[góp ý] Ý kiến về môn Tin học

Status
Không mở trả lời sau này.
M

marik

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hic, em thấy diễn đàn đối xử không công bằng với box tin. Dù môn Tin không có trong các môn thi đại học hay tốt nghiệp nhưng Tin vẫn nằm trong các môn thi quốc gia. Hơn nữa trong tương lai đây cũng có thể là môn học chính cơ mà. Em nghĩ cũng nên có một box riêng dành cho môn tin chứ nhét vào tận khu ngoại khoa em thấy bất công quá. Mong anh chị xem xét :)

Last edited by a moderator:
K

kachia_17

Đồng ý với bạn về vấn đề này .Cũng đã có nhiều ý kiến xung quanh việc nên tách hay không tách box Tin ra khu vực ngoại khóa.
Theo như cá nhân kachia thấy , có các điểm sau bạn nên biết.
- Phải chấp nhận 1 điều rằng : điễn đàn học mãi ( và trang chủ ) chỉ đầu tư vào các môn thi đại học ( không có Tin ).
- Box Tin được chia ra như hiện này không giống với nội dung học của các bạn.
- Nhân lực của Box này là hạn chế !
...
Sẽ đề xuất với admin việc này .
Thân!

K

kachia_17

Trả lời về việc góp ý : đưa box tin ra khỏi khu vực ngoại khóa và phát triển như một môn học.
Việc này chưa được sự đồng ý từ admin.
Lý do :

Moderator said:
>>> Chưa đủ điều kiện!
>>> Hiện nay Hocmai vẫn chưa ai phụ trách đảm nhận riêng về tin học trong học tập, vì thế nên chưa thể bố trí và sáp nhập box này được.
>>> Vậy nên nếu chúng ta đảm bảo được rằng có Mod nào đó sẽ chuyên tâm về box này, có thể quản được thì có thể thực hiện tách.

Cảm ơn đã góp ý, thân.

K

kira_l

môn tin cần thiết thật nhưng ....... em cảm thấy nó đâu có

phải là môn chính đâu ?

cũng đâu quan trọng lắm bạn ! cứ để ở box ngoại khóa cũng đc :D bởi diễn đàn đã chật nay càng chật hơn

mà việc thay đổi tốn nhìu thời gian và công sức lắm ! đề xuất thì dễ nhưng làm lại khó :D

A

anhquynhta

Tin học không phải là môn chính nhưng nó thật sự có ích,vd: được cộng điểm nghề khi thi lên cấp 3 nè :) nếu đạt loạt giỏi (cái này thì cũng chẳng khó) thì được công tận 1,5 đ tương đương với thi đc thành phố, loại khá 1 đ, loại TB 0.5 đ. Em rất thik tin học :) lúc đầu mới vô học mãi, tìm tư liệu tin học thì thấy chẳng có, ai dè lại nằm trong chuyên mục ngoại khoá :-?. Công nhận tin học chỉ nhằm nâng cao hiểu biết về công nghệ thông tin, nhưng bây giờ đang xã hội hoá, ai có tầm hiểu biết về tin học thì bắt kịp thời đại tốt hơn, chẳng phải tin học mang lại cho ta rất nhiều lợi ích hay sao ? box Tin có các mod cũng chuyên tâm về box lắm chứ.
Phải hiểu "ngoại khoá" là gì : là Hoạt động giáo dục ngoài giờ học chính thức, tin học là một môn học môn học bắt buộc với những trường chọn cho học sinh học nghề môn tin, vậy chả nhẽ tin là hoạt động ngoài giờ à, em nghĩ nên xem xét kĩ hơn về ý kiến của marik, em thấy ý kiến này khá hay, và em hoàn toàn đồng tình với ý kiến ấy, mong mọi người xem xét kĩ hơn :)
(chẳng phải có 4rum này để chúng ta trao đổi việc học tập cũng là nhờ công nghệ thông tin hay sao, một lần nữa kính mong đc xem xét một cách kĩ lưỡng hơn trc khi đưa ra kết luận chính thức)

Last edited by a moderator:
K

kachia_17

kachia_17 said:
Trả lời về việc góp ý : đưa box tin ra khỏi khu vực ngoại khóa và phát triển như một môn học.
Việc này chưa được sự đồng ý từ admin.
Lý do :

Nguyên văn bởi Moderator
>>> Chưa đủ điều kiện!
>>> Hiện nay Hocmai vẫn chưa ai phụ trách đảm nhận riêng về tin học trong học tập, vì thế nên chưa thể bố trí và sáp nhập box này được.
>>> Vậy nên nếu chúng ta đảm bảo được rằng có Mod nào đó sẽ chuyên tâm về box này, có thể quản được thì có thể thực hiện tách.

Các bạn đọc kĩ nhé :).
Việc này kachia sẽ không cho dừng ở đây, các bạn có thể thảo luận góp ý nếu muốn.
Đừng đi lạc nội dung topic nhé.
Thân.

N

nani_tam999

bọn trẻ thời nay ngồi máy tính chỉ để chơi game, chát chít... chả quan tâm gì đến Tin học nên bi giờ nó có phải là môn quan trọng nữa đâu =))

V

vampire_knight_1710

Mình rất thích môn Tin.Vì nó có nhiều cái hay và thú vị.Có thể đưa mọi người ở khắp nơi trên thế giới đến gần với nhau chỉ bằng một cú click chuột và nhờ nó mà học sinh có thể trau dồi thêm kiến thức.Mình đồng tình với marik và anhquynhta.Mình mong là sẽ có 1 box riêng dành cho môn Tin

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom