[góp ý] Lời phản hồi chính thức từ Bạch Vân Gia Trang

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vanlongthan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào _ chào các mem Bạch Vân Gia Trang ; chào các mem phản đối BVGT cùng các vị khách quý.

Điều đầu tiên tôi, với tư cách là một CỰƯ BANG CHỦ của Bạch Vân GIa Trang ( chứ không với tư cách một cựu SMOD), tôi muốn xin phép một điều tới anh Admin và các Smod có chức năng ở khu vực này, rằng hãy cho phép topic của tôi tồn tại độc lập! Đây là lời phản hồi chính thức từ phía tôi _ Đại diện cho Ban điều hành của BVGT tới toàn thể member! Sau khi sự việc được giải quyết xong, thì hãy sát nhập 2 topic lại với nhau! Cám ơn mọi người!

Hôm qua tới giờ có khá nhiều vị của BVGT liên lạc với tôi, bảo tôi lên mạng gấp, rồi quy kết này nọ... Nhắn nhủ các mem BVGT: mọi người không phải quy kết gì, ai đầu têu hay j j hết. CHúng ta không cần quan tâm!

Kính mời chư vị hãy xem bức ảnh này:

picture.php

Đây là bức ảnh chụp 7 Box ẨN của 7 NHÓM trong khu vực Kết bạn 4 phương. Như các bạn đã thấy, BVGT không phải nhóm duy nhất có BOX, cũng không phải nhóm duy nhất ẨN.

BVGT là Nhóm đầu tiên được admin Moderator cho phép lập box riêng. Trước đó đã phải trải qua một giai đoạn THỬ NGHIỆM rất khó khăn.

Tại sao có các nhóm trước BVGT mà họ không được lập box? Hay được lập box sau?

ĐÓ là vì công tác tổ chức ra BVGT rất quy củ, phân thứ cấp bậc rất rõ ràng, điều này trước đó chưa từng có nhóm nào làm được.

Anh Admin thậm chí đã ra THÔNG BÁO TOÀN THỂ về việc thành lập BVGT. Các bạn nghĩ gì về điều này?

Bài này đúng là "gãi đúng chỗ ngứa".
Xin thưa rằng tôi là 1 mem ko đồng ý về BVGT.

BVGT là "nhà" của các bạn. Vậy còn các mem khác ở "ngoài đường" ah`??
Diễn đàn là một nơi tự do ngôn luận, tự do trao đổi, vậy mà lại có 1 nhóm như BVGT làm đủ việc với tôi là "chướng tai gai mắt": lập 1 box riêng ko cho các thành viên khác vào, chưa nói, tôi từng vào xem và thấy nhiều bài vô nghĩa, nói trắng ra là spam tập thể, spam vô tội vạ.

Đặc biệt hơn, trong đó đa phần lại là các mod, các smod mà khỏi cần nói tên ra đây, ai cũng tự biết. Họ phục vụ, hỗ trợ, đóng góp nhiều cho diến đàn. Tất nhiên, tôi và các mem khác ko hề thừa nhận. Nhưng tôi ko hề phủ nhận, họ để chữ kí: nào là nội quy diến đàn, định nghĩa spam, đi đâu cũng mở miệng ra là "bạn ơi, bạn đang spam đấy!". Vậy mà họ lại lập ra cái nơi để họ spam mà ko ai dám nói j` (ah`! Mà họ đã che mắt bằng cách khoá lại rồi, ai mà biết, nhỉ??)

Các nhóm đều không phải tự do, thưa bạn. Bạn muốn vào diễn đàn hocmai, nếu chưa đăng ký, bạn có quyền viết bài chăng?

BVGT cũng vậy. Muốn vào đó, các thành viên phải ĐĂNG KÝ, và xét duyệt rất ngặt nghèo!

Nếu chưa đăng ký và cũng chưa được duyệt, thì đương nhiên bạn ở "ngoài đường" theo cách hiểu của bạn, chúng tôi không có trách nhiệm.

Bạn có thể xem lại phía trên. ẨN BOX là một trong các đặc điểm của NHÓM. Chúng tôi không cần phải che mắt ai, chúng tôi còn muốn người khác biết nhiều hơn đến GIA ĐÌNH này. Chúng tôi đã sử dụng rất nhiều cách để Marketing và PR cho BVGT. Nếu muốn che mắt chúng tôi đâu cần làm thế?

Tôi có thể nói về một vài ưu điểm của BVGT:
1. BVGT là khu vực giải trí lớn nhất diễn đàn! Hầu như tất cả các mảng liên quan tới Ngoại khoá đều có khu vực riêng.
Cụ thể:

_ Album Ảnh thành viên
_ Mem mới ra mắt các "tiền bối"
_ Sân chơi
_ BVGT Musical
_ Nhật ký mem BVGT
_ Khu phố
_ Kho lưu trữ ( tương đương Thùng rác)

Tất cả các nội dung đều được đưa về khu vực đúng của mình, rất khoa học.

2. BVGT là nơi kết nối các thành viên rất tốt. Ở đây mọi người coi nhau như anh em trong một nhà, như câu slogan "Chúng ta là một gia đình". Rất nhiều mem đã từ BVGT mới kết nối dần được với 4rum!

3. BVGT là nơi thử nghiệm các chức năng mới của diễn đàn.
Một đơn cử là hình thức NHẬT KÝ MỚI ở box Tâm sự bạn trẻ, chúng tôi đã thử nghiệm rất kỹ ở BVGT. Khi có kết quả tốt chúng tôi mới đưa ra 4rum.

4. BVGT là nơi mà các thành viên có thể thoả sức sáng tạo của mình. Ở đây các mem đã tạo ra được rất nhiều game show, hình thức tổ chức rất mới,... mà chúng tôi đã lựa chọn một phần trong số đó áp dụng cho diễn đàn. Nơi đây cũng đã tổ chức rất nhiều cuộc thi rất lý thú và mới lạ.

5. Xin lỗi nhưng có một sự thật _ BVGT là nơi sản sinh ra các SMOD. Tôi không cần phải nói nhiều về điều này.

6. BVGT là nơi mà member có thể thả hết những tâm sự vui buồn của mình mà không cần phải lo sợ bất cứ điều gì. Rất nhiều member chỉ có thể làm điều đó tại GIA ĐÌNH BẠCH VÂN GIA TRANG!

7. BVGT hay 6 nhóm còn lại, là những bộ phận rất quan trọng và không thể thiếu của 4rum. Là một công cụ để giúp diendan.hocmai.vn phát triển rất tôt! ( Anh Admin hiện tại của 4rum đã công nhận điều này)!

8. Là nhóm duy nhất có thể tồn tại và phát triển rực rỡ đến bây giờ. Bỏ xa tất cả các nhóm còn lại, mặc dù trước đây cũng đã có những thời điểm BVGT bị bỏ lại phía sau bởi Violet. Với những cải cách mới, BVGT đã có được thành quả mà bất cứ nhóm nào cũng phải kính nể và mơ ước.
......

Nói sơ qua một vài ưu điểm. Còn khuyết điểm?
1. Đội ngũ quản lý của BVGT đang còn là học sinh, sinh viên. Nên vào thời gian năm học không thể quản lý tốt như thời kỳ nghỉ hè.

2. Lý do trên cũng dành cho các member, dẫn đến BVGT chỉ phát triển mạnh mẽ vào thời kỳ nghỉ hè. Vào năm học thì rất im ắng.

3. Sự quản lý thành viên chưa tốt. Sau đợt này chúng tôi sẽ thanh lọc bớt thành viên của BVGT, không để tình trạng mem vào quá nhiều trong khi mem tích cực thì ít.

4. Do chưa có một sự thông báo chính thức nào về sự quản lý BVGT nên đã dẫn đến sự hiểu lầm của một bộ phận không nhỏ member và mod, smod! Cụ thể như việc dẫn đến sự lập topic Góp ý của huongkc.

Bây h tôi sẽ đi vào một vấn đề khá nóng _ SPAM!

Theo cá nhân tôi, các bạn có vẻ khá cứng nhắc chuyện spam.

Ngay trong đội ngũ Mod, Smod cũng thế.

Tôi cũng từng chứng kiến nhiều mod nhắc nhở mem với thái độ rất nghiêm khắc và đe doạ cảnh cáo rất ghê gớm, trong khi mem đó chả có j đáng gọi là spam đến mức độ như thế.

Chữ Spam, nếu các bạn cứ cứng nhắc, không vận dụng sáng tạo, tôi tin rằng nó sẽ ảnh hưởng không tốt tới thái độ của member, thậm chí tính cách của các bạn.

Và, các bạn cho rằng BVGT là cái ổ spam?

Chúng tôi dưới sự đồng ý của anh Admin về cách phát triển của BVGT, đã tạo ra một nơi mà chữ SPAM được sử dụng rất linh hoạt.
Giữa những con người trong một GIA ĐÌNH với nhau.
Vứt đi những khoảng cách giữa mod, smod và member.
Vứt đi những cái cứng nhắc củ chuối về spam.
Chúng tôi đã tạo được một không khí vô cùng thoải mái và thư giãn cho các member nơi đây.

Tất cả những gì các bạn cho là Ổ SPAM, nếu ko tìm hiểu kỹ các bạn sẽ không bao giờ hiểu được điều đó.
Sau những topic thư giãn thoải mái, chúng tôi đã dọn dẹp rất kỹ và đưa nó vào KHO LƯU TRỮ. ( Tương đương THÙNG RÁC)
Vậy, vừa ý các bạn chưa?

Chúng tôi cũng có những KỶ LUẬT đối với những SPAMMER đã đi ngược lại với những quy định và spam theo đúng nghĩa xấu nhất.
Vậy, đã vừa ý bạn chưa?

Có những khu vực mà chúng tôi tôn trọng cá nhân lên hàng đầu. Quy định theo những khu vực đó luôn có dòng CẤM SPAM. Có những mem đã được "vinh danh " trên topic CHÚ Ý vì không tôn trọng điều đó.
Vậy, đã vừa ý bạn chưa?

.....

Còn rất nhiều điều muốn nói. Nhưng thôi vậy đủ rồi. Với những mem muốn rời BVGT chúng tôi sẽ có topic cho các bạn đăng ký.

BVGT _ Chúng ta là một gia đình. Các mem hãy luôn ghi nhớ điều này, và hãy luôn cố gắng để đưa con thuyền của chúng ta đi đúng hướng.

Tôi biết còn rất nhiều ý kiến phản đối. Các bạn hãy post tại đây. Tôi và các mem BVGT sẽ giải đáp tất cả. Cám ơn.

Last edited by a moderator:
N

nh0c_bee_95

BVGT là một gia đình tương đối lớn, mà đã là gia đình thì hok còn khoảng cách xa vời, vậy thì tại sao hok thể nói chuyện tại gia đỉnh dc hả bạn? nói như bạn về BVGT theo mình là hoàn toàn sai!!!( pm cho ai đó :|)
Tiện thể em có thể hỏi Khi nào thì chính thức đưa ra kết quả cho việc tuyển mem cho BVGT hả ank vanlongthan?

V

vanlongthan

BVGT là một gia đình tương đối lớn, mà đã là gia đình thì hok còn khoảng cách xa vời, vậy thì tại sao hok thể nói chuyện tại gia đỉnh dc hả bạn? nói như bạn về BVGT theo mình là hoàn toàn sai!!!( pm cho ai đó :|)
Tiện thể em có thể hỏi Khi nào thì chính thức đưa ra kết quả cho việc tuyển mem cho BVGT hả ank vanlongthan?

Câu này anh nhầm do chưa đọc kỹ, edit.

Vào năm học BVGT sẽ không tuyển thêm Mem. Lâu nay bọn anh xét duyệt vào BVGT thông qua topic đăng ký đó chứ không làm thêm một vòng nữa. CHỉ có điều là chỉ thông báo tới các mem đc duyệt. ĐIều này quả là thiếu sót và bọn anh sẽ khắc phục :)

Last edited by a moderator:
N

nhoklovely_two

Có 1 số mem nói BVGT là cái "ổ spam", thế các mem đó đã vào BV chưa mà dám khẳng định như thế? Nếu nói BV là cái "ổ spam" thì đối với tôi - 1 mem mới của BV, cái "ổ spam" ấy là cái "ổ spam" nhiều những tiếng cười, đầy tình yêu thương, vô số cảm xúc vui buồn mà chỉ có mem của BVGT mới hiểu đ.c .
Bài này đúng là "gãi đúng chỗ ngứa".
Xin thưa rằng tôi là 1 mem ko đồng ý về BVGT.
BVGT là "nhà" của các bạn. Vậy còn các mem khác ở "ngoài đường" ah`??
Diễn đàn là một nơi tự do ngôn luận, tự do trao đổi, vậy mà lại có 1 nhóm như BVGT làm đủ việc với tôi là "chướng tai gai mắt": lập 1 box riêng ko cho các thành viên khác vào, chưa nói, tôi từng vào xem và thấy nhiều bài vô nghĩa, nói trắng ra là spam tập thể, spam vô tội vạ.
Đặc biệt hơn, trong đó đa phần lại là các mod, các smod mà khỏi cần nói tên ra đây, ai cũng tự biết. Họ phục vụ, hỗ trợ, đóng góp nhiều cho diến đàn. Tất nhiên, tôi và các mem khác ko hề thừa nhận. Nhưng tôi ko hề phủ nhận, họ để chữ kí: nào là nội quy diến đàn, định nghĩa spam, đi đâu cũng mở miệng ra là "bạn ơi, bạn đang spam đấy!". Vậy mà họ lại lập ra cái nơi để họ spam mà ko ai dám nói j` (ah`! Mà họ đã che mắt bằng cách khoá lại rồi, ai mà biết, nhỉ??)
tại sao lại có những ng` lại nói BV như thế nhỉ? Họ có hiểu gì về BV ko mà kết luận như thế chứ?
nếu bn muốn vào nhà ng` khác thì bn phải xin phép vs chủ nhà, cũng như muốn vào BV thì bn phải Đăng ký chứ. đâu có ai bắt bạn phải ở ngoài đường đâu, chỉ là bạn ko muốn vào ấy chứ.BV cũng là "1 ngôi nhà", mà nhà thì chỉ có thành viên trong gđ mới vô được chứ có phải là ai cũng có thể vô thì nó đâu còn là "nhà" nữa mà là 1 nơi công cộng thì đúng hơn. Nên BV mới ẩn box.
bạn thấy được bao nhiu bài ở BV mà bạn lại nói nó vô nghĩa, bạn đã xem hết tất cả các bài trong BV chưa? sao bạn lại ko kể đến ở BV cũng có rất nhìu bài ý nghĩa, nhìu bài hay? Tại sao bạn lại ghét BV đến thế trong khi lại có nhìu ng` mún vào BV?
Bv là nhà của rất nhìu ng`. ở nhà mà ko đ.c tự do thì bạn thấy thế nào? nên thành viên của BV làm gì thì có liên wan tới bạn chăng. nếu họ Spam thì bạn có thể vào box "góp ý cho các mod" mà xử lí hay là nói với anh admin đi, có ai cấm bạn đâu.
Đó là ý kiến của mình, còn mọi ng` nghĩ sao thì tùy. :)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom