Gửi ban quản trị diễn đàn hocmai.vn

P

pthithuha18

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

XIn chào tất cả các admin hay các anh chị trong ban quản trị của hocmai.vn. Em tên là Phạm Thị Thu hà, năm nay em lên lớp 8 rùi. em lập topic này mong các anh chị có thể cho em lời giải đáp những thắc mắc của em.
Lúc em học lớp 5 lớp 6, em học giỏi, và đặc biệt là có thể tự tìm ra lời giải đáp cho những bài toán rất khó. Nhưng khi em lên lớp 7, lớp 8, khi em mún học nhìu hay tự mình đi chinh phục những bài toán khó, vừa chưa đầy nửa tiếng, em cảm thấy rất đau đầu và mệt mỏi. Đặc biệt, khi làm các bài toán trong sgk, tự nhiên có bài em cảm thấy mình không thể tự giải được. Em đã học rất nhìu những bí quyết ở trên mạng, thậm chí còn thử nghiệm rất nhìu lần, nhưng vẫn không có hiệu quả gì. Kết quả: việc học của em bị sa sút rất trầm trọng. Năm lớp 6 khi đi thi huyện em được giải nhất toán, giải nhì tiếng anh, nhưng không ngờ lên lớp 7 em không hề được giải nào. Em rất buồn
Hôm nay em lập topic này mong ban quản trị hocmai.vn có thể cho em những lời giải đáp hiệu quả.
Em xin trân trọng cảm ơn.

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

XIn chào tất cả các admin hay các anh chị trong ban quản trị của hocmai.vn. Em tên là Phạm Thị Thu hà, năm nay em lên lớp 8 rùi. em lập topic này mong các anh chị có thể cho em lời giải đáp những thắc mắc của em.
Lúc em học lớp 5 lớp 6, em học giỏi, và đặc biệt là có thể tự tìm ra lời giải đáp cho những bài toán rất khó. Nhưng khi em lên lớp 7, lớp 8, khi em mún học nhìu hay tự mình đi chinh phục những bài toán khó, vừa chưa đầy nửa tiếng, em cảm thấy rất đau đầu và mệt mỏi. Đặc biệt, khi làm các bài toán trong sgk, tự nhiên có bài em cảm thấy mình không thể tự giải được. Em đã học rất nhìu những bí quyết ở trên mạng, thậm chí còn thử nghiệm rất nhìu lần, nhưng vẫn không có hiệu quả gì. Kết quả: việc học của em bị sa sút rất trầm trọng. Năm lớp 6 khi đi thi huyện em được giải nhất toán, giải nhì tiếng anh, nhưng không ngờ lên lớp 7 em không hề được giải nào. Em rất buồn
Hôm nay em lập topic này mong ban quản trị hocmai.vn có thể cho em những lời giải đáp hiệu quả.
Em xin trân trọng cảm ơn.

Chào em!

BQT diễn đàn cảm ơn em đã tin tưởng và chia sẻ những khúc mắc trong vấn đề học tập. Bằng kinh nghiệm của cá nhân mình, anh cho em một số kinh nghiệm nhé!

- Trước tiên, em cần phải hệ thống lại kiến thức căn bản. Tất cả các dạng bài tập, lí thuyết mà em không hiểu, quá lúng túng hoặc không thể nghĩ ra phương án giải quyết thì em phải liệt kê ngay vào danh sách các phần kiến thức bị hổng.

- Sắp xếp thời gian bù đắp các phần hổng đó bằng cách học thuộc lý thuyết trong SGK, học thuộc lòng ấy, làm bài tập từ ví dụ cho đến bài dánhdaasus *. Tự học, nên học từ bài dễ nhất rồi mới tới bài khó kẻo nản chí và mệt mỏi.

-Kiên trì cho tới khi nào đạt lại phong độ ngày xưa em ạ. Giờ em mà né tránh, càng lên lớp trên kiến thức càng nhiều, càng không có thời gian để bù lấp đâu!

Chúc em học tốt!

Top Bottom