[Góp ý] Về quy định đối với nickname

Status
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenminh44

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thưa BQT 4rum.

Theo dõi topic "Kiến nghị ban nick" em thấy gần đây các nick bị-kiến-nghị-ban hầu hết là do vi phạm quy định về nick name trên diễn đàn. Trong đó phần nhiều là nick name trái với thuần phong mĩ tục, và một phần nhỏ là do nick... quá dài. VD: nhomotmuahoathachthao_tranhoaiduong...chẳng hạn.

Không nói đến "phần nhiều" vì đây đều là do thành viên vô ý thức. Còn "phần nhỏ", như mod giangln.thanglong11a6 có nói trong topic ấy: các bạn đó hoàn toàn vô tội.

Trước khi viết bài này, em đã thử lập một acc, và em thấy rằng trong quá trình lập, không hề có phần bắt buộc thành viên đọc trước quy định diễn đàn !!! Như vậy thì làm sao biết được nick mình lập có vi phạm hay không???

Trước đây khi còn là mod, em đã từng có ý kiến trong topic "Ý kiến, có 1 ý kiến..." trong box ẩn cũng về vấn đề này, nhưng không có câu trả lời...

Em đề nghị bên kĩ thuật set thêm chức năng tự động loại nick vi phạm (giống như là loại nick trùng ý ạ ). Như vậy không những tránh được việc xuất hiện các nick "bẩn" mà còn đỡ được việc phát hiện nick bẩn rồi mới đề nghị ban....

Em xin ý kiến có thế thôi ạ. Mong BQT quan tâm !

Last edited by a moderator:
K

kido_b

hì hì

xé tem nghen

việc đặt tên nick quá dài thì mền nghĩ bn thử hỏi admin xem là

có thể cho chj ấy đặt lại nick òi chuyển lại tất tần tật những thứ đóa sang trở lại như chưa có gì xảy ra đc hem

bn hỏi thử đi chớ đóa là ý kiến của mềnh :D

N

nguyenminh44

hì hì

xé tem nghen

việc đặt tên nick quá dài thì mền nghĩ bn thử hỏi admin xem là

có thể cho chj ấy đặt lại nick òi chuyển lại tất tần tật những thứ đóa sang trở lại như chưa có gì xảy ra đc hem

bn hỏi thử đi chớ đóa là ý kiến của mềnh :D

Cảm ơn bạn đã góp ý. Nhưng mình cảm thấy việc đó là không cần thiết vì nick này không làm ảnh hưởng gì đến...hoà bình 4rum. Tất nhiên 1,2 nick như vậy thì không sao (những trường hợp đầu có thể bỏ qua). Còn nếu biết luật mà vẫn phạm thì không thể chấp nhận được. Ok? :)

Ý của mình muốn góp ý về khâu thủ tục trong khi lập nick !

M

Moderator

Cảm ơn các em đã có ý kiến về vấn đề này.

Vấn đề này anh đã có kiến nghị sẽ định dạng lại cấu hình ngay khi đăng nhập rồi, giới hạn không quá 25 kí tự. Vì việc này nó liên quan đến trang chủ "đăng kí thuộc bên trang chủ".
Về việc của nhomotmuahoathachthao_tranhoaiduong thì vẫn hoàn toàn sử dụng bình thường, chưa bannick.

AD​

S

sokhanhx2

nickname nào mà chả được hả các bác miễn là đừng quá thô tục là được

S

smile10

nickname nào mà chả được hả các bác miễn là đừng quá thô tục là được

Sai rùi bạn ạh!
nickname thô tục dĩ nhiên ko được chấp nhận chớ ko phải là "đừng quá thô tục"
nickname quá dai chiếm hết không gian, rất khó nhìn gây ảnh hưởng khi post bài, làm mất mỹ quan sao lại thế nào mà chả được.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom