[Góp ý] Khóa luyện đề của thầy Sơn

D

duybach_kute

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gửi BQT hocmai và giáo viên Phạm Ngọc Sơn.

Em đã theo sát quá trình luyện đề của thầy nhưng qua 1 đề vừa qua em nhận thấy một điều là các đề thi của thầy quá dễ so với đề thi thực tế của Bộ.

Và nội dung kiến thức và bài tập cũng không sát với đề của bộ trong 5 năm vừa qua. Mức độ khó chỉ hơn một nửa đề chính thức của Bộ.

Vì vậy em post bài viết này hy vọng thầy sẽ cải thiện độ khó của 5 đề còn lại và làm sao để nó sát với đề thi thực tế và có một số câu để phân loại thí sinh.

Chứ em thấy cứ luyện đề kiểu như thế này dễ gây ảo vọng cho các thí sinh lắm ạ

Em xin cảm ơn :)

D

dkny1995love2

Bạn có thể cho mình biết là bạn làm được bao nhiêu điểm không nhỉ :) Đề thi của Bộ có 1 đặc điểm thường là lắt léo và chưa từng xuất hiện trong bất cứ tài liệu tham khảo nào. Có thể do bạn ko chỉ luyện tập bài tập của thầy Hùng mà mình tin chắc b đã làm rất nhiều đề thi thử nữa. Mà nguồn đề thì có giới hạn,có những câu mình tin bạn làm rồi và chọn theo kinh nghiệm,cảm tính. Còn đề thi đh thì như mình nói,nó chưa xuất hiện ở đâu cả. Bạn bị choáng ngợp là đúng. Còn nếu b làm đc 8điểm trở lên thì nên kiếm đề các trường chuyên để làm thêm nhắm thi điểm cao. Mình thấy bài tập của thầy Hùng như thế là ổn,bản thân thầy là ng trực tiếp dạy có lẽ cũng hiểu điều này

D

duybach_kute

Bạn có thể cho mình biết là bạn làm được bao nhiêu điểm không nhỉ :) Đề thi của Bộ có 1 đặc điểm thường là lắt léo và chưa từng xuất hiện trong bất cứ tài liệu tham khảo nào. Có thể do bạn ko chỉ luyện tập bài tập của thầy Hùng mà mình tin chắc b đã làm rất nhiều đề thi thử nữa. Mà nguồn đề thì có giới hạn,có những câu mình tin bạn làm rồi và chọn theo kinh nghiệm,cảm tính. Còn đề thi đh thì như mình nói,nó chưa xuất hiện ở đâu cả. Bạn bị choáng ngợp là đúng. Còn nếu b làm đc 8điểm trở lên thì nên kiếm đề các trường chuyên để làm thêm nhắm thi điểm cao. Mình thấy bài tập của thầy Hùng như thế là ổn,bản thân thầy là ng trực tiếp dạy có lẽ cũng hiểu điều này

Khóa luyện đề này là của thầy Sơn mà bạn híc

Bạn cứ thử làm mấy cái đề của thầy sơn mà xem. mức độ khó không bằng cả đề năm 2007 hơn nữa đề lại quá ngắn

G

giapvantuan94

Nhảm nhí, đọc bài viết của người ta chưa kĩ mà đã bình loạn cả lên.

Còn bạn duybach_kute, tớ nghĩ thế này: Bạn hãy nắm chắc các câu hỏi lí thuyết của thầy Sơn. Đề thi của thầy ấy dễ, nhưng mỗi đề đều có vài câu "khó", bạn nên nắm chắc những dạng bài tập đó. Thực ra đây là cách học tốt nhất cho khóa thầy Sơn rồi :(

G

giapvantuan94

Còn vấn đề tăng độ khó cho đề thi thì chắc là ko dc đâu :)) Bởi vì đã có rất nhiều bạn kiến nghị rồi nhưng không thấy thay đổi gì hết. :(
Bạn có thể tham khảo thêm 5 đề thi thử của khóa đảm bảo thầy Ngọc :)

S

slimhelu

bạn biết quái gì mà ở đó bình với phẩm ! .........................................

T

tra_chanh123

Mình cũng nghĩ thầy Sơn nên tăng độ khó và dài của đề thi lên.Vì bây giờ đề thi theo cấu trúc của Bộ là như thế.Cầm đề thi trên tay phải có cảm giác choáng,đọc 1 câu hỏi trong đề thi thấy nó dài ,và thấy sao câu hỏi lại lất léo thế, thì khi cầm đề thi của bộ lên mới bớt run tay.Mình nghĩ năm nay thi hóa sẽ rất khó vì năm nay thi tốt nghiệp hóa mà

T

trunghieu1

làm đề thầy sơn làm gì bạn , bạn lên mạng dow đề thi thử của các trường về làm , câu khó thảo luận với bạn bè mới học hỏi được nhiều , đâu nhất thiết cứ phải theo học mãi đâu? thấy đề dễ mà bạn vẫn làm tận 15 đề thì chịu rồi

H

hocmai.cskh

Chào các em, Hocmai.vn đã nhận đưọc phản hồi của các em, Hocmai.vn đang trao đổi cùng thầy và sẽ phản hồi các em sớm nhất. Mong các em thông cảm.

Top Bottom