[Góp ý]]- Việc mở box Môi Trường

T

thanhthuytu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Môi Trường???
Có lẽ các bạn ai cũng biết đến cụm từ này, các bạn biết đó môi trường chúng ta đang cần sự bảo vệ của chúng ta. Trong diễn đàn này chắc hẳn sẽ có những đoàn viên thanh niên, những búp sen hồng đội viên tiêu biểu, thế chúng ta nên phải lên tiếng để đánh thức cái ý thức của mỗi con người. Ông bà xưa có nói rằng "Một cây làm chẳng nên non ba cây chụm lại nên hòn núi cao", đó là câu nói nói về sự đoàn kết. Thế chúng ta đoàn kết lại và từ những cây non góp lên 1 hòn núi để gây sự chú ý và gây nên sự ý thức của mỗi con người chúng ta.

Nay vì lẽ đó nên tôi muốn xin Admin mở thêm 1 box về "Môi Trường" để các bạn tập dần ý thức và hiểu được tác hại của môi trường như thế nào. Liệu ta còn sống nỗi khi bầu khí uyển của trái đất cạn dần, tầng ozôn có lỗ thủng khá to, toàn cầu ấm lên, tan băng, bão lũ. Thế chúng ta phải làm gì để đánh thức những ý thức của mỗi người để bảo vệ môi trường.

Các bạn có ý kiến gì về box này....... Em mong Admin sẽ đồng ý!!!!

Thân ái!!!
Thanh Thúy Từ​

Last edited by a moderator:
L

luvship

em đồng ý cả 2 tay lẫn 2 chân lun!

hi vọng mở thêm 1 box nữa, mọi ng` cùng chung tay bảo vệ môi trường!

hi vọng anh admin cũng nghĩ thế!

P

phamminhkhoi

Nhất trí

Bây giờ vấn đề này đang rất "nóng"

Em nghĩ nên làm một box con trong phần trao đổi, thalr luận.

Sẽ làm tăng them sự quan tâm của mem với vấn đề này.

C

chile1911

Thanks thanhthuy nè. Hay đấy! Mình nghĩ box môi trường đc mở sẽ náo nhiệt lắm đây. Vì ô nhiễm môi trường ko chỉ đe dọa chúng ta mà còn ảnh hưởng đến hành tinh xanh mà chúng ta đang sống. Đây sẽ là đề tài đc rất nhiều người quan tâm. Ủng hộ tứ chi lun ^^

C

caheosua

Em nghĩ còn rất nhiều người ủng hộ mở box môi trường nữa
Vậy rất mong anh ADMIN mở box môi trường để mọi người quan tâm tới môi trường hơn

M

Moderator

Cảm ơn các em đã có ý kiến đóng góp xây dựng diễn đàn.

Thứ nhất: Đây là chủ đề nóng hiện nay, liệu rằng khi mở Box này ra số lượng người vào viết bài được là bao nhiêu hay chỉ mở ra cho nó có rồi lại bỏ bẵng đi. Chứng mình cho điều này thì hiện nay còn nhiều khu vực có Mod quản lý nhưng chưa kiểm soát được vẫn để nạn Spam tràn lan.

Thứ hai: Hiện tại diễn đàn mình có rất nhiều chuyên mục, điều đó góp phần làm chậm tốc độ load mạng. Vì thế càng hạn chế thêm Box đang là vấn đề BQT suy nghĩ.

Thứ ba: Đây là diễn đàn học tập, chính vì thế các bài viết về môi trường có thể lồng ghép trong các môn học nhất là các môn xã hội (Địa lí). Bên cạnh đó 4rum có cả 1 Box lớn "Bàn tròn Hocmai". Những nơi đó các em có thể viết bài nói về môi trường.

Thay vào đó tại sao không tích cực hơn trong việc xây dựng các chủ đề mới, tham gia trả lời các bài viết,...

Vì vậy việc mở một Box mới như thế này là thừa, trùng lặp, không khả thi.

Admin.​

L

ladyfirst

Cảm ơn các em đã có ý kiến đóng góp xây dựng diễn đàn.

Thứ nhất: Đây là chủ đề nóng hiện nay, liệu rằng khi mở Box này ra số lượng người vào viết bài được là bao nhiêu hay chỉ mở ra cho nó có rồi lại bỏ bẵng đi. Chứng mình cho điều này thì hiện nay còn nhiều khu vực có Mod quản lý nhưng chưa kiểm soát được vẫn để nạn Spam tràn lan.

Thứ hai: Hiện tại diễn đàn mình có rất nhiều chuyên mục, điều đó góp phần làm chậm tốc độ load mạng. Vì thế càng hạn chế thêm Box đang là vấn đề BQT suy nghĩ.

Thứ ba: Đây là diễn đàn học tập, chính vì thế các bài viết về môi trường có thể lồng ghép trong các môn học nhất là các môn xã hội (Địa lí). Bên cạnh đó 4rum có cả 1 Box lớn "Bàn tròn Hocmai". Những nơi đó các em có thể viết bài nói về môi trường.

Thay vào đó tại sao không tích cực hơn trong việc xây dựng các chủ đề mới, tham gia trả lời các bài viết,...

Vì vậy việc mở một Box mới như thế này là thừa, trùng lặp, không khả thi.

Admin.​

Đồng ý với quan điểm thứ 2 và 3 của admin , việc tạo 1 box tuy nó có ý nghĩa nhưng không thực sự cần thiết . Các lí do đã được admin trình bày

Lady1st

G

giapthang9696

Em thấy mở box môi trường là rất hợp lí . Tình hình môi trường hiện nay rất báo động, rất đáng để chúng ta quan tâm và chung sức bảo vệ môi trường( em nghĩ thế )

C

crazyfrog

Ủng hộ các bạn là vấn đề môi trường hiện đang là vấn đề nóng hiện nay. Nhưng như tôi đã một lần nói về vấn đề môi trường ở khu ngoại khóa rồi. Các bạn còn đang là học sinh và cứ ngồi ở nhà mà gõ : "Tôi sẽ bảo vệ môi trường". Thì xin thưa bảo vệ cái chó gì khi mà chính bản thân các bạn đang sử dụng máy vi tính, đèn điện để làm cái việc gọi là học hành này ? Tôi chả hiểu các bạn bảo vệ môi trường cái kiểu khỉ gì cả ?
Nói thật 1 điều, các bạn chả cần bàn bạc gì cả. Chẳng cần kêu gào cái gì cả.
Có một số vấn đề tôi sẽ nêu ra dưới đây :
1. Các bạn tham gia diễn đàn làm gì ?
2. Các bạn đã làm gì để bảo vệ môi trường ?
3. Các bạn đã thấy điều mình làm là đủ ?
4. Có cần ngồi nhà ông ổng tôi bảo vệ môi trường ko ?
Cảm ơn đã đọc bài của tôi !

C

chile1911

Anh admin nói rất hợp lí, nếu tạo box wá nhiều thì tốc độ load rất chậm lúc đc lúc không, điều này làm mình rất khó chịu. Hiện nay thì nhiều nơi đã tuyên truyền về vấn đề này nhưng ô nhiễm thì vẫn cứ ô nhiễm.Bạn crazyfrog nói rất hay, hành động là thiết thực nhất. Nhưng song song đó cũng cần phải thảo luận tuyên truyền nhiều hơn để nâng cao ý thức mọi người, nêu lên tầm wan trọng và ko để lãng wên với MT. Nhất là sự quan tâm của giới trẻ hiện nay, để ko thờ ơ vô cảm với môi trường. Tạo ở BTHM hoặc box Địa Lí rất hay. Quan điểm của crazyfrog cũng đúng, nhưng bạn dùng ngôn từ ghê wá!!! ^^

L

luvship

1. em dám cá lồng nó vô box địa xong ko ai thèm vô lun!

2. cho vô box địa nào giờ? nếu mem mới muốn tham gia thì bik đâu mà tìm.

3. nếu như cho vô 1 box nào đó thì cần gì lồng vô cho mệt, ng` ta muốn làm sẽ tạo pic riêng cho rồi!

V

vuduyhungchuot

Thưa các bạn, mình xin có ý kiến về truyện này:
Chúng ta quan tâm đến môi trường. Điều đó là quá đúng. Nhưng nếu như chúng ta xin Admin mở thêm 1 box thì có 1 vài điểm không được sau đây:
1. chắc chắn phải có MOD, nhưng chưa chắc là không có spam.
2. Chúng ta có box BTHM rồi, thì cần gì mở thêm, cứ việc đăng kí với chini106 để mở topic về chuyện này.
3. Bây giờ, trong phần group của diễn đàn mình đã có 1 nhóm về môi trường và mình đã gia nhập. Vậy cớ sao các bạn không gia nhập để có thể nói ra tiếng nói của mình về việc này?

Top Bottom