[Gửi - gửi - gửi ai bây giờ ?]

A

anhvodoi94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình bị sao đây ? Sao dạo này tâm trạng cứ rối tung lên , cuộc sống từ bao giờ đã nhạt phai mỗi khi mở cửa vào lúc bình minh. Chán thật , suy nghĩ rối hết lên cả rồi . Coi như đây là một trang nhật kí , một cái hòm để mình nhét mọi chuyện vào , mong rằng sẽ có kết quả.

Một người con trai sao ý trí tồi tệ thế này không biết , sao mình hay nản trí vậy ? Mình đang sống vì ai đây ?

Một câu chuyện dài rồi cũng có lúc phải kết thúc , câu chuyện của mình cũng vậy , nhưng mình mong rằng thời gian sẽ ủng hộ mình , đừng đem những người mà mình yêu thương đi mất . Bà ơi ! Bà phải cố lên , cháu và mẹ sẽ luôn ở bên bà .

Tháng 4-2010 , khi bà bị bệnh , mẹ tôi có nói rằng : '' Con ơi , bà chỉ ở bên mẹ con mình một năm nữa thôi ! '' . Mẹ tôi khóc nhiều lắm , nhưng trước mặt bà , mẹ luôn cố gắng vui vẻ ,mẹ đã giấu bà cái tin bác sĩ nói , mong bà sống lạc quan hơn .

Bây giờ , ngày 21 -3 -2011 , một năm đã sắp trôi qua rồi , bà tôi sức khỏe ngày càng yếu , bà đừng bỏ đứa cháu này bà nha , cháu vẫn chưa đủ hành trang để vào đời , bà mà bỏ cháu thì mẹ cháu sẽ buồn lắm , cháu sẽ gục ngã mất . Cố lên bà ơi .

Còn nhớ hồi nhỏ , bà luôn bảo vệ , chăm sóc cháu thay cho mẹ . Cháu không trách mẹ đâu , mẹ đi làm xa , đi từ 5 giờ sáng đến 7 giờ tối mới về , bà đã nuôi dưỡng những ngày tháng ấu thơ của cháu . Càng lớn hình như cháu càng hư thì phải , cháu không giúp đỡ được bà nhiều việc , chỉ biết làm những việc lặt vặt : rửa bát , quét nhà , quét sân ... , nhưng cháu mong rằng nó đã giúp đỡ bà đỡ nặng nhọc hơn . Tuổi đã cao nhưng bà không được sống như những người khác , bà vẫn phải nấu cơm , chặt củi , lo toan vườn tược , chăm sóc vật nuôi , không ngày nào bà được nghỉ chân tay cả .

Từ khi 4,5 tuổi bà đã mất bố mẹ , phải ở nhà của chị họ , sống trong một cuộc sống vất vả , đầu tắp mặt tối , cơm không có ăn ,quần áo thì rách rưới . Đến khi lấy chồng , sinh con bà cũng không được hạnh phúc . Chồng bỏ bà đi sống với vợ cả , càng nghĩ cháu càng bực , con trai gì mà ... Nói vậy chắc cháu thành đứa bất hiếu , không tôn trọng người lớn . Cháu không có quyền cấm người ta lấy nhiều vợ , nhưng đàn ông sống sao cho người con gái yêu mình không phải đau khổ . Cháu ghét , ghét ông lắm .

Bà không ăn uống đầy đủ , nhất là nhịn ăn sáng . Một người học về bên Sinh học cháu thấy đây là nguyên nhân chính gây nên căn bệnh dạ dày của bà . Sao bà không chịu ăn sáng nhỉ ? Chắc là không ai ngờ cái hậu quả nó lại như vậy , biết có bệnh rồi thì hối hận cũng không được nữa rồi .

Nếu ai đọc câu chuyện này của mình thì hãy hứa với mình rằng : '' Ăn đủ bữa , ăn đúng giờ giấc ''. Mọi người có biết rằng không ăn sáng rất có hại cho sức khỏe không ?
Các chuyên gia đã nói rằng : '' Bữa sáng là bữa ăn quan trọng nhất trong ngày , nó cung cấp năng lượng cho cả một ngày dài hoạt động . Bữa sáng nên ăn no , bữa trưa ăn vừa phải , còn bữa tối ăn ít hơn . '' Cơ sở khoa học của nó chính là : Bữa tối ăn với một lượng thức ăn vừa đủ để tránh đói khi ngủ , ăn nhiều hệ tiêu hóa sẽ phải hoạt động nhiều hơn khi ngủ ( lúc mà các cơ quan nên nghỉ ngơi ) . Sáng dậy , thức ăn trong dạ dày đã hết , phải lập tức bổ sung năng lượng cho cơ thể . Tôi khẳng định rằng , nếu bạn ăn sáng thử trong vòng 1 tuần , bạn sẽ thấy học hành và làm việc hiệu quả hơn rất nhiều .

P/s : Q ơi ! Ăn sáng đầy đủ nha . Đừng làm anh lo .

6-4 mình thi HSG rồi , mình phải bỏ hết mọi thứ ra khỏi đầu để tập trung vào học tập , thời gian còn lại rất ngắn , trong khi bệnh của bà ngày một nặng thêm , tạm thời mình sẽ không onl để tập trung chăm sóc bà và học tập . Không thể để tình cảm lấn áp ý trí được . Mong rằng , bà sẽ ở bên mẹ con tôi lâu hơn , dài hơi . Bà ơi ! Cố lên bà nha !

Quay lại học hành cho nghiêm chỉnh thôi ! Tạm xa mọi người một thời gian , nhớ gia đình họcmai lắm . Chúc mọi người hạnh phúc , học hành tiến bộ nha .

Hãy chân trọng cuộc sống của bạn , không có nơi nào quan tâm , chăm sóc, nâng niu bạn bằng '' gia đình '' của mình đâu ?

Tin vào bản thân , sẵn sàng tiến bước .

Học tập vì bà , vì mẹ , vì người tôi yêu , vì tương lai tôi đang chờ đợi .

T

thanhbinh_92

cố lên nha:)
những ng` thân yêu của bạn cho dù họ ở đâu thỳ họ cũng luôn dõi theo bạn
chúc bạn thành công

T

thienthannho.97

Giờ thỳ em hỉu rui`...
Anh hai cố lên nhé!!!:x:x:x
Em tin rằng anh sẽ vượt qua nhưng ngày tháng khó khăn này! Anh hai !Cố lên, dù thế nào em cũng ủng hộ anh!!:):):):)

C

congchuatuyet_lc

hjx
đọc bài này thấy sợ ghê
mình toàn nhịn ăn sáng :((
khổ quá.chắc từ mai phải thay đổi thôi . hjx .sợ :(

H

hongnhung.97

Em xin lỗi anh rất nhiều ah :(. Em mang tiếng là em gái của anh mà lại không hề biết chút ít những gì mà anh đang gặp phải. Hy vọng có thể chia sẻ chút gì đó với anh mà có lẽ... em chẳng làm được gì cả... Em thực sự chỉ biết mong chờ những điều tốt đẹp nhất đến với anh...Anh hãy vững tin, bên cạnh anh vẫn còn những nguời sẵn sàng chia sẻ

S

starfish_blue_sea

Hãy cố lên anh ơi ! ^^
Tất cả những cố gắng của anh CHẮC CHẮN sẽ được đền đáp xứng đáng!

T

talk_by_heart_156

Fighting!!! Mọi chuyện cũng sẽ tốt cả thôi! Chúc bạn làm bài tốt nha ^,^

Top Bottom