góp ý về việc "xử lí" tranh ảnh trong bài viết

N

niemtin_267193

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

sau một tg sinh hoạt trên 4room tui thấy việc xử lí tranh ảnh trên hocmai còn nhìu hạn chế, đặc biệt nạn trích dẫn tranh gây nhìu khó khăn cho mọi người theo dõi bài viết.
mình đã tham khảo bên VNSharing thấy họ có cách xử lí tranh rất hay mà vẫn tạo thuận tiện cho các thành viên theo dõi bài viêt, khi họ post tranh vào bài viết, họ sử dụng các "nút" :
vừa làm ngắn gọn các bài viết vưà hạn chế nạn
tranh mà ko làm ảnh hưởng tới chất lượng bài viết.

Last edited by a moderator:
G

giangln.thanglong11a6

Tức là nhét ảnh vào thẻ [SPOIL] để nó luôn ở dạng ẩn, khi nào cần thì ấn vào để xem.

Ý tưởng này cũ rồi bạn ạ, và theo tôi nó không hoàn toàn khả thi, bởi vì nếu member đưa vào thẻ SPOIL những thứ vi phạm nội quy diễn đàn thì sao? Rất khó kiểm soát nếu như bài viết nào cũng có vài cái tag spoil như thế.

N

nh0c_bee_95

Ý của bạn là sao? Bạn giải thích kĩ hơn được hok? Mình chưa hiểu lắm! Cái cách post hình vào bài viết ý! Tks.

N

nh0c_bee_95

Àk! ra là thế! Ừkm, như giangln.thanglong11a6 nói, việc đó khó kiểm soát hình ảnh lắm! phải để ẩn hình ảnh thế nhiều lúc cũng rắc rối! :)

N

niemtin_267193

Tức là nhét ảnh vào thẻ [SPOIL] để nó luôn ở dạng ẩn, khi nào cần thì ấn vào để xem.
Ý tưởng này cũ rồi bạn ạ, và theo tôi nó không hoàn toàn khả thi, bởi vì nếu member đưa vào thẻ SPOIL những thứ vi phạm nội quy diễn đàn thì sao? Rất khó kiểm soát nếu như bài viết nào cũng có vài cái tag spoil như thế.
cũng hok biết cũ mới ra sao nhưng mình chỉ góp ý thôi mà.
còn việc kiểm soát thì tại sao các diễn đàn khác họ quản lí được thì ko có lí do gì mà chúng ta ko thể quản lí được.
Đây là mình chỉ góp ý thôi, được hay ko thì tùy, dù gì cũng ko phải vì cá nhân mình.

N

niemtin_267193

ví dụ: với 1 bức tranh :
đầu tiên nó sẽ để ở dạng thế này:

sau khi cick:

N

ngoleminhhai12k

Mình hiểu bạn niềm tin a`, nhưng theo ý của anh giangthanhlong thì cái đó rất là phiền phúc vì nhìn qua bài viết khi pos lên sẽ làm nhàm chán vì muốn mỗi lần thấy anh lại phải nhấn nút xem =>> rắc rối lắm, mà nhỡ ra có mem nào gửi anh xâu xa lên

Vi dụ: có vô số người cùng gửi anh lên làm sao mà kiểm soát được tất cả các anh đó là tốt hết được.
Vậy nên sự thật thì nên “phơi bày” là tốt.

Rườm ra một tí, không tiện theo dõi một tí thì còn tốt hơn !

------------------à theo ý của mình đó thôi – Còn tuỳ vào Admin xem xét !

L

ladyfirst

Cái j` cũng có 2 mặt của nó

Chức năng này (hay còn gọi là mod này) là một chức năng mở rộng của VBB , đã gửi cho admin , quyết định nằm ở admin

Lợi : tăng tốc độ load trang , giảm chi phí đường truyền
Nhược : phiền phức nếu muốn xem tất cả ảnh , có thể bị lợi dụng

Nếu ko có ý kiến khác thì dừng ở đây
Thân

M

Moderator

Các em cần đưa ra tính hiệu quả của nó hơn nữa, tính thiết thực của nó như thế nào? Liệu khi triển khai thì mang lại lợi ích lớn hơn không? Liệu các mem có biết cách sử dụng không? Việc quản lí cái này có ổn không?

Tạm thời theo anh việc trước mắt là chúng ta cần làm sao cho diễn đàn hàng ngày có nhiều bài viết được trả lời, nhiều thông tin bổ ích hơn. Kiểm soát được nội dung các bài viết.

Admin!

Top Bottom