[góp ý] về box tin học

Status
Không mở trả lời sau này.
A

anh_anh_1321

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hiện nay tin học đc đưa vào chương trình học các cấp từ cấp 1 đến cấp 3 đều có, và coi như là 1 bộ môn chính thức của ngành giáo dục, vậy tại sao nó lại nằm ở box ngoại khóa và rất ít mod quản lý, vậy hình như hơi "tàn nhẫn" với nó
em nghĩ là nó phải đc đưa ra khỏi đó và cần tạo thêm box con theo từng cấp học như các bộ môn khác như "toán, lí, hoá,văn,..."

em mong là ad sẽ xem xét lại và đưa nó ra khỏi đây, ko là nó buồn lắm đấy

Q

quocviethy

Mình nghĩ môn đó không quan trọng và không đc đưa vào thi cử. Nếu vậy sao kô đưa Box Âm nhạc ra ngoài nữa, nó cũng là môn của bộ giáo dục mà

M

merimi

Tin học là môn có trong chương trình thi huy chương quốc tế. Sẽ rất tuyệt nếu như coi Tin học như một môn học chính thức!!!

G

gioxanh

Em cũng nghĩ là nên để box Tin học vào khu vực môn học

còn Âm nhạc thì đúng là hoạt động ngoại khóa để vào box đó là chuẩn rồi

G

giangln.thanglong11a6

Mình nghĩ môn đó không quan trọng và không đc đưa vào thi cử. Nếu vậy sao kô đưa Box Âm nhạc ra ngoài nữa, nó cũng là môn của bộ giáo dục mà
Thế ở các trường như Hà Nội-Amsterdam thì bọn họ lập ra khối chuyên Tin để làm gì nhỉ :| Để hoạt động ngoại khóa chăng :-/

Về phần mình thì tôi ủng hộ việc nâng cấp cho box Tin học thoát khỏi mục Ngoại khóa. Nên set thêm mod cho box đó.

B

binhhiphop

Mình cũng đồng ý ! Diễn đàn mình cần sự phát triển toàn diện như thế này

C

congchuatuyet_2009

hiện nay tin học đc đưa vào chương trình học các cấp từ cấp 1 đến cấp 3 đều có, và coi như là 1 bộ môn chính thức của ngành giáo dục, vậy tại sao nó lại nằm ở box ngoại khóa và rất ít mod quản lý, vậy hình như hơi "tàn nhẫn" với nó
em nghĩ là nó phải đc đưa ra khỏi đó và cần tạo thêm box con theo từng cấp học như các bộ môn khác như "toán, lí, hoá,văn,..."

em mong là ad sẽ xem xét lại và đưa nó ra khỏi đây, ko là nó buồn lắm đấy

Em cũng nghĩ như chị, hiện tại có rất nhiều trường đã học môn Tin học ở Tiểu học - THCS - THPT (trưởng em cũng học nè ;;)), tuy vậy nó lại là môn tự chọn, vẫn đc tính điểm lên lớp, vậy nên áp dụng nó vào bộ môn chính thức của BGD - ĐT là ko sai ạ! :D

N

nguyenminh44

Trong khi cả thế giới đang trong thời đại tin học thì vẫn có bạn học sinh Việt Nam coi Tin học là một môn Ngoại khoá =))

G

giangln.thanglong11a6

Hầu hết mọi người đã ủng hộ việc tách s-box Tin học ra ngoài box Ngoại khóa. Coi như xong. Tạm thời lock topic, chờ admin đưa ra ý kiến.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom