Gửi em yêu quý!

D

dung_92bn

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

.......Thân mến!
Cuộc đời sinh ra con người và ban sự yêu thương giữa những con người với nhau. Sống ở đời nếu không có tình yêu quả thật sẽ không là cuộc sống và con người trở nên vô vị.

Có lẽ anh và em quen nhau cũng đã được 3 năm rồi nhỉ? Anh vẫn nhớ ngày đầu tiên chúng ta nói chuyện với nhau và anh cũng không biết chúng ta đến với nhau từ lúc nào nữa.

Ba năm ấy, anh chưa mang lại cho em hạnh phúc khi em cần một bờ vai chăm sóc. Anh quá ngốc nghếch và ngu suẩn. Nhiều lúc đặt ra câu hỏi phải làm thế nào để cho em vui và hạnh phúc. Anh thật là một người có lỗi.

.....thân mến! Cuộc sống quả thật khó khăn, nó bắt con người ta phải từng ngày, từng giờ thay đổi, chạy theo nó. Ai cũng vậy và anh cả em hai chúng ta cũng vậy, cũng thay đổi.

Thật sự, không biết khi viết những điều này, sau khi đọc nó em sẽ cảm thấy thế nào? Hãy trách móc anh bởi tất cả là lỗi của anh.

Em ạ! Anh nhận thấy rằng, chúng ta đã thay đổi và thay đổi trong tất cả mọi thứ, từ suy nghĩ đến hành động. Anh nhiều khi không thể hiểu nổi bản thân mình đang làm gì, suy nghĩ gì, vì sao phải hành động đến như thế. Anh thay đổi, em thay đổi và hình như trong chúng ta có cái gì đó gọi là ngăn cách. Có khoảng cách giữa anh và em ngày càng xa lạ.

Anh cả em đều có suy nghĩ riêng và trong chúng ta đã không còn sự đồng nghĩ. Anh sợ mình làm tổn thương em. Nhưng chúng ta khi đã không còn cùng nhau đi chung một con đường thì tốt nhất mình nên để cho cả hai có một lối đi riêng và đi tìm khoảng trời riêng cho mình. Chắc có lẽ em có suy nghĩ giống anh phải không em?

Có thể, em sẽ nghĩ anh là một người như này như nọ. Chán rồi thì vứt bỏ, một khi đã không muốn thì thôi? Nếu như em hiểu anh chắc em sẽ nghĩ khác với những điều anh nói ở trên em nhỉ? Chúng mình không phù hợp với nhau! Anh biết, lúc nào anh cũng chỉ làm khổ em. Anh nhớ em có nói: "anh biết, lúc nào anh cũng biết, anh sai và sao không thay đổi".

Anh cũng nhớ có lần em còn nói:" Chúng ta nên dừng lại và sẽ không còn để ai phải đau khổ, chúng mình cần có thời gian để hiểu nhau hơn". Anh đã suy nghĩ rất nhiều trong tối hôm đó và cũng đã muốn nói lên những gì trong mình.

Em ạ! Mình chia tay nhau nhé! Chia tay anh, em sẽ không phải buồn vì anh nữa. Em sẽ tìm một người nào đó hiểu em hơn anh, yêu em nhiều hơn anh và luôn quan tâm, chăm sóc em nhiều hơn anh. Anh hi vọng em sẽ tìm được người hợp nhất với mình.

Khi viết những điều này anh đã suy nghĩ rất nhiều và phải dũng cảm lắm anh mới viết ra được. Mình chia tay nhau sẽ vẫn có thể coi nhau là anh - em, là bạn bè nếu như em muốn. Anh hy vọng rằng sau khi chia tay chúng mình sẽ không day dứt, buồn bã em nhé! Hứa với anh em nhé.

Dù sau này nếu em buồn hay muốn có người khác chia sẻ. anh sẽ là một người anh hay cũng có thể là một người bạn lắng nghe những điều em nói.

B

bonghongnho_95

:khi (106):
Viết sến quá!
Bạn đang buồn vì sắp chia tay người yêu à?:|

N

nguyenhoangthuhuyen

hi
tuy chưa đủ nhớn để hiểu tình cảm của anh chị nhưng bùn thật ấy ^^
:((
:((

D

dung_92bn

haizzzz yêu với chẳng đương, đau đầu......................................

A

along0

đã biết đau đầu nhưng sao vẫn có nhiều người yêu nhau thế nhỉ?
:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

Q

quynhtrang1996

đúng rùi
yêu làm gì cho mệt
em từ trc tời giờ còn chả để ý đến ai
cả cô giáo còn nói là em xạo nữa cơ đấy!
nhưng thế lại hay
chả có gì phải buồn phiền cả

D

dung_92bn

hơ hơ em cũng ít tuổi mà, lo j mấy chuyện đấy, chị còn chẳng muốn yêu thì bọn em yêu làm j, học đi thì hơn

P

...pebun...gac0n...

Thiên Thu Vạn Cổ Yêu Là Khổ
Vạn Cổ Thiên Thu Khổ Vẫn Yêu
:))~ :))~ :))~
:x~ :x~ :x~

M

meo_kute9x

chuyện t/c của bà buồn thế ak
híc
cố gắng nha bà
bắt đầu lại từ đầu...................................
tui tin bà làm được

E

echcon_lonton_dihoc

"anh" viết cho ai đấy ^^
cho em hả "anh"ju vấu........................

C

ckiu.style

mọi chuyện rồi cũng sẽ wa, không có gì là khôg thể vượt wa .... chỉ cần có đủ lòg tin và dũng cảm để đối mặt với nó, cố lên :)
^^~

D

dung_92bn

@ all: tks mọi ng`
@ mèo: cũng bt bà ak, tôi có sao đâu
@ ếch: theo cô thì sao hớ hớ, nghĩ sao thì vậy nhá. có một cơ số ng` nói đúng rồi đấy, h thì e đoán đi ;;)

V

vubatam

Trời ơi! Con trai mà cảm xúc dâng trào quá ta! Làm j yêu vào cho khổ cứ sống vui thoải mái có phải thích hơn không

D

dung_92bn

Con nào mà chẳng có cảm xúc hả bạn, chỉ là họ diễn đạt như thế nào mà thôi

J

juka_1994

Ếch ơi tỷ có chồng rùi mà còn tranh "anh" iu với mụi hả? Tỷ đừng tưởng bở thế chứ? Cái này chị D viết cho mụi mà?=)) xúc động wá."em" vẫn còn iu "anh" lắm? Chị vẫn nghĩ đến cái này.hajz.đau đầu thật đấy....

E

echcon_lonton_dihoc

mịu coi bộ chị ý cười hớ hớ như kiểu bị móm rụng hết răng rùi kìa
tại mịu đó
chuẩn bị bán quyển sách cũ đi lắp răng giả cho chị ý đi mịu ju :-*

Top Bottom