa như mở ra một cửa sổ trước mặt em, khiến em thấy một thế giới rực rỡ sắc màu.

. Thầy ơi! Thầy đã dùng tình cảm cao cả nhất của nhân loại - tình yêu, để gieo hạt giống mùa xuân, gieo hạt giống ý tưởng, gieo hạt giống sức mạnh...

. Thầy ơi! Tuổi tác đã hằn sâu những vết nhăn trên trán Thầy, làm tóc mai Thầy thêm sợi bạc, nhưng tấm lòng yêu thương của Thầy đối với chúng em, mãi mãi không cạn kiệt...

. Thầy ơi! Thầy đứng trên cương vị thiêng liêng đó, như một tháp chỉ đường chỉ dẫn hết lớp người này đến lớp người khác, hướng về phía trước, hướng về phía trước..."

T

thuyhoa17

Đối với chúng con
Mái trường là ngôi nhà
Thầy cô là cha mẹ
Và chúng con là những sinh linh bé nhỏ trong ngôi nhà ấy, được nuôi dưỡng và quan tâm thật nhiều cũng trong ngôi nhà ấy.
Ngôi nhà đặc biệt, có rất nhiều cha mẹ và có rất nhiều những đứa con.

Chúng con cám ơn ngôi trường đã mang cho chúng con thêm 1 ngôi nhà để chúng con được che chở.
Chúng con cám ơn thầy cô vì đã mang cho chúng con hơi ấm, và nguồn kiến thức bao la.

Chúng con chúc thầy cô luôn vui, mạnh khỏe để tiếp tục chèo chống con đò đưa chúng con sang sông.
Chúng con sẽ trưởng thành hơn khi ở bên luôn có thầy cô và mái trường này che chở.

Tập thể 11B10, chúng con mong thầy cô hạnh phúc thật nhiều trong ngày 20 - 11.

S

sasukecoldly

Chẳng biết nói gì hơn bằng 1 câu cảm ơn cả !! Một lời chúc tốt đẹp dànhh cho thầy cô
---------------------------
Nhân ngày 20-11 em xin chúc các thầy các cô lời chúc tốt đẹp nhất. chúc các thầy cô hoàn thành nhiệm vụ cao cả của mình trong sự nghiệp trăm năm trồng người. Em chân thành cám ơn các thầy cô.
Cảm ơn thầy cô đã cho em những kiến thức bổ ích ^^

T

thjenthantrongdem_bg

gửi cô , thầy-^.^

Nhân ngày 20-11 e muốn gửi lời chúc đến cô- Cô Phiên

Dù những lời e viết cô k thể đọc nhưng e cũng muốn gửi đến cô

Năm nay là năm đầu tiên và cũng là năm cuối cùng cô dậy chúng e toán nhưng e sẽ mãi mãi không bao giờ quên cô.

Cô thực sự là một cô giáo tận tình với nghề, E thực sự rất cảm ơn cô về những gì cô đã làm cho e cũng như với đội tuyển toán. Cô luôn quan tâm lo lắng cho chúng e từng tí. Hiếm có người giáo viên nào có thể làm được như cô. Nhưng cũng có lúc e thấy cô hơi buồn cười ( cái này là thật ạ) , thỉnh thoảng dậy học cô có nhầm lẫn vì cô đã già, không còn được minh mẫn. Chúng e tuy hiểu vậy nhưng cũng k thể nhị được cười ( e chả hiểu tại sao chắc là do bản tính cô ạ:)

Nhâm ngày 20-11, e muốn gửi đến cô lời chúc sức khỏe

chúc cô công tác tốt và mãi yêu thương chúng e cô nhé

năm nay là năm cuối cấp rùi, chúng e phải đối mặt với kì thi cấp 3, e biết cô sẽ luôn bên cạnh và dõi theo chúng e mà. Em sẽ mãi mãi k bao giờ quên ơn của cô. Sau này lớn e hữa sẽ báo đáp cô- cô giáo yêu quý của e :-*

Người thứ 2 e muốn gửi đến người thầy đã theo chúng e suốt năm học cấp 2- thầy Lan

Em biết, thầy luôn quan tâm đến lớp e. Chúng e rất tự hào vì có một người thầy như thầy. Những bài toán khó thầy giảng giải rất tận tình , nên bài nào thày giảng e cũng hiều :)

Có những khi thầy nổi nóng với chúng e, chúng e thực sự rất sợ . Nhưng có lúc thầy lại cực kì vui tính, chúng e có thể đùa với thầy giáo. Lúc ấy dường như thầy và trò k có vách ngăn, e và cả lớp rất vui

Năm nay cuối cấp rùi, e hứa với thầy chắc chắn e sẽ thi đỗ Ngô Sĩ Liên, hãy tin tưởng vào tập thể 9A thầy nhé

Em chân thành cảm ơn thầy và Cô phiên- người thầy cô mà chúng e quý nhất

Chúc thầy 20-11 vui vẻ, công tác tốt..............Chúc thầy có nhiều niềm vui trong cuộc sống thầy nhé :D

T

thuylona

images

Nhân ngày nhà giáo Việt Nam chúc tất cả các thầy cô giáo trên mọi miền đất sức khỏe, hạnh phúc và thành công. Riêng chúc thầy cô đang đọc bài viết này ngày nhà giáo thật vui, thật thành công, mọi lời chúc tốt đẹp nhất. Và chúc các thầy cô và cố gắng hết mình cho thế hệ trẻ hôm nay.@};-

R

roses_123

Thấy các bạn tri ân tới các thầy cô.con cũng muốn nói gì đó lắm.
Con chúc các thầy,cô có nhiều sức khỏe, luôn tìm được niềm vui,lòng yêu thích trong công việc.

Con cũng chúc gia đình thầy cô luôn luôn vui vẻ,hạnh phúc,

Qua đây con cũng muốn gửi lời chúc tới người mẹ của con.
Con chúc mẹ có thật nhiều sức khỏe,có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống.

Con biết niềm vui của mẹ là gì....

Mẹ vẫn luôn tin tưởng con.Con cảm ơn vì điều đó,dù đã k ít lần con làm mẹ thất vọng.

Nhưng có 1 điều,xin mẹ hay tin con.Con làm được mẹ ạ.

G

giotbuonkhongten

Lời đầu tiên, con xin được gửi đến quí thầy cô nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 lời chúc sức khỏe, lời mong ước thầy cô mãi làm tốt công việc cao cả là trồng người.

images

Con xin được đôi dòng tâm sự với thầy, cô con:

Cô ơi, năm nay e cuối cấp, và năm cuối cùng cô dạy tại trường. Cô đã nói với chúng con, sau mỗi ngày cô đi dạy, cô đều xem hôm nay mình dạy như thế nào, học sinh có hiểu bài không... và còn nhiều nữa. Và tới bây giờ, khi sắp về hưu, vẫn thế. Vậy mà chúng e một ngày đi học về, không biết có ai nghĩ tới thầy cô, biết ơn thầy cô dù chỉ là 1 giây. Cô khắt khe trong việc trình bày bài toán, la chúng con, nhưng có mấy bạn hiểu rằng cô chỉ vì thương chúng con mà thôi.

Thầy thân mến,năm nay trường mình rất buồn vì thầy đang nằm viện vì bệnh tai biến, việc trở lại bục giảng có lẽ là thật khó phải không thầy.Nhưng chũng con vẫn tin thầy ạ.
images

Và cuối cùng, con chỉ mong không chỉ ngày hôm nay con gửi lời chúc đến thầy cô, mà lời chúc ấy ngày nào cũng đã trong con. Không chỉ học giỏi để mừng ngày hôm nay, mà ngày nào cũng phải học thật tốt để không phụ lòng thầy cô. Vì còn biết thầy cô chỉ có 1 ước nguyện duy nhất. Là...

picture.php

Chúng con nên người và thành công​

C

cuncon_baby

Cô chủ nhiệm của con!!!!!!!!!!!!
Con chẳng dám nói thật trước mặt cô nên chỉ dám viết vài dòng như thế này thôi ạ
Từ hồi đầu năm, cả lớp đều cảm nhận cái nhìn về cô là một người thật đáng ghét.
Sự thật cái nhìn ban đầu lúc nào cũng gây ra cho người ta một cái cảm giác nào đó dù tốt hay xấu. Cộng thêm cái việc lao động đầu tiên trong năm học này. Cả đám đã nghĩ đến việc viết đơn lên ban giám hiệu xin đổi giáo viên chủ nhiêm.A1 có quyền đó
Cả đám soi mói, đứa nào có tin nào hay hay( nghĩa bóng ấy) về cô là tâm điểm của cả lớp. Vì cô khó tính lại nhìn bọn con bằng con mắt rất khó"ưa" , bọn con là A1 mà toàn bọn được cha mẹ thầy cô ở THCS "cưng" thế mà ...Thật có lỗi khi trong đó có con. Lí do chắc cô biết...Cái cảm nhận khi cô nhận lớp thêm với cái đồn từ các anh chị lớp trên cũng 1 phần đã làm chúng con nghĩ lầm về cô.

Thời gian đúng là sẽ trả lời cho tất cả, và chính con cũng đã có câu trả lới.
Sự thật họ chỉ nhìn phiến diện mà thôi, cô rất tốt, tốt hẳn vẻ bên ngoài kiêu sa, đầy sự lạnh lùng kia. Cô quan tâm nhà từng đứa, cô quan tâm như bon con là con của cô vậy. Hôm trời mưa cô hỏi nhà đứa nào xa. Lớp toàn Ba Động đi lên huyện học hơn chục cây số nên đa phần đều đi học muộn, rồi lại phải nhịn trưa về nhà ăn cơm,...cô thông cảm chúng con, cô cũng mưa cơm hộp cho vài đứa lỡ trễ xe,....chúng con cảm ơn ông trời đã cho một người cô tốt như thế.
Đã đến lúc để bọn con thêý rằng những lời trù ẻo mà bọn con dành cho cô là vô lý. Nhưng chưa bao giờ chúng con cảm thấy buồn như thế này. Không biết những giọt nước mắt muộn màng của bọn con có "hiệu lực" không ạ?

Lớp phải một mình chống chọi, quán xuyến tất tần tật mọi việc, lại phaỉ cố gắng để các lớp khác không chê cười lớp mình cô nhỉ. Cô có em bé, và cô bị động thai cả lớp buồn nhưng không dám đến thăm.Cô vẫn bào bọn con là con yêu của cô, chính bọn con làm cô hết buồn phiền, những chuyện nhỏ nhặt bây giờ lớp cũng đến cô.
Lớp mình sẽ có một bí mật rất lớn dành cho riêng cô;));))
Vậy là một mùa tết tình thầy trò lại về, mang bao nhiêu nổi niềm của người học trò đã dang và sẽ trưởng thành nhờ những người đưa đò thầm lặng. Qua đây, con và tập thể lớp chúc cô mạnh khỏe hạnh phúc, luôn mãi là cánh chim che chở chúng con......

B

babyghetanh

[COLOR="Magenta"]Nhân ngày 20-11 này con cũng xin gửi đến những lời tốt đẹp đối với thầy cô giáo.Chúc cho thầy,cô luôn luôn vui tươi,thành công trên con đường giảng dạy của mình.Đặc biệt con chúc thầy cô luôn luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc để dìu dắt chúng con nên người![/COLOR]

G

girlbuon10594

Nhân ngày 20-11
Trước tiên cho em kinh chúc các thầy cô trong diễn đàn hocmai.vn nói riêng,cùng toàn thể các thầy cô trên cả nước nói chung;)) những gì tốt đẹp nhất ; sẽ thành công hơn trên con đường trồng người cho đất nước;):)
Có thể nói rằng thầy cô là người cha,người mẹ thứ 2 của chúng em:)
Nếu trước kia không có cô,có thầy chỉ bảo em đã không có ngày hôm nay mà đã.......
Gửi thầy cô ngàn nụ hôn:-*:-*:-*:-*
images

images

images

T

tranthuha93

kính chúc các thầy cô trên toàn đất nước Việt Nam luôn hạnh phúc, mạnh khoẻ, luôn là người lái đò vững chắc chỉ dắt cho em con đường đi đến bến bờ hạnh phúc

qua đây, em cũng xin chúc thay, thầy Cao Xuân Trường , dù biết có lẽ em viết ở đây chẳng bao giờ đọc dc, những em vẫn chúc thầy và gia đình mạnh khoẻ hạnh phúc, thay mặt lớp 8A cũ, em - lớp trưởng, xin lỗi thầy vì tất cả những j mà bọn em đã gây cho thầy, có lẽ đối với thầy kỉ niệm với chúng em toàn là những nỗi buồn, nhưng em mong rằng thầy sẽ bỏ qua cho chúng em, những đứa học sinh nghịch ngội, suy nghĩ "nông cạn", đã nhiều lần làm cho thầy phải buồn

Thẩy Thản - em cảm ơn thầy vì những tình cảm thầy đã giành cho em suốt năm học cấp 2, thầy đã giúp em thêm yêu môn anh, mong thầy và gia đình mình luôn mạnh khoẻ

cảm ơn thầy cô vì tất cả :)

H

hoa_giot_tuyet

Cô ơi một năm rồi cô nhỉ?
Cũng năm tr' vào mí ngày tháng 11 này, con đã phạm một sai lầm...
Con bik', uhm bi jo` con đã nhận ra...
Tất cả cũng là cô đã dìu con thoát khỏi con đường tội lỗi...
Nhờ cô mà con dc như ngày hôm nay

Thật đáng buồn khi ngày trước khi nghe cô nói vs ba má con về chuyện ấy...
Con trách cô rất nhiều... con khóc nhiều lắm... nhưng bây giờ con đủ tự tin để bước tiếp vào cuộc sống...
Đôi lúc con chán nản và mất tin tưởng vào cuộc sống
Cô là người đã tâm sự và sẻ chia vs con
Con ko bik' mik` có còn phạm sai lầm nữa ko nhưng con tin...
...cô sẽ ko trách con... cô sẽ dìu con bước tiếp...

Và hôm nay 20-11 con chúc cô ngày càng mạnh khỏe, hạnh phúc:x

À còn cả thầy Q, cô L, cô T,... nữa nà, con iu tất cả mọi người...

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom