Góp ý với thầy Hùng một chút thôi ạ

H

hokage9x

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện giờ thầy Hùng đang dạy đến phần điện xoay chiều rồi, và em thấy các bài giảng
Bài 35. Đại cương về dòng điện xoay chiều

Bài 37. Các loại đoạn mạch điện xoay chiều

Bài 39. Mạch điện xoay chiều có hai phần tử

có bài tập bọn em có thể tự mình làm được. Em không chê bài tập quá dễ mà thực ra nó là cơ bản để bọn em nắm vững kiến thức, hiểu thêm lý thuyết. Do đó em mong thầy sẽ không cần chữa những bài tập trên để đẩy nhanh tiến độ bài giảng. Mặt khác, ở phần sóng cơ, em rất muốn thầy chữa bài về giao thoa sóng cơ mở rộng, theo em đây là phần khá khó, rất ít bạn làm được.

N

ngoaithuongcs2

Điện là phần khó , muốn học tốt thì phải nắm hết bản chất.Điện chiếm phần lớn điểm mà.Cái gì cũng phải đi từ căn bản.:D

H

hanghoian94

Nhiều bài tập có thể bạn làm được nhưng có khi lại có nhiều bạn chưa biết làm thì sao?Dù sao cũng phải giải hết cho họ chứ,khoá của thầy thích là ở cái đó!Rất nhiều bạn đăng kí khoá của thầy nên cũng có bạn này bạn kia chứ,đâu phải ai đăng kí khoá của thầy đều là học sinh học tốt hết đâu.Thế nên,cứ dạy như bình thường thầy nhé!:).

H

hocmai.cskh

Hiện giờ thầy Hùng đang dạy đến phần điện xoay chiều rồi, và em thấy các bài giảng
Bài 35. Đại cương về dòng điện xoay chiều

Bài 37. Các loại đoạn mạch điện xoay chiều

Bài 39. Mạch điện xoay chiều có hai phần tử

có bài tập bọn em có thể tự mình làm được. Em không chê bài tập quá dễ mà thực ra nó là cơ bản để bọn em nắm vững kiến thức, hiểu thêm lý thuyết. Do đó em mong thầy sẽ không cần chữa những bài tập trên để đẩy nhanh tiến độ bài giảng. Mặt khác, ở phần sóng cơ, em rất muốn thầy chữa bài về giao thoa sóng cơ mở rộng, theo em đây là phần khá khó, rất ít bạn làm được.
Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm và góp ý cho khóa học LTĐH môn Lí của thầy Hùng. Hocmai.vn sẽ lưu lại ý kiến của em để làm cơ sở điều chỉnh nếu có thể trong khả năng cho phép.

Khi xây dựng khóa LTĐH môn Lí, thầy Hùng có chia sẻ với Hocmai.vn rằng khóa này dành cho cả những bạn mới bắt đầu học Lí lớp 12 (không học trước chương trình) nên vì thấy nhiều bạn học sinh đánh giá cao và hài lòng nội dung chương trình.

Một điều nữa mà thầy Hùng luôn nhấn mạnh là các em học sinh cần xem đi xem lại nội dung trong bài giảng để nắm chắc kiến thức, không nên chủ quan sau 1-2 lần học mà không ôn lại. Cách học hời hợt là một trong những nguyên nhân khiến nhiều bạn đạt kết quả không tốt trong kì thi Đại học.

Trên đây là một vài chia sẻ của Hocmai.vn, hi vọng em sẽ học tốt :)/

Thân mến!

Top Bottom