góp ý với thầy hùng

Status
Không mở trả lời sau này.
A

alibaba314

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

dạo này mình thấy nhiều mem góp ý về hocmai qua, mình cũng tham gia chút, nhưng sẽ đổi gió, không đánh giá về chất lượng bài giảng nữa mà về nhân cách và đạo đức nghề giáo. mình vừa đọc 1 bài có đoạn thầy Hùng đánh giá khóa cấp tốc chán, khuyên học sinh chỉ cần luyện đề hay những bài thầy hùng đưa ý kiến cá nhân vào đó, mình thấy về tư cách giáo viên như vậy, quả là không ổn, thầy hùng không nên nói năng hay đánh giá kiểu như vậy, thầy dạy tốt, dạy giỏi thì học sinh của thầy sẽ biết đến (thực tế thì có thể không phải nhé, thầy này mình chưa từng nghe tên, chỉ là vừa rồi có học ké 1 buổi của thầy ở Trung tâm, lớp có vài học sinh thôi, nghe cũng hay hay nhưng rất ít học sinh học, mà dạo này không thấy thầy đến trung tâm dạy nữa, hay là không được dạy nữa rồi,...). mình thấy thầy khải dạy phương pháp giải nhanh hóa hay lắm, cả thầy sơn nữa nhưng chưa có thầy cô nào thể hiện như thầy hùng, nếu thầy đọc được bài viết này, em mong thầy suy nghĩ lại, thày hãy khiêm tốn, chỉ là mong tốt cho thầy thôi vì thầy còn trẻ. sắp tới em cũng thi vào sư phạm và cần học hỏi các thầy nhiều (nhưng sẽ không học tính cách của thầy hùng đâu), em thấy thầy võ dạy rất hay, đúng là người thầy 50 năm kinh nghiệm.

H

hocmai.cskh

Chào Em,

Về phạm trù đạo đức, văn hóa và truyền thống giáo dục của Việt Nam, học trò không được phép dùng những lời lẽ như vậy để nhận xét về giáo viên, về người thầy đã truyền thụ kiến thức cho mình.
"Tôn sư trọng đạo"
"Nhất tự vi sư, bán tự vi sư"

Hocmai.vn có cả Tiên học lễ, hậu học văn nên kiên quyết không đồng tình với bài viết trên của em, vì thế xin được phép khóa lại chủ đề này.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom