[Góp ý] Học-mãi-trong-Bạn.....

S

sevencrazy_nhokkute

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Học-Mãi trong tôi là-gia đình đáng yêu!

Gia đình là nơi ta giải trí, thư giãn sau giờ làm việc, học tập mệt mỏi, có phải không ?Học-Mãicũng vậy! Đối với tâmthật sự là một gia đình đúng nghĩa, với "ngôi nhà" là Học-Mãi, với nhiều "căn phòng" khác nhau như-CLB con gái, đọc truyện...và "căn phòng" riêng cho các thành viên trong gia đình (nhà thành viên), với các anh/chị/em/bè bạn đến từ bốn phương, họ đều hội tụ về đây!

Về tình cảm, chúng ta có thể chia sẽ những niềm vui, nỗi buồn, những phiền muộn, hờn oán cho nhau nghe, cùng nhau góp ý để hoàn thiện bản thân, ngày một trưởng thành hơn...

Nhớ hoài lúc mới vào Học-Mãi, Tâmcòn nhiều bỡ ngỡ, có thể cho là phiền muộn và tìm nơi để "giải tỏa". Khi được nghe những lời góp ý của thành viên, những câu chuyện của họ, Tâm cảm thấy nỗi buồn của mình thì chẳng sá gì, và cuộc sống còn bao nhiêu điều tươi đẹp biết bao!
Học-Mãi -tình cảm không thể nói ra! Có những chuyện không phải lúc nào cũng có thể nói ra với các anh, chị, em trong gia đình "thật" của mình, thì sao bạn không vào Học-Mãi-một gia đình "ảo", không biết bạn là ai mà giãi bầu tâm sự ? Có khi chúng ta sẽ thoải mái hơn đấy!

Không những thế, Học-Mãicòn là nơi chúng ta tiếp thu kiến thức, những bài học không chỉ từ sách vở, những áp lực học hành, thi cử, trao đổi cùng nhau về cuộc sống của tuổi teen chúng mình, hay là nơi phát huy tài năng, nâng cao trình độ của bản thân, đúng không nào ? (Ví dụ như là Tâm, rất thích sáng tác truyện nà ^__^)

Học-Mãi -gia đình đáng yêu!

Đối với Tâm, các thành viên, Mod như anh/chị/em vậy! Bạn thử nghĩ mà xem, họ luôn góp ý kiến, hỗ trợ-phát huy tài năng cho chúng ta từ nhiều phía (các cuộc thi), và cũng chẳng ai giận dai cả, như vậy chẳng giống những người thân trong gia đình hay sao ? Lại là một gia đình đáng yêu nữa!

Trong những ngày gần đây! Có không ít những cảm nhận, bình luận xấu vềHọc-Mãi, mình không phủ nhận, khẳng định là đúng hay là sai, chỉ có thể nói một điều: Khi đã là một gia đình, thì đâu phải lúc nào họ cũng làm đúng đâu, con người cũng đâu ai hoàn hảo mà! Điều quan trọng là ở chính chúng ta đó! Hãy xóa đi những giận hờn, thẳng thắn góp ý với nhau, để ngày một đưa Học-Mãi đi lên, đó mới là điều quan trọng! Có một vài người trước đây cho Học-Mãi là gia đình thứ hai, nhưng sau đó lại than vãn rằng dạo này vào Học-Mãi rất chán (mình không nêu tên để tránh tranh cãi), nhưng tại sao họ không nghĩ cách để "cứu" lấy Học-Mãi ? Không ích thì nhiều, các bạn chỉ cần đóng góp vào Học-Mãi-một bài báo nhỏ, một truyện ngắn hay đơn thuần chỉ là một lời bình luận "đúng nghĩa", như vậy cũng là đóng góp cho Học-Mãi rồi đó! Mà đâu phải là chúng ta không có lợi đúng không ? Được keng, thêm kiến thức, phát huy tài năng nè, không đúng sao ?

Có lẽ mình nói hơi dài, mong mọi người hãy đưa ra ý kiến của mình nha! Mình sẽ không phủ nhận là đúng hay sai, nhưng chỉ cần chúng ta quyết tâm đưaHọc-Mãi đi lên, thì có gì là không thể phải không các bạn ?

Chúc mọi người một ngày tốt lành!

Tâm

thân chào!

T

taodo232

Thật sự đọc những lời tâm sự đó của em, chị thấy em suy nghĩ thực sự sâu sắc và yêu Hocmai.vn.

Chị tham gia Hocmai, thời gian chưa phải là quá dài nhưng cũng đủ để chị yêu và gắn bó với nó.

Để là một gia đình thật sự, các thành viên phải biết lắng nghe và chia sẻ với nhau đúng không em nhỉ? Phải biết góp ý chân thành và đóng góp chính công sức của mình vào đó chứ không chỉ là biết đòi hỏi người khác phải làm cho mình.

Mong lắm những lời nhận xét chân thành!

Last edited by a moderator:
V

vampire_knight_1710

Học mãi là một ngôi nhà thứ hai.Ở đó,mọi người có thể đưa ra những ý kiến của mình và chia sẻ với nhau những niềm vui,nỗi buồn.Mình mong là mọi người luôn dành tình cảm cho học mãi để nó luôn phát triển.

Top Bottom