[góp ý] Về việc thêm mục mới!

C

chichi_huahua

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em xin có ý kiến như thế này ạ!:)
Em thấy diễn đàn mình nên lập một mục: ' Nhà sách học mãi' ( không giống 'hiệu sách ế 'đâu ạ! )
Nhà sách này sẽ như sau:
-Là nơi để các mem có thể tặng lại những cuốn sách tham khảo, SGK, sách truyện,...

-Là nơi để các mem trao đổi sách với nhau!

-Là nơi các mem có thể cung cấp cho nhau, đưa ra lời khuyên về những cuốn nào học đc, nơi có thể mua cuốn đó, nếu đã có mem nào muốn tặng thì càng tốt! :)

Vì : -theo em thấy nhiều mem khi đã học xong thì ít khi nhìn lại sách đã học! MÀ để đó thì phí, nhiều người có thể chưa có cũng nên ----> Mem nào thấy có thể tặng đc thì đưa danh sách những cuốn sách đó lên mục này!

-Thêm nữa là: không phải ai cũng biết phải mua sách nào cho phù hợp! vì thế nơi đây sẽ rất tốt cho các mem có thể tham khảo ý kiến của những người có kinh nghiệm!
( Em thấy có nhiều bài viết hỏi mua sách nào cho phù hợp! Thế thì lập mục này thì các mem dễ tìm hơn! ! ););)

Em đưa ra ý kiến của mình như vậy! Mọi người cứ cho ý kiến!! Nếu ai có ý kiến jì mún đóng góp cho hiệu sách này thì cứ đưa ra! Em xin tiếp nhận! :D:D

B

botvit

Em thấy diễn đàn mình nên lập một mục: ' Nhà sách học mãi' ( không giống 'hiệu sách ế 'đâu ạ! )
Nhà sách này sẽ như sau:
-Là nơi để các mem có thể tặng lại những cuốn sách tham khảo, SGK, sách truyện,...

-Là nơi các mem có thể cung cấp cho nhau, đưa ra lời khuyên về những cuốn nào học đc, nơi có thể mua cuốn đó, nếu đã có mem nào muốn tặng thì càng tốt! :)

Vì : -theo em thấy nhiều mem khi đã học xong thì ít khi nhìn lại sách đã học! MÀ để đó thì phí, nhiều người có thể chưa có cũng nên ----> Mem nào thấy có thể tặng đc thì đưa danh sách những cuốn sách đó lên mục này!

-Thêm nữa là: không phải ai cũng biết phải mua sách nào cho phù hợp! vì thế nơi đây sẽ rất tốt cho các mem có thể tham khảo ý kiến của những người có kinh nghiệm!
( Em thấy có nhiều bài viết hỏi mua sách nào cho phù hợp! Thế thì lập mục này thì các mem dễ tìm hơn! ! ););)

Em đưa ra ý kiến của mình như vậy! Mọi người cứ cho ý kiến!! Nếu ai có ý kiến jì mún đóng góp cho hiệu sách này thì cứ đưa ra! Em xin tiếp nhận! :D:D
ủng hộ chị yêu phát ý này hay lắm đáy ạ
giá như được thì hay
:D

C

chichi_huahua

em đồng ý ngay ! vấn đề ở đây là ai cho sách và ai dc nhận sách ;))
Ai có sách thì cứ tặng cho hiệu sách rùi ai cần thì cứ đăng ký nhận sách là đc!!
mở ngoặc: ai cần sách thì gửi phí vận chuyển cho ng' tặng sách nha! Còn nếu bạn nào hảo tâm chi luôn phí vận chuyển thì càng tốt! :D ...đóng ngoặc !! :)) :))

T

truonghan_h

Cảm ơn đóng góp ý kiến của các em. Vấn đề này anh và một số Mod đã có lần nhắc tới rồi, nhưng kế hoạch vẫn chưa được thực hiện với rất nhiều nguyên nhân. Các em hãy thử suy nghĩ xem:
1. Ai sẽ là người tập hợp sách? Và gửi cho ai? Gửi như thế nào?
2. Nếu có một bạn ở rất xa muốn có sách thì em đã tính mức chi phí gửi sách chưa? Nó còn cao hơn giá của quyển sách (nếu gửi đi xa).
3. Liệu rằng có đủ kinh phí không khi chúng ta làm rộng rãi phong trào này? Và ai sẽ là người tài trợ?
Anh chỉ hỏi sơ sơ thế thôi, nó còn rất nhiều vấn đề bất cập. Các em có thể cho thêm ý kiến, nếu chúng ta tính kỹ và có thể khắc phục được mọi vấn đề thì sẽ tiến hành

P

phaodaibatkhaxampham

Nhà sách này sẽ như sau:

Hơ hơ , sao lại có cái hiệu sách ế của mình ở đây nhẩy
Nhắc đến sách nên kẻ nghiện này cũng bon chen tí .Em có thể làm theo cách này , khá được , mình cũng đã làm rồi
Tập trung những bạn ở trong cùng một tỉnh , trong một thành phố càng tốt , thế là bắt đầu tiến hành trao đổi thôi
Thậm chí nếu các em có thừa số lượng sách nhiều có thể đem tặng các bạn hoàn cảnh khó khăn trong nơi em sống
Để làm việc này em cần nhiệt huyết , làm phi lợi nhuận mà , đừng trông chờ vào hocmai nó chỉ là một trang web và những người tạo ra nó cũng nhằm mục đích lợi nhuận và quảng cáo , đương nhiên tính cả việc tạo môi trường cho chúng ta học tập .
Thứ nhất :
+Em tập hợp thành viên
+ Em là đầu trò nên cho thì em phải cho trước , muốn trao đổi thì em phải tiên phong , đừng nằm mơ nghĩ đến chuyện ko "give" mà có "take"
+ Lập danh sách sách mình có .Những cuốn mình có thể tặng
+ Lập danh sách số sách các thành viên khác có ( trong tỉnh em )
+ Đi xin sự ủng hộ ở các bạn ngoại tình , ai hảo tâm có thể tặng sách , ( nhưng muốn có người hảo tâm thì em phải làm người hảo tâm , em phải đảm bào được số sách đó sẽ tặng cho những bạn xứng đáng )
+ Chúc em nói được , làm được

Last edited by a moderator:
C

congaigiaitoan_5

2. Nếu có một bạn ở rất xa muốn có sách thì em đã tính mức chi phí gửi sách chưa? Nó còn cao hơn giá của quyển sách (nếu gửi đi xa).

em nghĩ các bạn trong 1 tỉnh/thành trao đổi sách vs nhau sẽ dễ hơn là các bạn ở xa^^

mong nó có sớm để em còn trao đổi sách;))

L

ladyfirst

Nhà sách này sẽ như sau:

Chuyện này đã có một số mod đứng ra làm một lần rồi em à , làm đàng hoàng chứ k phải giỡn chơi , nhưng như a Hưng bảo rồi đó
Với những vấn đề nêu ra thì cho đến giờ 90% là bất khả thi

R

rooney_cool

Theo nên bỏ mục nhạc Flash trong box âm nhạc vì không có thẻ Flash thì làm sao post nhạc flash lên được

P

phaodaibatkhaxampham

Chuyện này đã có một số mod đứng ra làm một lần rồi em à , làm đàng hoàng chứ k phải giỡn chơi , nhưng như a Hưng bảo rồi đó
Với những vấn đề nêu ra thì cho đến giờ 90% là bất khả thi

Ai bảo 90% bất khả thi , à có lẽ 10% còn lại là em :)>-
Nói chúng muốn làm việc này thứ quan trọng nhất là nhiệt huyết , và phải biết lực của mình đến đâu , đừng có ôm đồm nhiều , người ta gọi cố quá thì quá cố mà
Vạch ra kế hoạch phải tính toán cụ thể , lường trước mọi tình huống có thể xảy ra , đừng có làm theo kiểu , hứng lên thì tôi làm ,ko hứng nữa thì thôi
Tinh thần phải là" tôi muốn và tôi làm cho bằng được" .Mà cái tinh thần này ở đây cũng ít lắm :D

P

phaodaibatkhaxampham

Thì em đã làm rồi mà [-O<
Em làm theo tinh thần "give " and "take" thôi , quy mô nhỏ .Tinh thần cho là chính .Chứ em ko làm topic ở đây , mặc dù những em trao đổi sách toàn là mem hocmai .Tại không càn thiết , vạch ra càng nhiều kế hoạch càng ko làm được , nghe gà lắm .
Nhưng em nói thật , làm mấy cái này , mình phải làm chứ còn hỏi như thế này vs nhờ người mở box thêm còn khuya mới thực hiện được .
Dẫu sao nếu bạn ấy làm được thì trên đó là kinh nghiệm của em
Chúc thành công

ps: Ở hocmai em cũng mở cái hiệu sách ế đấy D: chào mừng mọi người đến hiệu sách ế bon chen.Quảng cáo tí

Last edited by a moderator:
C

chichi_huahua

hì!! Thank mọi người!! Vậy thì ta có thể cứ lên danh sách rùi mem nào có thể đủ khả năng để nhận sách thì đăng ký! :)
Mà theo anh phaodai thì ta cũng có thể làm trong tỉnh cũng đc!! Vậy thì lập hiệu sách này chả phải là giúp các mem bít rõ hơn về thông tin để trao đổi sao??
Nếu mún đi tiên phong thì ok! Em đi đầu cho!! :)

C

chichi_huahua

Cảm ơn đóng góp ý kiến của các em. Vấn đề này anh và một số Mod đã có lần nhắc tới rồi, nhưng kế hoạch vẫn chưa được thực hiện với rất nhiều nguyên nhân. Các em hãy thử suy nghĩ xem:
1. Ai sẽ là người tập hợp sách? Và gửi cho ai? Gửi như thế nào?
3. Liệu rằng có đủ kinh phí không khi chúng ta làm rộng rãi phong trào này? Và ai sẽ là người tài trợ?
Anh chỉ hỏi sơ sơ thế thôi, nó còn rất nhiều vấn đề bất cập. Các em có thể cho thêm ý kiến, nếu chúng ta tính kỹ và có thể khắc phục được mọi vấn đề thì sẽ tiến hành

em thì có ý kiến như thế này về các nghi vấn của anh:
1.Cái này thì ko phải gửi về 1,2 ng' gì đó mà là các mem cứ đưa danh sách lên rùi ai mún quyển nào thì liên lạc với ng' tặng sách đó để trao đổi!

2.Nếu vậy thì bạn đó chịu khó tìm mua sách trong tỉnh mình vậy:(
Còn nếu gửi với phí mà mình có khả năng thì các bạn đó cứ trao đổi với nhau!:)

3.Anh ơi!! Anh không hỉu ý em rùi!! Cái này thì tự các bạn đó lo chứ! Hiệu sách chỉ là nơi tiếp nhận danh sách và nơi để cung cấp thông tin về các quyển sách đáng để đọc và mua thui!! ( Cho mem đỡ phải lập pic này pic khác hỏi ' muốn học tốt môn này thì mua sách gì! ....'
Anh đọc lại cái bài viết đầu tiên của em với ạ!! Em sợ anh hiểu nhầm ý em!! :)
Đây chỉ là ý kiến của riêng em! Ai có ý kiến gì thì cứ đưa ra! Em xin tiếp nhận!:)

C

congaigiaitoan_5

Hi

trên hocmai cũng có pic Trao đổi sách rồi;))

nhưng do đông người quá, quan sát khó hết, nếu mà có được riêng 1 mục thì hay quá:|

chi phí thì tự mình lo, nhể, nhưng chắc mỗi lần gửi gửi một vài cuốn thôi, cho rẻ hehe:D, việc đầu tiên tìm là tìm người cùng tỉnh vs mình nè, rồi có sách của mình cần tìm nữa nè, thế là gửi cho chau ok thui hehe:D

còn nếu cùng tỉnh mà không có sách mình cần thì trao đổi những sách khác, còn cuốn mình cần thì "rà" sang tình/ thành khác, bắt đầu từ nơi gần tỉnh mình nhứt;))

nếu mà cũng ko có thì đành đi mua vậy!!!:)

em nghĩ vậy thui, mọi người góp ý nha(nếu mà ý tưởng ni thành hiện thực thì tuyệt quá:x)

C

chichi_huahua

Hi

trên hocmai cũng có pic Trao đổi sách rồi;))

nhưng do đông người quá, quan sát khó hết, nếu mà có được riêng 1 mục thì hay quá:|

chi phí thì tự mình lo, nhể, nhưng chắc mỗi lần gửi gửi một vài cuốn thôi, cho rẻ hehe:D, việc đầu tiên tìm là tìm người cùng tỉnh vs mình nè, rồi có sách của mình cần tìm nữa nè, thế là gửi cho chau ok thui hehe:D

còn nếu cùng tỉnh mà không có sách mình cần thì trao đổi những sách khác, còn cuốn mình cần thì "rà" sang tình/ thành khác, bắt đầu từ nơi gần tỉnh mình nhứt;))

nếu mà cũng ko có thì đành đi mua vậy!!!:)

em nghĩ vậy thui, mọi người góp ý nha(nếu mà ý tưởng ni thành hiện thực thì tuyệt quá:x)
Chị cũng nghĩ vậy đó!!:)
Chị em mình đồng ý tưởng!:))

C

conech123

chắc hẳn ai cũng hiểu lí do pic đó ko còn sôi nổi nữa :|
ý tưởng rất hay chị iu ạ :-*
dưng mờ còn phải tính tóan nhiều ế :-?
em cũng không biết sao nữa :(
công nhân nếu mà triển khai đc thì good , nhưng để đc cái good ấy là cả 1 vấn đề :-SS

Top Bottom