[góp ý]Gửi các bạn sẽ làm mod box văn

P

phaodaibatkhaxampham

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trở về sau kì thi Đại Học , vào box văn phiêu bạt cũng không phải là ít .Sự ảm đạm của nó khiến tôi chợt giật mình và giật mình hơn nữa bởi đang có kì thi tuyển mod văn .
Em định làm mod văn vậy mà trước khi nhận chức cũng chẳng nỡ làm cho nó sôi động lên thì đợi làm mod rồi các em có thể làm được điều đó hay không ?
Em định làm mod văn vậy mà bài thắc mắc em không ôm mà giải thì liệu khi làm mod rồi em có trụ hết thắc mắc của mọi người ?
Hay em coi mod văn như một trò chơi , một cuộc thi mà thi chỉ để lấy chứ "oai "
Sắp làm mod nhìn cái box mình quản lí , rêu phong phủ xanh rì vẫn ung dung dạo phố thì quả thà đừng làm tốt hơn , thà đừng thi tốt hơn .

Đây là lời của congchualolem_b
Trích:

Cũng k bik có yêu nó hay k, nhưng có nó cảm thấy nhẹ nhàng và thoải mái hơn, là thứ duy nhất để an ủi mình mỗi khi phiền muộn, thi thoảng viết lung tung cũng đủ để vơi đi nỗi buồn.

Box văn nó cũng ảm đạm từ lâu rồi vì có ai chăm sóc nó đâu. Đáng lẽ sẽ là mảnh đất màu mỡ nuôi dưỡng mầm cây, nhưng chả có ai bón phân thì k những cây k lớn mà đất cũng cằn cỗi bởi cỏ cứ mọc lên theo từng ngày. Bác chủ vườn đâu rồi mà sao chả thấy đoái hoài j cả?

>>>>>>> Mod - mong hãy đọc kĩ nội quy của diendan!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
C

congchuatuyet_2009

Trở về sau kì thi Đại Học , vào box văn phiêu bạt cũng không phải là ít .Sự ảm đạm của nó khiến tôi chợt giật mình và giật mình hơn nữa bởi đang có kì thi tuyển mod văn .
Em định làm mod văn vậy mà trước khi nhận chức cũng chẳng nỡ làm cho nó sôi động lên thì đợi làm mod rồi các em có thể làm được điều đó hay không ?
Em định làm mod văn vậy mà bài thắc mắc em không ôm mà giải thì liệu khi làm mod rồi em có trụ hết thắc mắc của mọi người ?
Sắp làm mod nhìn cái box mình quản lí , rêu phong phủ xanh rì vẫn ung dung dạo phố thì quả thà đừng làm tốt hơn , thà đừng thi tốt hơn .

Trích:

Cũng k bik có yêu nó hay k, nhưng có nó cảm thấy nhẹ nhàng và thoải mái hơn, là thứ duy nhất để an ủi mình mỗi khi phiền muộn, thi thoảng viết lung tung cũng đủ để vơi đi nỗi buồn.

Box văn nó cũng ảm đạm từ lâu rồi vì có ai chăm sóc nó đâu. Đáng lẽ sẽ là mảnh đất màu mỡ nuôi dưỡng mầm cây, nhưng chả có ai bón phân thì k những cây k lớn mà đất cũng cằn cỗi bởi cỏ cứ mọc lên theo từng ngày. Bác chủ vườn đâu rồi mà sao chả thấy đoái hoài j cả?

Có lẽ chị nói đúng, nó đang ảm đạm dần đi, là mem mà ko làm cho nó sôi động lên thì còn đợi đến khi làm mod? tất cả những câu này đều đúng. Bây h vs em, làm mod văn hay ko cũng ko có gì là quan trọng bởi sau Vòng 1 cuộc thi tuyển mod văn, em cũng ngỡ ra nhiều điều và em can đảm hơn để bước vào box văn - cái box mà trước đây em cảm thấy sợ, thấy yếu đuối khi bước vào đó!

S

seagirl_41119

Trích:

Anh ( chị ) nói đúng lắm, thời gian qua cũng là lúc em lơ là công việc ở box văn, em chỉ vào xem thôi, vì e nói thực công việc mà a Mốc giao lại ko hề đơn giản như em nghĩ
Ngày mai bắt đầu đến trường học rồi, em đã lấy lại cảm hứng ọhc rồi, đặc biệt là môn văn.
Em sẽ cố gắng hơn nữa ạ.
Cảm ơn góp ý của chị làm e nhận ra nhiều điều!!
Trách nhiệm của mod mà, em sẽ cố hết sức

S

sevencrazy_nhokkute

cho mềnh bon chen tí mình cũng thi nhưng không đậu vì mình ko có cảm hứng mình cũng ở trong box văn
Mod không hề đưọc lợi ích về vật chất một chút nào. Nhất là mod box Văn lại càng không. Bạn sẽ phải tốn cả một buổi chiều chỉ đề trả lời thấu đáo một câu hỏi, cũng như suốt ngày bị các mem chất vấn và hỏi thăm liên tục, qua mail, qua tin nhắn khách... mà có khi một ngày lại tự băn khoăn hỏi mình tại sao mình phải làm tất cả những thứ này? Câu trả lời: Bạn có thể nhận được nhiều hơn những gì bạn bỏ ra, nhưng những thứ đó không quy đổi thành vật chất được, và chỉ nhận được sau một thời gian rất dài nữa. Nếu bỏ cuộc giữa chứng bạn sẽ chẳng có gì đâu. Nếu bạn kiên nhẫn, bạn sẽ thấy những công sức ấy không hề uổng.

Hãy trả lời nghiêm túc. Nếu bạn trả lời theo cách mà người ta không hê thu lượm được cái gì thì cũng chỉ tốn công post thôi. Những câu an ủi động viên suông, những lời copy paste mà có thể dễ dàng search từ google, nghiêm khắc mà nói, chẳng có giá trị. Hãy trả lời với tất cả những gì mình biết, mình có, mình nghĩ và mong muốn được người khác tiếp thu. Mình thấy chất lượng Mod ngày càng giảm cũng chính vì những bài kiểu này.

Q

quinhmei

@sevencrazy_nhokkute: Chị thật sự khó chịu khi em trích dẫn lại lời chị mà không hề ghi tên hay nguồn của topic đấy. Có cần nhắc lại nguyên tắc về trích dẫn chị đã từng bảo các em ở vòng 1 tuyển mod không?
phaodaibatkhaxampham said:

Trích:

Hì, có phải anh đang nhắc khéo em không nhỉ :) Dạo này, mỗi lần vào box văn em lại thấy tồn tại rất nhiều RÁC, lý do em không trả lời những bài kiểu này vì tình trạng chung là các mem:
1. không tìm kiếm bài mà đã post câu hỏi. Thậm chí có những bài đề giống y nguyên, năm ngoái em đã phải tốn rất nhiều công trả lời, năm nay lại có nhười hỏi lại, thật là ... không chịu thương người chút nào. Chẳng nhẽ vì cái lười của một vài cá nhân mà mod cứ phải trả lời liên tiếp, lặp đi lặp lại.
2. không chịu suy nghĩ trước khi đặt câu hỏi. Suốt ngày các mem: chị ơi làm giúp/ ai pro văn làm giúp/ ai có bài mẫu post lên giùm ... quả thật ... không biết nói gì nữa. Giúp cái khỉ mốc, mình không tự giúp mình thì còn ai giúp mình, cứ trông chờ vào người khác trong khi bản thân không chịu vận động thì vẫn mãi dậm chân tại chỗ. Ít nhất cũng phải bày tỏ rằng mình đã suy nghĩ đến đâu,vướng mắc chỗ nào thì người ta còn biết chỗ mà giúp. Em từng "được" một mem hỏi một câu rất buồn cười, đại ý là:
- Chị ơi chị giúp em học giỏi văn nhé.
- Uh, thế em còn vướng phần nào?
- Em cũng chẳng biết nữa, chị giúp em được phần nào thì giúp.
.,,,,,

Thế này phải gọi là bótay cả họ, vì mình còn k biết mình yếu chỗ nào thì người khác làm sao biết được.
Thực ra các ứng cử viên mod năm nay cũng có vài người ngoài việc tham gia thi tuyển còn vào trả lời bài mem rất tích cực, em ghi nhận điều này. Tuy nhiên cũng có rất nhiều người làm em khó chịu, có vài người đi thi như đi chơi, thật sự rẻ rúng chức vụ này quá mức, thi cho oai cũng chẳng hay ho gì.

Mọi người yên tâm, như cô giáo em bảo: Tâm tại văn. Bản chất của con người sẽ thể hiện ở lời văn của người đó, mong rằng em có đủ sáng suốt và tinh tế để nhìn thấu tất cả mà chọn cho box Văn một "ông chủ vườn"xứng đáng.

Regards,

Last edited by a moderator:
Top Bottom