[Góp ý] Về các topic có trên 1000 bài viết

G

giangln.thanglong11a6

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Theo em biết thì mỗi khi truy suất 1 topic chưa lock, server sẽ load toàn bộ dữ liệu của topic đó ra. Vậy thì nếu như nhiều member truy suất các topic có trên 1000 bài sẽ gây quá tải cho server. Tuy nhiên khi lock topic thì việc truy suất topic đó sẽ gần như không ảnh hưởng đến Database nữa. Cho nên em đề nghị các mod lock tất cả các topic mang nội dung chat chit lại, sau đó mở 1 topic khác với cùng nội dung như thê. Khi nào topic mới đủ 1000 posts thì lại reset tiếp.
Rất mong được cho ý kiến.

Last edited by a moderator:
L

luvship

Theo em biết thì mỗi khi truy suất 1 topic chưa lock, server sẽ load toàn bộ dữ liệu của topic đó ra. Vậy thì nếu như nhiều member truy suất các topic có trên 1000 bài sẽ gây quá tải cho server. Tuy nhiên khi lock topic thì việc truy suất topic đó sẽ gần như không ảnh hưởng đến Database nữa. Cho nên em đề nghị các mod lock tất cả các topic mang nội dung chat chit lại, sau đó mở 1 topic khác với cùng nội dung như thê. Khi nào topic mới đủ 1000 posts thì lại reset tiếp.
Rất mong được cho ý kiến.

mình nghĩ ý kiến này rất hay. bik đâu trong cả 1000 bài viết ấy lại có 1 bài ý nghĩa đến khi muốn xem lại đi tìm chắc lòi 2 con mắt (nhiều khi mình vẫn bị thế! tìm bài của ng` khác thì làm sao mà nhớ nó nằm chỗ nào đc, nhớ đc cái pic đã post bài đó xem ra cũng may rồi!)

hi vọng mod, smod cũng như admin sẽ xem lại!

truonghan_h said:
Đã có chức năng tìm kiếm Google ngay trên cùng, em hãy tìm qua đó, nhập đúng từ khóa là ok ngay.

Last edited by a moderator:
N

ngolehongquan12k

Mình thì nghĩ như thến này:
Thứ nhất: Nếu xoá đi toppic trên 1000 bài thì toppic khác lại lập ra và tha hồ poss bài mà không sợ trùng lặp với ai cả (ví dụ: mình có bài này poss lên trong toppic trên 1000 bài khi nó bị xoá đi thì mình lại poss tiếp khỏi phải sợ ai nói là poss lại nưa bởi vì không có toppic nào ghi lại bài mình poss trong toppic đó cả ->>> vậy là cứ thế số bài viết cứ tăng lên)
Thứ hai: Theo mình thì xoá đi cũng hay là bởi vì mình sợ toppic quá tải đến tận mấy ngàn bài với hàng trăm trang trong đó, mấy ngàn bài trong toppic đó khó có thể xem hết được lại sinh ra nhiều vấn đề hơn nũa (vi dụ : thank cho nhau, vvvv)

Top Bottom