Gửi cậu ngưòi bạn của tớ

T

thuyan9i

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hình như là tớ quá mâu thuẫn.Đúng vậy ,ngưoig tớ yêu và ghet lại trong cùng một con ngưòi.Dường như những điều tớ nói yêu cậu chưa đủ đề lấp vào những điều tớ ghét cậu.Tớ biết con ngưòi ko ai hoàn hảo cả,nhưng ít nhất thì tính tình họ phải dc chứ nhỉ.Tớ khong hiểu sao tớ lại rất ghét con ngưòi thứ hai tồn tại trong cạu.Nó rất ích kỉ và nhỏ nhen.DÙ những dòng tớ sắp nói ra sau đâu cod làm tan vỡ những tình cảm yêu quý tớ dành cho cậu thì tớ cũng muốn góp ý.Cậu không bao giờ chịu nghe ai góp ý cả và thậm chí cậu còn khó chịu và ghét ngưòi ấy luôn.Những ngưoì bạn thật sự là những ngưòi cãi lại ta chứ ko phải đồng tình với ta với tất cả những điều ta nói.Cô công dân đã nói vậy và tớ thấy thật sự là đúng.Cậu ngày càng xa tớ như một thế giới khác.Chào hỏi hình như là xã giao.Có lần cậu đã lên hocmai và phàn nàn về tớ ,lần đó tớ đã muốn viết ngay một topic khác kể về sự nhỏ nhen khi cậu ko biết thông cảm mà còn phàn nàn.Tớ đâu phải là công cụ ,lúc nào cậu thích chơi thì chơi ,thích cầm thì cầm.Tớ cũng ko phải là cái máy giải bài tập cho cậu.Nhưng tớ chắc chắn tớ sẽ là ngưòi bạn có thể giấu kín những tâm sự riêng tư của cậu.Nhưng còn cậu cậu có thế ko.Khi tớ nói với cậu một điều gì đó thì ngày hôm sau toàn thế giới đều biết.Gia đình của mỗi chúng ta khác nhau vì thế tình cảnh cũng khác nhau vì thế chúng ta khó chơi với nhau dc.Khi viết lên những dòng này tớ thanh thản biết bao.Tớ còn muốn nhắc với cậu một điều rằng: "Hãy chú ý đến cách ăn mặc cua mình".Cậu ko biết nhưng tớ biết mọi ngưòi đều ko thích cách ăn mặc đó.Ngưòi ta có thêt nghĩ cậu vô tình cũng có thể là cố ý khi cạu ko giữ dc cái cạp quần của mình.Tớ nghĩ nếu cậu nhỏ nhen thì ngay sau bài viết này tình bạn của chúng ta sẽ chấm dứt.Nhưng tớ sẽ giữ mãi kỉ niệm đó trong tim mình về những ngày tháng hồi còn nhỏ.Cậu có thể nói bất kì về tớ nhưng cậu đừng nói xấu về gia đình tớ.Hồi lớp 9 ,tớ đã biết cậu hay đi nói xáu gia đình tớ nhờ lời kể của một ngưòi.Tớ bàng hoàng ko ngơ cậu là ngưòi như thế.Bản chất con ngưòi khó ma đổi thay tớ mong cậu hãy cố gắng thay đổi mọi điều ngay từ bây giờ.Cậu có thể lập một topic khác nói vê tớ nhưng tớ nghĩ điều đó chả có nghĩa lí gì cả đôi với tớ.Tớ mong nếu được tình bạn chúng ta sẽ bắt đầu lại.Chứ như bây giờ thì tớ rất mệt mỏi với cậu.

Top Bottom