Góp ý!!!

D

dangtienlong

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em học ở trên này đã khá lâu và thấy đây thực sự là 1 trang web học trực tuyến vô cùng hữu ích cho người học cũng như người làm giáo viên.Tuy nhiên sau 1 thời gian học,em thấy trang web có 1 số nhược điểm hocmai.vn nên khắc phục:
-Sự bổ sung,cập nhật,thay đổi các bài giảng phần lớn là dành cho việc luyện thi đại học,trong khi các khóa học ở các khối THPT,THCS lại rất ít khi thấy.
-Trong 1 số khóa học ở THPT+luyện thi đại học,1 số bài giảng có thiếu sót:bài giảng trước cho bài về nhà,đến bài giảng sau đề"Chữa bài về nhà" nhưng lúc vào xem lại không thấy;bài giảng đầu tiên của chương trình ôn thi đại học,sau khi học được 1 lúc thầy nói "Vấn đề này ở buổi trước thầy đã nói",em chẳng biết là buổi nào vì vừa mới vào học,hay là học ở khóa khác???,v v....(còn mấy cái nữa nhưng thôi có lẽ hocmai.vn nên tự kiểm tra+khắc phục các bài giảng,nói ra dài dòng khó hiểu lắm:))
-Ở khối THPT vẫn còn thiếu nhiều khóa học các môn,cả khóa học thêm những môn chính nữa em thấy cũng thiếu(nên bổ sung,thay đổi),trên VTV2 thì không thể đủ được
-Thỉnh thoảng lúc em vừa bật bài giảng lên xem,video không chạy và sau 1 lúc thì hiện:ERROR hoặc đang xem bài giảng giữa chừng thì tự nhiên lại quay lại từ đầu(trở về 00:00 sau đó dừng luôn)
Còn 1 số lỗi nữa,nhưng em không nhớ rõ:).Bao giờ gặp lỗi gì em sẽ post lên tiếp:)

Thêm lỗi này nữa:Khi xem các bài giảng nếu kéo cái chấm tròn xanh di chuyển dưới video,chỉ có thể kéo lùi lại chứ không thể kéo sang phải.Có nghĩa là em muốn xem tổng quan về bài giảng thì không được,mà xem xong sau đó kéo lùi lại để xem thì lại được

Last edited by a moderator:
N

nghiahiep0240

mình cũng hay bị tình trạng đãngem xong trở về số 00,F5 lại thì tự nhiên bị trừ mất một lần xem oan uổng

T

trangle94

Mình cũng hay gặp các lỗi tương tự như thế. Với có một số bài giảng chất lượng âm thanh ko được tốt lắm.Vì vậy, em mong hocmai cố gắng khắc phục những lỗi mà em cũng như nhiều bạn khác gặp phải ah.
Với em có một góp ý nhỏ cho khoá của thầy hùng ah. Em nghĩ là trong bài giảng thầy nên chú trọng hơn cho bọn em vào phần lý thuyết ạ, ý của em là phần lý thuyết đòi hỏi học sinh suy luận ạ.Bởi vì, theo kinh nghiệm của các anh chị năm trước học lớp chọn ở trường em, cũng như thầy giáo lớp em là học sinh hay quá chú tâm và lao vào giải bài tập mà ko để ý đến phần lý thuyết nên bị mất điểm đáng tiếc. Mà đề đại học hiện giờ, phần lý thuyết ko phải chỉ là lý thuyết suông ko thôi mà đòi hỏi học sinh phải suy luận, phải hiểu sâu bản chất vấn đề thì mới làm đúng được.Em nghĩ ko chỉ em mà nhiều bạn khác cũng gặp phải vấn đề này.Em mong thầy lưu tâm vấn đề này hơn trong bài giảng cũng như khi chữa bài tập tự luyện cho bọn em ạ.
đây là góp ý rất chân thành của em.Em mong thầy cũng như hocmai.vn ghi nhận.Em xin cảm ơn ạ.

H

hocmai.cskh

Hi em!

Cảm ơn em đã chân thành góp ý cho Hocmai.vn về những sai sót chưa được khắc phục.

Em học ở trên này đã khá lâu và thấy đây thực sự là 1 trang web học trực tuyến vô cùng hữu ích cho người học cũng như người làm giáo viên.Tuy nhiên sau 1 thời gian học,em thấy trang web có 1 số nhược điểm hocmai.vn nên khắc phục:
-Sự bổ sung,cập nhật,thay đổi các bài giảng phần lớn là dành cho việc luyện thi đại học,trong khi các khóa học ở các khối THPT,THCS lại rất ít khi thấy.
-Trong 1 số khóa học ở THPT+luyện thi đại học,1 số bài giảng có thiếu sót:bài giảng trước cho bài về nhà,đến bài giảng sau đề"Chữa bài về nhà" nhưng lúc vào xem lại không thấy;bài giảng đầu tiên của chương trình ôn thi đại học,sau khi học được 1 lúc thầy nói "Vấn đề này ở buổi trước thầy đã nói",em chẳng biết là buổi nào vì vừa mới vào học,hay là học ở khóa khác???,v v....(còn mấy cái nữa nhưng thôi có lẽ hocmai.vn nên tự kiểm tra+khắc phục các bài giảng,nói ra dài dòng khó hiểu lắm:))
-Ở khối THPT vẫn còn thiếu nhiều khóa học các môn,cả khóa học thêm những môn chính nữa em thấy cũng thiếu(nên bổ sung,thay đổi),trên VTV2 thì không thể đủ được
Về những nội dung, bài giảng, khóa học còn thiếu, Hocmai.vn vẫn đang và sẽ bổ sung đầy đủ theo lộ trình đã được xây dựng từ trước. Đây là công việc đòi hỏi cần có thời gian và sự kiên trì, dựa trên mong muốn của Hocmai.vn là trở thành một kênh, một môi trường học tập đầy đủ cho các em học sinh cả nước, song song với việc học chính khóa trên trường.
-Thỉnh thoảng lúc em vừa bật bài giảng lên xem,video không chạy và sau 1 lúc thì hiện:ERROR hoặc đang xem bài giảng giữa chừng thì tự nhiên lại quay lại từ đầu(trở về 00:00 sau đó dừng luôn)
Còn 1 số lỗi nữa,nhưng em không nhớ rõ:).Bao giờ gặp lỗi gì em sẽ post lên tiếp:)

Thêm lỗi này nữa:Khi xem các bài giảng nếu kéo cái chấm tròn xanh di chuyển dưới video,chỉ có thể kéo lùi lại chứ không thể kéo sang phải.Có nghĩa là em muốn xem tổng quan về bài giảng thì không được,mà xem xong sau đó kéo lùi lại để xem thì lại được
- Về lỗi đang xem thì con chạy quay trở lại vị trí 00:00, em có thể khắc phục bằng cách nhấn phím F5 (em không bị trừ thêm số lần học). Lưu ý là việc bị trừ số lần học, được tính khi em click vào nút Bắt đầu học nhé.
- Về lỗi không thể kéo con chạy sang bên phải, anh có kiểm tra trên máy tính của anh thì vẫn kéo được bình thường, nên anh suy luận khả năng có thể do máy tính của em cấu hình thấp, hoặc lúc đó mạng không ổn định. Em vui lòng kiểm tra lại nhé.

Chúc em và các bạn học tốt!

Thân mến

D

dangtienlong

Vậy cho em hỏi thêm là cái chức năng gia sư trực tuyến lúc mình hỏi bài thì các giáo viên ở hocmai.vn luôn có sẵn ở đó để giải đáp ạ?Liệu mình có thể hỏi bài với những thầy cô đã xuất hiện trên trang này qua các bài giảng không?

Nếu chưa có hoặc chưa đủ thì em nghĩ thế này:nên có thêm các số điện thoại(cả máy bàn lẫn di động),tài khoản yahoo của các thầy cô đã xuất hiện trên hocmai.vn qua các bài giảng,còn nếu thầy cô nào không xuất hiện thì không cần.Như thế việc hỏi đáp bài vở,kiến thức của học sinh có lẽ sẽ tốt hơn

H

hocmai.cskh

Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm tới các khóa học và dịch vụ trên Hocmai.vn.

Dịch vụ gia sư trực tuyến 1900 585812 (tham khảo tại đây: http://hocmai.vn/mod/resource/view.php?id=31461) là tổng đài hỗ trợ kiến thức, các giáo viên của Hocmai.vn luôn có mặt ở tổng đài từ 8h - 17h30 để giải đáp tất cả các thắc mắc về kiến thức, bài tập cả trong lẫn ngoài Hocmai.vn (không chỉ trên bài giảng).

Ngoài ra, đối với các bạn học sinh đang tham gia khóa Luyện thi đảm bảo, Hocmai.vn có hỗ trợ dịch vụ gia sư, hỏi đáp qua số máy di động: 094 2222 40x (Hotline chuyên môn).

Thời gian trước, Hocmai.vn có hỗ trợ gia sư trực tuyến qua tài khoản Yahoo: hocmai.toanhoc, hocmai.hoahoc, hocmai.vatli...tuy nhiên việc hỗ trợ qua yahoo có nhiều bất cập như: trò chuyện ngoài lề, yahoo khống chế số lượng add nick, phụ thuộc vào mạng (chập chờn)...

Hiện nay Hocmai.vn đang hỗ trợ dịch vụ gia sư, hỏi đáp qua 3 kênh:
- Gia sư trực tuyến: 1900 585812
- Hotline chuyên môn: 094 2222 40x
- Diễn đàn.

Chúc các em học tốt!
Thân mến.

H

hocmai.cskh

Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm tới các khóa học và dịch vụ trên Hocmai.vn.

Dịch vụ gia sư trực tuyến 1900 585812 (tham khảo tại đây: http://hocmai.vn/mod/resource/view.php?id=31461) là tổng đài hỗ trợ kiến thức, các giáo viên của Hocmai.vn luôn có mặt ở tổng đài từ 8h - 17h30 để giải đáp tất cả các thắc mắc về kiến thức, bài tập cả trong lẫn ngoài Hocmai.vn (không chỉ trên bài giảng).

Ngoài ra, đối với các bạn học sinh đang tham gia khóa Luyện thi đảm bảo, Hocmai.vn có hỗ trợ dịch vụ gia sư, hỏi đáp qua số máy di động: 094 2222 40x (Hotline chuyên môn).

Thời gian trước, Hocmai.vn có hỗ trợ gia sư trực tuyến qua tài khoản Yahoo: hocmai.toanhoc, hocmai.hoahoc, hocmai.vatli...tuy nhiên việc hỗ trợ qua yahoo có nhiều bất cập như: trò chuyện ngoài lề, yahoo khống chế số lượng add nick, phụ thuộc vào mạng (chập chờn)...

Hiện nay Hocmai.vn đang hỗ trợ dịch vụ gia sư, hỏi đáp qua 3 kênh:
- Gia sư trực tuyến: 1900 585812
- Hotline chuyên môn: 094 2222 40x
- Diễn đàn.

Chúc các em học tốt!
Thân mến.

D

dangtienlong

Cho em hỏi:
-Số 0986 585812 là số gia sư trực tuyến 24/24 h phải không ạ?
-Tại sao hocmai không làm các bài giảng song hành với các buổi học của học sinh các lớp ở đó nhỉ?Các bài giảng sẽ tồn tại bằng với 3 năm học cấp 3 của học sinh,sau đó cứ hết 1 khóa học cấp 3 của học sinh ở đó(hết cấp 3 ra trường) thì hocmai lại chuẩn bị thay các bài giảng mới của các học sinh mới(cũng từ đầu khóa đến hết).Còn nếu là ở ngoài trung tâm hocmai thì không cần,mời thầy cô ở ngoài đến là được rồi:).Nếu hôm nào mà ở đó kiểm tra+thi thì bỏ đi,lấy các bài kiểm tra+thi post vào thư viện đề kiểm tra+thi của trang hocmai,và cứ hết 1 khóa học của học sinh thì nó lại được cập nhật.:).Làm như vậy với các môn chính:Toán,Lý,Hóa,Văn,Anh,Sinh,Sử,Địa(với THPT) và Toán,Văn(với THCS),tiểu học thì không cần.:).Các bài giảng của các lớp chuyên,chọn,thường sẽ để phân ra riêng.Tiếp theo sẽ là các bài giảng tham khảo là những bài giảng ở ngoài trung tâm hocmai,là các bài giảng sưu tầm được khắp nơi,hoặc của những thầy cô thuộc dạng "top đầu".:).Học sinh online ở trang hocmai không cần theo sát các bài giảng ở lớp đó định kỳ,có thể vào học lúc nào cũng được.Các bài giảng nào không cần thiết thì bỏ đi.Ở các bài giảng sẽ có chức năng học thử+tài liệu đi kèm của bài giảng đó(điều này là đương nhiên rồi)
Về vấn đề thầy cô thì em nghĩ là không cần phải quá giỏi và nổi tiếng đâu ạ(chỉ để tham khảo thôi,còn nếu được thì tốt quá:)),bình thường hoặc khá cũng được rồi.:)
Đó là ý kiến của em.Hocmai nghĩ sao ạ?:)

Last edited by a moderator:
H

hocmai.cskh

Cho em hỏi:
-Số 0986 585812 là số gia sư trực tuyến 24/24 h phải không ạ?
-Tại sao hocmai không làm các bài giảng song hành với các buổi học của học sinh các lớp ở đó nhỉ?Các bài giảng sẽ tồn tại bằng với 3 năm học cấp 3 của học sinh,sau đó cứ hết 1 khóa học cấp 3 của học sinh ở đó(hết cấp 3 ra trường) thì hocmai lại chuẩn bị thay các bài giảng mới của các học sinh mới(cũng từ đầu khóa đến hết).Còn nếu là ở ngoài trung tâm hocmai thì không cần,mời thầy cô ở ngoài đến là được rồi:).Nếu hôm nào mà ở đó kiểm tra+thi thì bỏ đi,lấy các bài kiểm tra+thi post vào thư viện đề kiểm tra+thi của trang hocmai,và cứ hết 1 khóa học của học sinh thì nó lại được cập nhật.:).Làm như vậy với các môn chính:Toán,Lý,Hóa,Văn,Anh,Sinh,Sử,Địa(với THPT) và Toán,Văn(với THCS),tiểu học thì không cần.:).Các bài giảng của các lớp chuyên,chọn,thường sẽ để phân ra riêng.Tiếp theo sẽ là các bài giảng tham khảo là những bài giảng ở ngoài trung tâm hocmai,là các bài giảng sưu tầm được khắp nơi,hoặc của những thầy cô thuộc dạng "top đầu".:).Học sinh online ở trang hocmai không cần theo sát các bài giảng ở lớp đó định kỳ,có thể vào học lúc nào cũng được.Các bài giảng nào không cần thiết thì bỏ đi.Ở các bài giảng sẽ có chức năng học thử+tài liệu đi kèm của bài giảng đó(điều này là đương nhiên rồi)
Về vấn đề thầy cô thì em nghĩ là không cần phải quá giỏi và nổi tiếng đâu ạ(chỉ để tham khảo thôi,còn nếu được thì tốt quá:)),bình thường hoặc khá cũng được rồi.:)
Đó là ý kiến của em.Hocmai nghĩ sao ạ?:)
Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm và góp ý cho Hocmai.vn.

Số Hotline 0936 585812 hỗ trợ tư vấn, giải đáp dịch vụ của Hocmai.vn (nạp tiền, tham gia khóa học, đóng học phí, diễn đàn...), không phải là số gia sư trực tuyến em ạ.

Về góp ý của em cho Hocmai.vn nên ghi hình các bài giảng trên lớp tại trung tâm Hocmai.vn. Do đối tượng tham gia các khóa học Ofline và Online là khác nhau, trong đó hiện nay học sinh tham gia lớp Offline có sự phân loại giữa các trình độ từ đó phân loại từng lớp học trong khi đối tượng tham gia học một khóa Online có nhiều trình độ khác nhau, nên với mỗi hình thức học, giáo viên sẽ soạn nội dung bài giảng khác nhau trong từng buổi học em ạ.

Chúc em học tốt!

Thân mến.

D

dangtienlong

Ồ.Thế mà em cứ nghĩ là ON với OFF là giống nhau:)
A không thì hocmai có thể làm thế này:Thi đầu vào tại các lớp trên trang hocmai.Học sinh muốn tham gia học lớp nào đó ở trình độ nào đó,khi kích vào lớp đó(chưa biết trình độ là gì ) sẽ có xuất hiện 1 bài thi từ dễ đến khó yêu cầu học sinh đó làm trong thời gian quy định.Phân loại từng mức điểm đạt được của học sinh cho từng trình độ(vd được 4 điểm thi thì sẽ vào lớp thường,7 điểm vào lớp chọn,10 điểm vào lớp chuyên).Học sinh đã học ở lớp trình độ nào thì không được sang lớp trình độ khác,nếu sang thì lại thi:).

với mỗi hình thức học, giáo viên sẽ soạn nội dung bài giảng khác nhau trong từng buổi học
Cái này em không hề thấy trên trang hocmai

H

hocmai.cskh

^^ em ơi, nếu bạn A có học lực trung bình, muốn tham gia khóa học dành cho các bạn có học lực khá giỏi trở lên, vì thế nhờ bạn B (học lực khá) làm bài kiểm tra đầu vào hộ thì sao Hocmai.vn kiểm tra được chính xác chất lượng học của từng bạn trong mỗi lớp.

Hocmai.vn rất cảm ơn những ý tưởng của em, và hi vọng em sẽ tiếp tục đóng góp để cùng Hocmai.vn trao đổi trên tình thần xây dựng.

Chúc em học tốt nhé!

D

dangtienlong

:):)
Em nghĩ việc đó không quan trọng(học online mà),bù lại bạn đó sẽ mất tiền học,mất thời gian,và giỏi *** là do bạn đó thôi.:D:D

D

dangtienlong

Em thấy phần"Luyện thi tốt nghiệp và đại học theo chủ đề" các khoá học có vẻ bị thiếu,ít được cập nhật,bổ sung.Mong mod hocmai fix nhanh.:)

H

hocmai.cskh

Em thấy phần"Luyện thi tốt nghiệp và đại học theo chủ đề" các khoá học có vẻ bị thiếu,ít được cập nhật,bổ sung.Mong mod hocmai fix nhanh.:)
Chào em!

Cảm ơn em đã góp ý cho khóa học Luyện thi tốt nghiệp - ĐH theo chủ đề.

Em có thể vui lòng chỉ rõ những khóa nào trong phần này bị thiếu và thiếu những nội dung gì được không? Hocmai.vn sẽ tiến hành kiểm tra và đánh giá lại theo góp ý của em.

Xin trân trọng cảm ơn!

D

dangtienlong

Toán:
+Thiếu chuyên đề Đại số
+Thiếu chuyên đề Hình học giải tích
+Chuyên đề hình học không gian của thầy Nguyễn Trần Kiên bị bỏ dở dang
Lý:
+Thiếu các chuyên đề về quang học,hạt nhân
+Thiếu chuyên đề dao động cơ học
+Ở các khóa học của thầy Đoàn Công Thạo và Đỗ Lệnh Điện không có lời giải hay đáp án cho phần bài tập tự luyện
Hóa:
+Ở 2 khóa học của thầy Nguyễn Văn Hạnh và thầy Nguyễn Văn Khải không có lời giải hay đáp án cho phần bài tập tự luyện
Ngoài ra em thấy các bài giảng ở mục Luyện thi này cũng đã khá lâu,mod hocmai nên thay đổi lại

D

dangtienlong

Cho em hỏi là cứ sau 1 năm thì 1 khóa học lại được làm lại tất cả từ đầu phải không ạ?Tại vì em thấy trong 1 khóa học các bài giảng thường được sắp xếp,bố trí theo ngày,tháng,chưa đến ngày thì chưa có,còn đến ngày thì có,chứ nếu sau 1 năm mà khóa học vẫn như thế thì có lẽ hocmai không cần phải bố trí sắp xếp thời gian cho các bài giảng làm gì,để học sinh học luôn 1 thể.:)

H

hocmai.cskh

Cho em hỏi là cứ sau 1 năm thì 1 khóa học lại được làm lại tất cả từ đầu phải không ạ?Tại vì em thấy trong 1 khóa học các bài giảng thường được sắp xếp,bố trí theo ngày,tháng,chưa đến ngày thì chưa có,còn đến ngày thì có,chứ nếu sau 1 năm mà khóa học vẫn như thế thì có lẽ hocmai không cần phải bố trí sắp xếp thời gian cho các bài giảng làm gì,để học sinh học luôn 1 thể.:)
Chào em!

Mỗi 1 khóa học trên Hocmai.vn đều có lộ trình học cụ thể (lịch học dự kiến) được giáo viên và Hocmai.vn nghiên cứu, đề ra , nhằm đảm bảo khả năng tiếp thu của các em học sinh khi tham gia.

Với lịch học dự kiến như thế, các em sẽ không có cảm giác bị sức ép, nôn nóng khi thấy có nhiều bài cần phải học cùng 1 lúc. Đồng thời sắp xếp được lịch học trên Hocmai.vn phù hợp với lịch học trên trường của bản thân, như là 2 hình thức học song song, bổ trợ lẫn nhau.

Thân mến.

Top Bottom