[Góp ý] mem HM chú ý: "chống "ha.ck. VTC"

Status
Không mở trả lời sau này.
L

luvship

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

dạo này nhiều mem mới vào quảng cáo h-a-c-k v-c-o-i-n game au của VTC làm 4rum trở thành 1 ổ spam.

nhiều mem HM đã phản đối = cách gửi cho admin ban nick nhưng đáng tiếc là càng ban nick thì lại càng có nhiều mem quảng cáo hơn.

bởi vì thế luvship tạo ra pic này để kêu gọi mọi ng`cùng chống lại các tay "h-a-c-ker rảnh" đó!

bằng cách:

làm lơ vs mọi việc làm của mem quảng cáo về h-a-c-k v-c-o-i-n. ko vào các trang nào có tên chủ đề đã và đang đề cập đến h-a-c-k.

nếu mod, smod hay admin có thể xóa thì âm thầm del bài viết đó đi.

đề nghị các mem nhà ta ko gửi vào topic đề nghị ban nick nữa (lí do: càng đề nghị họ càng làm tới, thế mình làm làm chi cho thêm mệt.

làm lơ vs những pic đó dù cho ai là ng` đã gửi bài viết vào (vì sẽ bị đánh lừa là ng` khác, mình đã từng bị...)

em xin hết!

Last edited by a moderator:
T

thuyan9i

đúng đó em gái
có le phải lập một mục quảng cáo thôi
các spammer vô box khác spam thế nè
hic
còn có ngưòi đặt nick thuyan9i thêm dấu chấm chứ
hu hu
mình nổi tiếng thế sao

B

banhuyentrang123

các em yên tâm hiện tại chị sẽ dọn cho sạch mấy mem đó và báo cáo admin nâng cấp lại phần đặt nick name để chặn mem xấu lợi dụng

N

ngoleminhhai12k

dạo này nhiều mem mới vào quảng cáo h-a-c-k v-c-o-i-n game au của VTC làm 4rum trở thành 1 ổ spam.

nhiều mem HM đã phản đối = cách gửi cho admin ban nick nhưng đáng tiếc là càng ban nick thì lại càng có nhiều mem quảng cáo hơn.

bởi vì thế luvship tạo ra pic này để kêu gọi mọi ng`cùng chống lại các tay "h-a-c-ker rảnh" đó!

bằng cách:

làm lơ vs mọi việc làm của mem quảng cáo về h-a-c-k v-c-o-i-n. ko vào các trang nào có tên chủ đề đã và đang đề cập đến h-a-c-k.

nếu mod, smod hay admin có thể xóa thì âm thầm del bài viết đó đi.

đề nghị các mem nhà ta ko gửi vào topic đề nghị ban nick nữa (lí do: càng đề nghị họ càng làm tới, thế mình làm làm chi cho thêm mệt.

làm lơ vs những pic đó dù cho ai là ng` đã gửi bài viết vào (vì sẽ bị đánh lừa là ng` khác, mình đã từng bị...)

em xin hết!

:khi (183): Tôi thì nghĩ khác bạn, lơ thì vẫn cứ lơ nhưng Mod nào quản lí ở phần nào thì nên khoá cái bài quảng hay đại loại là hachh đó lại thì mọi người mới ko vào đóầm spam nữa.

B

banhuyentrang123

cái này thì không đóng mà del tại chỗ luôn em ah vì nó đã vi phạm quy định diễn đàn đặt ra

H

hoang_an_may

Del thì del được nhưng mà những người đấy lại tạo tài khoản khác va típ tục quảng cáo hách hắc gì đó!!!!!!!!!!!!
Nếu mà nhìu người như thế cứ spam hoài thì Mod del bài liên tục!!!!!!!!
Chẳng ai rãnh như vậy!!!!!!!!!
:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

M

Moderator

Về hiện tượng này anh nhắc các Mod chú ý kỹ.

Các Mod và một số mem không nên quá búc xúc.

Cứ tuân theo qui định mà làm.

Bước 1: Nhắn tới mem đó.
Bước 2: Hỏi và giải thích mức độ của việc mem đó làm.
Bước 3: Nếu vẫn tái diễn thì cảnh cáo.
Bước 4: Là bước bannick.
Bước 5: Xóa IP.

Trong đó bước 1 và 2 là quan trọng nhất, không nên bức xúc mà vội vã làm nghiêm trọng vụ việc. Cần khuyên giải là hết sức cần thiết. Vì Mod không chỉ ngồi mà del bài mãi được.

Trước hết cần thông báo tới mem đó là bạn đang vi phạm nội qui diễn đàn. Mục đích của bạn là gì? Nó có lợi gì cho bạn hay không? Đối với một môi trường giáo dục như Hocmai.vn thì việc này là sai qui định. Mong rằng bạn không tiếp diễn thêm lần nữa. Rất mong bạn hợp tác cùng chúng tôi. Vì rằng diễn đàn là ngôi trường chung cho học trò Việt, ngoài mục đích là nơi trao đổi học tập giữa các học sinh thì không còn mục đích nào khác.

Thông qua đây anh mong rằng các mem có những bài vi phạm về vấn đề này hãy suy nghĩ kỹ và cùng hợp tác với BQT chúng tôi. Chân thành cảm ơn các bạn.

Các Mod cùng hỗ trợ với anh trong việc này!

Admin truonghan!

N

nhungpro_196

Em thấy ý kiến của admin là chính xác nhất. Cần phải giải thích cho bạn đó bik trước, chứ vội vàng thì cũng ko giải quyết đc vấn đề gì cả. ^^

K

kira_l

mí cái đó cứ để mod smod admin sử lí mem chúng ta chỉ cần

cố mà hoàn thành tốt nhiêmj vụ làm mem là đc , ko spam .

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom