Góp ý về thiết kế banner tập san Diễn đàn HOCMAI số 03: Giai điệu mùa hạ

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Góp ý nhỏ, logo không bao giờ được đặt ở dưới như banner trên nhá. Chú ý!
Cái này không phải của em làm nhưng em nghĩ tốt nhất nên đặt hết logo ở dưới, bởi vì người ta đọc đầu tiên là đọc cái title, chứ không phải đọc cái logo. Nhưng ở đây nên chỉnh lại màu cho logo hoặc tìm bố cục nào khác cho hợp hơn

• Like
Reactions: tdoien

Nam Du

MEM VIP
Thành viên
16 Tháng sáu 2015
39
144
41
Hà Nội
Trường đời
Cái này không phải của em làm nhưng em nghĩ tốt nhất nên đặt hết logo ở dưới, bởi vì người ta đọc đầu tiên là đọc cái title, chứ không phải đọc cái logo. Nhưng ở đây nên chỉnh lại màu cho logo hoặc tìm bố cục nào khác cho hợp hơn
"Lắc đầu ngao ngán" Thế thì chú sai oy nhé, chú biết thế nào là logo? vị trí đặt logo ntn là chuẩn?, và logo ntn thì họ mới đặt dưới ko?

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

ShennWhisper

Học sinh gương mẫu
Thành viên
13 Tháng hai 2018
681
2,450
311
Bắc Ninh
Hogwarts
Em không xét nét mình phải để logo trên hay dưới, đẹp là ok. Nếu có gì không hợp lí thì mong mọi người chỉ giáo
Em thấy bố cục ổn nhưng màu hơi fail, typo quá fail

• Like
Reactions: Mộc Hạ

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
"Lắc đầu ngao ngán" Thế thì chú sai oy nhé, chú biết thế nào là logo? vị trí đặt logo ntn là chuẩn?, và logo ntn thì họ mới đặt dưới ko?
Logo ở đây hiểu đơn giản là: Sự kiện này được tổ chức bởi diễn đàn HOCMAI. Em chỉ bảo đặt logo ở dưới vẫn đúng. Và lý do em đưa ra là chúng ta đã có "Tập san diễn đàn HOCMAI" thì họ biết là đây là sự kiện gì đó liên quan đến TSDDHM. Rồi đến các thông tin tiếp theo: tiêu đề, thời gian.... Và cuối cùng ta biết sự kiện này được tổ chức bởi diễn đàn HOCMAI vì có biểu tượng của HOCMAI ở đó. Để ở trên vẫn được, để ở dưới cũng không sai. Tuy nhiên nó còn liên quan nhiều đến cả aesthetic.
Trong trường hợp này Logo HOCMAI màu trắng để trên nền xanh lá chuối sáng nó không hợp do không tạo ra contrast, làm giảm tính dễ đọc. Nên để dịch ra bên phải hoặc thay đổi màu nền.
Còn vị trí đặt logo thế nào cho chuẩn, logo như thế nào mới đặt dưới thì anh nói rõ, chỉ giảng thêm cho em. Em cám ơn!
*cái gì đó anh Du làm đặt ở đây*

Typo ở đây không rõ là fail chỗ nào?? thế này được rồi còn gì??
Edit: uhm, typo ở đây fail thật do sắp xếp sai thứ tự :))

Last edited:

Nam Du

MEM VIP
Thành viên
16 Tháng sáu 2015
39
144
41
Hà Nội
Trường đời
Trong trường hợp này Logo HOCMAI màu trắng để trên nền xanh lá chuối sáng nó không hợp do không tạo ra contrast, làm giảm tính dễ đọc. Nên để dịch ra bên phải hoặc thay đổi màu nền.

Cái này thì em nói đúng
Còn vị trí đặt logo thế nào cho chuẩn, logo như thế nào mới đặt dưới thì anh nói rõ, chỉ giảng thêm cho em. Em cám ơn!
hôm nào rảnh anh sẽ nói thêm cho em.
ghi nhận ý kiến của em là typo chính của anh hơi fail thật, nhưng a để màu trắng của chữ thì ko fail nhé ;)

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Chào anh Nam Du và các bạn! Về việc góp ý, phản hồi về các vấn đề liên quan đến TẬP SAN DIỄN ĐÀN HOCMAI, các bạn vui lòng trả lời TẠI ĐÂY .
Các bạn lưu ý KHÔNG TẠO CHỦ ĐỀ MỚI TẠI BOX TẬP SAN DIỄN ĐÀN HOCMAI khi chưa có sự đồng ý của người phụ trách Tập san.

• Like
Reactions: HuyHuy__BFF

Nam Du

MEM VIP
Thành viên
16 Tháng sáu 2015
39
144
41
Hà Nội
Trường đời
Chào anh Nam Du và các bạn! Về việc góp ý, phản hồi về các vấn đề liên quan đến TẬP SAN DIỄN ĐÀN HOCMAI, các bạn vui lòng trả lời TẠI ĐÂY .
Các bạn lưu ý KHÔNG TẠO CHỦ ĐỀ MỚI TẠI BOX TẬP SAN DIỄN ĐÀN HOCMAI khi chưa có sự đồng ý của người phụ trách Tập san.

Anh đã thấy tập san số tiếp theo đâu mà góp ý :D
A chỉ góp ý nhỏ cái banner thôi :)

Top Bottom