[Góp Ý] Tạo thêm mục về sinh nhật thành viên

Status
Không mở trả lời sau này.
C

chile1911

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em không biết việc này có cần thiết hay không nhưng em thấy cũng hay. Diễn đàn nên tạo thêm một mục về ngày sinh nhật của thành viên. Như tên những thành viên mà có sinh nhật trong tuần và tên những thành viên có sinh nhật trong tuần tới. Để mọi người có thể vào xem và biết được hôm nay là sinh nhật của ai, rãnh thì ghé qua chúc mừng người đó. Chứ em thấy, tới ngày sinh nhật, nhiều bạn fải đi thông báo cho người khác biết. Như thế thì bất tiện lắm. Em nghĩ tạo ra nơi để lưu trữ sinh nhật cũng hay đấy chứ.
THANKS

C

chile1911

Trời, có thấy đâu. Sry nhá ^^ ủa vậy làm sao xoá cái bài này đây. Nó nằm 1 đống ở ngoài vậy mà mình ko thấy mới dzui chứ. Với lại pic kia nằm trong kẹt nên mình hok để ý, pic đó hình như cũng mới tạo 19-11 thôi mà nên mình có thấy đâu. Ai rảnh xoá luôn topic này jùm. Mình hok bit xoá sao hết. Sr nha hjc

Last edited by a moderator:
N

ngoleminhhai12k

Nhân tiện đây em cũng có một góp ý nho nhỏ anh Hân xem thế nào: Em nghĩ frum chúng ta cần có chỗ thông báo sinh nhật thành viên được cập nhật hằng ngày. Không phải là thông báo ở những topic mà nó sẽ được hiển thị ở ngay trang chủ diễn đàn luôn.

VD:
Chủ đề: 56,526, Bài viết: 573,978
Chúng ta cùng chào đón thành viên a mới gia nhập diễn đàn.

Phần ghi thêm: Chúng ta hãy chúc mừng sinh nhật cho thành viên: abc, cvb,....(có thể một hoặc nhiều người )

Cái này em nghĩ là nên đặt ở cuối trang là tốt nhất vừa tiện theo dõi vừa biết có ai trùng sinh nhật nhau không ^^! :D. Nếu như đã có pic thông báo sinh nhật mà ra lỡ có người lập pic về vấn đề khác thì các mem khác làm sao mà biết về cái thông báo sinh nhật mà chúc mừng chứ . Giả sử chỉ có ngày đó là sinh nhật một người thì sẽ có 1 pic hẳn hoi để chúc mừng, còn những người trùng sinh nhật thì sao lập nhiều pic luôn hả anh. Mọi người sẽ cùng chúc một lúc có thể nhiều người mà không cần đi lại nhiều pic :p . Làm cho họ đỡ tủi :p ;)
Việc này rất hay anh xem kỹ lại cho em ^^!

anh_anh_1321 said:
hic
bạn sống ở thế kỉ mấy vậy bạn?
bạn có đi qua bất kì pic nào của diễn đàn ko
chỗ nào cũng có cái THÔNG BÁO to đùng đùng ghi là "Mở box " Sinh nhật thành viên" " kìa, lại còn góp ý, coi chừng ăn thẻ
bạn vào đây tìm hiểu kĩ nà http://diendan.hocmai.vn/announcement.php?f=248&a=192

Người ta không biết thì chỉ cho họ, làm gì mà gắt thế

Quay đầu là bến ......:cool: .

L

ladyfirst

Nhân tiện đây em cũng có một góp ý nho nhỏ anh Hân xem thế nào: Em nghĩ frum chúng ta cần có chỗ thông báo sinh nhật thành viên được cập nhật hằng ngày. Không phải là thông báo ở những topic mà nó sẽ được hiển thị ở ngay trang chủ diễn đàn luôn.

Cái này em nghĩ là nên đặt ở cuối trang là tốt nhất vừa tiện theo dõi vừa biết có ai trùng sinh nhật nhau không ^^! :D. Nếu như đã có pic thông báo sinh nhật mà ra lỡ có người lập pic về vấn đề khác thì các mem khác làm sao mà biết về cái thông báo sinh nhật mà chúc mừng chứ . Giả sử chỉ có ngày đó là sinh nhật một người thì sẽ có 1 pic hẳn hoi để chúc mừng, còn những người trùng sinh nhật thì sao lập nhiều pic luôn hả anh. Mọi người sẽ cùng chúc một lúc có thể nhiều người mà không cần đi lại nhiều pic :p . Làm cho họ đỡ tủi :p ;)
Việc này rất hay anh xem kỹ lại cho em ^^!

Người ta không biết thì chỉ cho họ, làm gì mà gắt thế

Quay đầu là bến ......:cool: .

A đã gửi ý kiến này cho admin lúc trưa hôm nay . Thx em

C

chile1911

Dzuj wá, có đồng minh rồi. Thanks bạn mjnhhảj nhjều nha. Mình cứ tưởng mình tạo pic saj rồi chứ. Ý của mình cũng vậy đó, tạj mình tò mò muốn bít coj có aj trùng ngày tháng năm sjnh với mình ko ^^ Mình muốn tạo ở ngoài để dễ thấy. Nếu bít sjnh nhật aj mình sẽ chúc ngưới đó. Nghe anh anh nój vậy, mình cũng tưởng là mjh làm saj, sợ bị phạt mà ko pit xóa topic này sao, bùn wá trời. Jờ thj vuj wá )) thank mjnh hải nhju nha

T

truonghan_h

Cảm ơn Hải.
Ý kiến của em liệu rằng có khả quan không khi mà rất ít thành viên xem ở phía dưới diễn đàn. Hay mình chỉ đưa ra cho nó có mà chưa tính được hiệu quả mang lại.
Ngoài vị trí đó mình còn có thể đặt ở đâu đó không?
Với lại số lượng thành viên sinh nhật trong ngày rất lớn, em đã xem danh sách chưa?
Có thể xem ở đây.

Anh đã cho lập hẳn 1 Box và có thông báo đồng thời chèn thêm links danh sách ngày sinh các thành viên.

N

ngoleminhhai12k

Cảm ơn Hải.
Ý kiến của em liệu rằng có khả quan không khi mà rất ít thành viên xem ở phía dưới diễn đàn. Hay mình chỉ đưa ra cho nó có mà chưa tính được hiệu quả mang lại.
Ngoài vị trí đó mình còn có thể đặt ở đâu đó không?
Với lại số lượng thành viên sinh nhật trong ngày rất lớn, em đã xem danh sách chưa?
Có thể xem ở đây.

Anh đã cho lập hẳn 1 Box và có thông báo đồng thời chèn thêm links danh sách ngày sinh các thành viên.

Rất xin lỗi anh em vẫn chưa tính đến hậu quả :p, nhưng các mem có tích cực để vào các pic xem sinh nhật không đây :) =>>>> Phải công nhận là cái pic anh đưa ra rất hay ^^!

Cái này em có thể nói đặt ở cuối diễn đàn là hay nhất bởi vì nếu đặt ở giữa hoặc ở trên cùng thì rất không tiện theo dõi chủ đề cho mọi người. Còn vấn đề xem ở cuối diễn đàn làm sao anh có thể biết được có

rất ít thành viên xem ở phía dưới diễn đàn
???

Anh có thể tạo cái phiếu thăm dò, anh sẽ biết được đáp án ngay ^^!

Cho dù số thành viên trùng nhau sinh nhật là rất rất nhiều nhưng em nghĩ nhiều đến mấy cũng nên cho ra hết diễn đàn luôn đi anh . Nó chỉ chiếm một khoảng không gian nhỏ thôi mà =>>>>> kéo dài diễn đàn thêm một khoảng thì mọi người sẽ được hiển thị :p;).

Đó chỉ là ý kiến !

L

ladyfirst

hmmm , tiến thoái lưỡng nan

Số lượng sn / ngày quá lớn , khó mà đưa ra trang chủ được , cuối trang cũng k được [cuối trang k được thì k chỗ nào của trang chủ được đâu a Hưng à]

Còn cái topic kia thì chỉ mang tính tham khảo , ai post bài mới biết được ngày sinh , mà chã có ai rảnh update , cũ quá rồi , lần cuối em bào mod update là đầu năm ngoái thì phải

Chậc , khó

V

vuduyhungchuot

Nói chung là em đồng ý với ý kiến của anh Hải. Nhưng mà em góp ý là không phải là ở đầu trang, mà là ở chỗ, hình như là Thông báo hay sao ấy. Để đấy thì có tiện không các anh nhỉ?

C

chile1911

Em đồng ý với bạn Hải nè. Đặt ở cuốj trang mà ở ngoài ấy, để nhiều người biết lun. Em nghĩ ko nên đặt trong thông báo, để ở trong đó ít bít đến vì đâu aj rãnh đâu mà vào rồi lại ra, phjền phức lắm. Đặt ở cuối trang là tốt nhất. Về số lượng ngày sjnh nhju thì có thể chja ra đc ko. Như sinh nhật hum nay, chja ra aj sjnh 92, 93, 94... Tên người đó. Ko cần phải viết ngày sjnh ra. Vd như happy bjrthday to các thành viên trong hôm nay như 1992 là nguyenleminhhai12k, vuduyhungchuot, ladyfirst( ví dụ thôi nha ^^), rồi tớj ngày sau thj sẽ thay đổj tên khác. Vậy đc ko ta, số lượng ngày sinh đã jảm chưa. Chỉ cần tạo đơn giản đc rồi, ko cần cầu kỳ. Em chỉ muốn bít ai có ngày sinh jống nhau thôj, như thế thú vị lắm. Vào từng hồ sơ của các thành viên để xem thì lâu và chán nữa. Em chỉ nêu ý kiến vậy thôj, saj thj bỏ wa cho em nha ^^
THANKS

C

chile1911

Trời, ngày sinh j mà nhju vậy. Chắc tạo ko đc rồi. Nếu ko đc thì cũng ko sao đâu, ngày sinh nhìu wá. Thôj kệ để vậy cũng đc, cùng lắm em rảnh vào từng káj hồ sơ để xem thôj. Tjếc wá! Sinh nhật 19.11 vừa rồi, thấy có nhìu ngườj cũng trùng ngày tháng năm với em, ko bjt có cùng gjờ hok ta ^^ Khỏj suy nghj chj cho mệt, em mớj vào thấy mấy trăm cáj sjnh nhật lun, sao tạo đc giờ. Aj có cách j ko, chứ em pó tay rùi hjc

V

vuduyhungchuot

Anh Hân ơi, cho em góp ý về cái link calendar. Bây giờ thì em có góp ý:
Nếu như để như vậy thì bị quá nhiều, vả lại, các nick này không được xếp theo 1 thứ tự nào. Em bấm vào tháng sáu (em sinh vào 15/6 mà) thì thấy: có quá nhiều người sinh nhật (điều này thì em không trách), nhưng sao anh Hân không tạo 1 lịch mới, ví dụ như, các mem bấm vào tháng sáu chẳng hạn, thì có thể cho hiện ra 1 cái bảng 2x30 (vì có 30 ngày), trong đó có 1 cột là ghi ngày, cột kia ghi tên các mem theo thứ tự ABC. Anh xem nó có khả thi không thì phản hồi lại cho em.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom