Góp ý nội quy diễn đàn: "Phạm vi hoạt động"

P

phamminhkhoi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

5.1- Nghiêm cấm:
- Bất cứ hình thức nào công khai quảng cáo, chia sẻ trực tiếp các website có cùng phạm vi hoạt động với HOCMAI.VN trên diễn đàn của HOCMAI.VN.
- Dẫn Link, đưa Link trực tiếp công khai lên Diễn đàn HOCMAI.VN các website nói trên qua các hình thức khác nhau như qua nickname, chữ ký, avatar,....
- Quảng cáo hay chia sẻ bằng bất cứ ngôn ngữ khác nhau về các website trên được coi là vi phạm Quy định này.

Cho em hỏi cụm từ "Phạm vi hoạt động" ở đây có ý nghĩa gì ?

Nếu là "phạm vi địa lý" (ví dụ phạm vi hoạt động của CAND Việt Nam là trên lãnh thổ VN) thì tất cả những link trích dẫn từ các trang web hoạt động ở Việt Nam và thế giới đều bị coi là sai nội quy. Trong Th này xin sửa lại là "các trang web khác" :|

Nếu là "phạm vi nội dung hoạt động" (Ví dụ phạm vi hoạt động của HM là ở trên lĩnh vực học tập" thì những link trích dẫn hoặc những quảng cáo cho các trang web không có giá trị thương mại và không về nội dung học tập đều là hợp lệ. Trong TH này xin sửa lại là: các trang web chung đề tài (ví dụ vậy ạ)

Vì điểm này nên khiến cho các mod rất khó xử khi cảnh cáo thành viên, nếu không cảnh cáo thì lại bị kêu là không làm tròn trách nhiệm,

Mong anh admin và BQT diễn đàn xem xét.

H

haiphongit_cntt

Mình rất tán thành với ý kiến của bạn phamminhkhoi , chính vì điều này làm cho mình cũng như các mod khác rất khó sử vì đây là vấn đề tế nhị .

N

ngoleminhhai12k

Cái ý "Phạm vi hoạt động" theo mình được biết thì có nghĩa là cùng chung đề tài như Khôi nói ấy làm cản trở bước tiến

của HM, mang tính cạnh tranh VỚI HM thì được coi là vi phạm nội quy dẫn link

THẾ THÔI !

M

minatohokage

Nhưng nếu muốn chia sẻ một bài viết hay trên mạng thỳ chẳng lẽ copy bài viết đó về mà ko dẫn nguồn? Theo em thỳ thế ko hợp lý cho lắm :) Có một số mem muốn dẫn link thỳ nên như thế này:
Nguồn:
Cho em hỏi thế có vi phạm quy định diễn đàn ko?

N

ngoleminhhai12k

Có chứ em !

Em copy thoải mái, ai có hỏi thì em cứ khai em tự post bài có ai bắt đâu :)),

nhưng mà dẫn link thì tránh mấy cái link có tính cạnh tranh với HM ra nhá, còn không thì coi như em vi phạm

Uỵt ZZ !

T

truonghan_h

Phạm vi hoạt động ở đây tức là trong cùng lĩnh vực về Kinh doanh về giáo dục em nhé.
Chẳng hạn như một số website khác cũng là về học trực tuyến, du học, hướng nghiệp,...
>>> Tức là về lĩnh vực hoạt động giống như nhau.

Top Bottom