[Góp ý] Về Title

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vuduyhungchuot

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thưa anh Hân.
Sau đây là ý kiến của em.
Đây cũng là vấn đề mà chị quinhmei đưa ra hôm đi off, ngày 23/8.
Tôi xin trình bày lại:
Hiện nay, ở diễn đàn ta, có độ 100 MOD, mỗi MOD đều có 1 trách nhiệm riêng, làm việc ở từng box riêng. Diễn đàn ta có bao nhiêu là box; như vậy thì làm sao mà biết MOD nào làm việc ở box nào được. Vì vậy, em nghĩ là anh cần trao tặng các title cho các MOD. Nhưng không nên để kiểu MOD Toán thì ghi là "Moderator box Toán", box Anh thì ghi là "moderator box Anh", mà nên để theo kiểu vui vui 1 chút (vì chủ yếu, chúng ta đều 11 đến 17 là nhiều mà), ví dụ như MOD box Toán thì có thể tặng là "Thiên tài Toán học", MOD box Văn thì có thể tặng cho kiểu dạng "Thơ văn bay đến chín tầng mây" chẳng hạn. Đây là ý kiến của em, chị quinhmei mà đọc bài này thì thank cho em 1 cái nhé.

M

merimi

Anh rất tán thành với ý kiến của em. Nhưng việc cho title các mod như trên theo anh không hợp lý. Nó chỉ đc trao khi mod (hay mem) đạt đc 1 công trạng gì đó hay đoạt giải trong một cuộc thi kiến thức, như thế mới khẳng định đúng chất "Thiên tài toán học" hay "Thơ văn bay đến chín tầng mây" được.

Nếu đặt title như em nói thì nhiều mem sẽ nghĩ: "Ơ!!! Mod này là thiên tài toán học mà sao mình không thấy được cái tài ấy nhỉ" hay "Văn chương của cậu này hay đến nỗi bay đến chín tầng mây sao???"

Nếu muốn các mem biết về khu vực các mod đang quản lý thì đơn giản chỉ cần thêm tên box đó vào phía sau chữ "Moderator" mà thôi!!!

V

vuduyhungchuot

Đó cũng có thể là 1 suy nghĩ hay. Còn mấy cái kia chỉ là ví dụ thôi ạ. Anh Hân xem thế nào nhé.

H

hungson1996

Uk. Mình cũng đồng ý với ý kiến của bn
VD có thể là
Moderator Toán 7
...........v.v.v.v.v.v.............
Đó là ý kiến của mình

N

ngoleminhhai12k

vuduyhungchuot said:
Thưa anh Hân.
Sau đây là ý kiến của em.
Đây cũng là vấn đề mà chị quinhmei đưa ra hôm đi off, ngày 23/8.
Tôi xin trình bày lại:
Hiện nay, ở diễn đàn ta, có độ 100 MOD, mỗi MOD đều có 1 trách nhiệm riêng, làm việc ở từng box riêng. Diễn đàn ta có bao nhiêu là box; như vậy thì làm sao mà biết MOD nào làm việc ở box nào được. Vì vậy, em nghĩ là anh cần trao tặng các title cho các MOD. Nhưng không nên để kiểu MOD Toán thì ghi là "Moderator box Toán", box Anh thì ghi là "moderator box Anh", mà nên để theo kiểu vui vui 1 chút (vì chủ yếu, chúng ta đều 11 đến 17 là nhiều mà), ví dụ như MOD box Toán thì có thể tặng là "Thiên tài Toán học", MOD box Văn thì có thể tặng cho kiểu dạng "Thơ văn bay đến chín tầng mây" chẳng hạn. Đây là ý kiến của em, chị quinhmei mà đọc bài này thì thank cho em 1 cái nhé.

"Moderator" nó đẹp như thế, cân đối như thế mà bây giờ thêm vào cái chữ toán, văn, sử thì xem xem nó có còn cân đối nữa không. Sao các bạn lại không tận dụng cái phần chữ kí của mình nhỉ, nếu muốn biết mod ở khu vực nào thì hãy vào đây xem hoặc chỉ cần thêm vào cái ô chữ kí vd: mod toán , mod văn, mod sinh,..v.v. (quá đơn giản phải không nào).

Các bạn vào lind này xem cũng được mà :

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=64605

Mà hình như cái chuyện title hình như đã bàn rồi thì phải, và kết quả là không chấp thuận ý kiến thêm title ^^! (chia buồn). Cái title đó chỉ dành cho Smod , ADMIN hoặc những người có thành tích cống hiến cao , có thể là đạt giải trong các kì thi do BQT đặt ra (đồng ý với merimi ) thì nhận title mới thật có ý nghĩ chứ.

Còn theo:

hungson1996 said:
Uk. Mình cũng đồng ý với ý kiến của bn
VD có thể là
Moderator Toán 7
...........v.v.v.v.v.v.............
Đó là ý kiến của mình

Cái này theo bạn nói thì khi các mem nhìn vào thì họ sẽ thấy gì, chắc là :" .....rối rắm quá, tên gì mà dài thế,..v..v..

Nếu như có sự chuyển đổi mod này sang làm việc ở box khác thì cái title lại phải một lần chuyển đôi dưới tay của ADMIN nữa rồi, các bạn nên cho ADMIN nghĩ ngơi với chứ ^^!, các mod tự sửa ở phần chữ kí thì có nhanh hơn không!!

"Moderator" - Giản dị thì có cái đẹp riêng của mình !

V

vuduyhungchuot

Ông anh cho bài luận văn dài thế, chỉ cần nói: "Anh nghĩ thế là không cần thiết. Nên để anh Hân nghỉ ngơi đã" là xong cho nó ngắn, phải không?

L

ladyfirst

Việc gán title cho Mod đã bàn trước đây

Ý kiến tổng hợp là : Admin , tất cả Smod và đa số Mod đều nhất trí giữ nguyên như bây h
Thay mặt Admin trả lời cho đề nghị này là : không

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom