[Góp ý] Không thể vào được diễn đàn hocmai

C

conga222222

cái này là do diễn đàn bị quá tải do có quá nhiều người truy cập giờ đó (không ngoại trừ khả năng diễn đàn bị hacker tấn công) nên diễn đàn bị quá tải nên không vào được lỗi này thì chỉ có đợi lúc khác khi số người truy cập diễn đàn giảm xuống thì mới đăng nhập được thôi

Q

quocthinh_psi

Sao buổi tối em hay vào diễn đàn hocmai không được ? Load rất là lâu ! Có khi còn "Không có dữ liệu" nữa ! Em vào các trang mạng khác kể cả trang chủ hocmai vẫn bình thường mà !
Sáng nay cũng gặp tình trạng tương tự, từ 6 giờ sáng cho tới 9 giờ sáng hoàn toàn không thể truy cập vào diễn đàn được, nhưng vào trang chủ thì vẫn bình thường. Có lẽ đây là một đợt bảo trì hệ thống chăng?
Vào ban đêm khoảng 9 tới 10 giờ tối diễn đàn bị quá tải, em tránh đăng nhập trong khoảng thời gian này. Trước đó hoặc sau đó đều ổn và tốc độ tải trang lại rất nhanh nữa.

P

phamducanhday

hihihi mình cũng thế cứ tưởng máy bị virut cơ
..............................................

N

nguyengiahoa10

Có ai bị giống mình không? Khoảng 5-6h chiều nay nè, đăng nhập vào diễn đàn vẫn được nhưng load 1 trang cần thời gian rất lâu, lâu đến nỗi mình phải bấm dấu X đỏ để ngừng tải trang. Lúc 7h tối mình đăng nhập lại thì lại nhanh như cũ. Cách nhau có mấy tiếng mà khác biệt nhiều quá.

C

conga222222

Có ai bị giống mình không? Khoảng 5-6h chiều nay nè, đăng nhập vào diễn đàn vẫn được nhưng load 1 trang cần thời gian rất lâu, lâu đến nỗi mình phải bấm dấu X đỏ để ngừng tải trang. Lúc 7h tối mình đăng nhập lại thì lại nhanh như cũ. Cách nhau có mấy tiếng mà khác biệt nhiều quá.

cái này giống như việc ùn tắc giao thông ở hà nội ấy mà tầm 6,5-7,5 giờ thì đường trật kín nhưng đến 8h thì lại thông thoáng bình thường thôi:cool::cool:

C

conlokmaudakam96

bạn nào gt giúp mình luôn tại sao mìh F5 cả chục lần mà vẩn ko vào đc bài giảng vậy, lên lịch học cả rồi cuối cùng ko vào học đc , từ hôm qua đến h F5 nhiều lắm rồi , pó tay ?????
bảo trì suốt vậy e chịu rồi, học ko nổi .

Last edited by a moderator:
L

luongtran0202@gmail.com

bạn nào gt giúp mình luôn tại sao mìh F5 cả chục lần mà vẩn ko vào đc bài giảng vậy, lên lịch học cả rồi cuối cùng ko vào học đc , từ hôm qua đến h F5 nhiều lắm rồi , pó tay ?????
bảo trì suốt vậy e chịu rồi, học ko nổi .

Cùng ý kiến với bạn, thực sự mình đang cần học gấp để theo kịp chương trình. Mà cả ngày hôm qua lẫn hôm nay mình đều không coi được, làm chậm tiến độ học. Mong hocmai.vn có những biện pháp để khắc phục nhàm đảm bảo chất lượng cho người dùng !

B

babycute1997

:Dumk. Mình cũng gặp tình trạng như vây. vào trang của diễn đàn toàn bị báo về là quá thời gian yêu cầu.
Cứ tưởng máy nhà mình bị cái gì hay do đường mạng chỗ mình yếu!
HI!! Thế này thì bớt lo rồi!
Vì ai cũng bị như vậy cả!
Chắc tại diễn đàn chứ k phải tại máy nhà m!!
:D:D

S

sugarsunshinebv

vào hocmai load lâu lắm. vào web khác bình thường. mình xem bài giảng vào buổi tối thì hay bị giật. hơi tức thật. ^^''

L

leo345

vào hocmai load lâu lắm. vào web khác bình thường. mình xem bài giảng vào buổi tối thì hay bị giật. hơi tức thật. ^^''

bạn ơi cái này là do quá tải đấy,mộc toàn phải lên buổi tưa thôi(khổ thật đấy hu...hu=(()mà ko vào thì lại nhớ cứ như là ăn sâu vào mạch máu ấy
Để ko bị chậm hay ko tải được bạn nên vào buổi trưa,hay 2-3h chiều thì nó đỡ lag hơn:):):)

H

hocmai.diendan

Hiện tượng này đã được khắc phục và các em có thể vào học bình thường rồi nhé. Rất xin lỗi các em vì sự bất tiện trên nhé. Cảm ơn các em rất nhiều.

D

duc_2605

hay quá anh ạ, từ bây giờ em đã có thể vào học mãi hàng ngày và thường xuyên rồi ,hi hi

N

nguyenvancuong1225@gmail.com

Em lâu lâu cũng bị vậy, nhất là cái lúc đang cần gấp.Lúc thì lỗi xấu cổng, rất khổ với cái cảnh này, đợi mãi mới vô được diễn đàn, còn lại chỉ vô được trang chủ.

C

conlokmaudakam96

e chịu luôn, ko vào đc bài giảng, lên chat trực tuyến vs học mãi, mấy người tư vấn bảo 15p đăng nhập lại mà học, 15p sau => Error, e xin đi ngủ cho khỏe. Gần như tối nào củng thế ??????

Top Bottom